• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thanh lý Bồ Câu Pháp đẻ

zuTayNinh

Thanh lý 40 cặp Bồ Câu Pháp Đẻ , Trọng lượng chim bố mẹ từ 450 - 650g . chim con ra ràng 20-25 ngày tuổi đạt 350- 400 g . chim đẻ được 3-4 lứa , ổn định và chuẩn . 90% là màu toàn trắng

Giá thanh lý là : 300 k / cặp
Số lượng có hạn , mại dô mại dô
ĐT : 0922007479 Tây Ninh

TamCuChi

Member
Trọng lượng chim bố mẹ từ 450 - 650g . chim con ra ràng 20-25 ngày tuổi đạt 350- 400 g
cái này hơi bất hợp lý chẳng lẻ chim chỉ cho ăn lúa không sao

zuTayNinh

Trọng lượng chim bố mẹ từ 450 - 650g . chim con ra ràng 20-25 ngày tuổi đạt 350- 400 g
cái này hơi bất hợp lý chẳng lẻ chim chỉ cho ăn lúa không sao
Bất hợp lý chỗ nào vậy bạn ? có những con to xác trọng luợng 6-700g nhưng nuôi con rất dở , nhưng ngược lại có những con trọng lượng ít lại nuoi con rất tốt , có bao nhiêu thức ăn nó cũng dành để nuôi con của nó , và bồ câu pháp mục tiêu cuối cùng là bán ra ràng.

TamCuChi

Member
chim nuôi con tốt hay không tốt mình không đề cập tới vấn đề là bố mẹ 450-650 mà ra chim con 20-25 ngày chỉ có 350-400gr là không hợp lý rồi nhà mình bình thường chim pháp chỉ tầm 350-450gr nhưng chim con ra ít có con dưới 350gr bạn hiểu chim ra ràng lúc nào cũng đạt trọng lượng ngang với bố mẹ nó không ngoại trừ một số chim gà

ohh , chim Pháp nhà bạn chỉ có 350-450g thôi ahh . Vậy chắc cái nick TamCuChi nổi tiếng quá nên bị hacker cướp acc đăng lung tung http://forum.vietpet.com/105915-cu-chi-hcm-ban-bo-cau-phap-giong-con.html , ở đây nó cũng rao CHIM PHÁP : 380 ngàn/cặp (chim 3 - 5 tháng 450gr -600gr/con) giống ZuTayNinh nè , cái này hơi bất hợp lý !chẳng lẽ chim của nó chỉ cho ăn lúa .
Cạnh tranh lành mạnh nhé bạn , ở Sư đoàn 5 bị mất vài trái lựu đạn rồi .

dysjn

Member
ohh , chim Pháp nhà bạn chỉ có 350-450g thôi ahh . Vậy chắc cái nick TamCuChi nổi tiếng quá nên bị hacker cướp acc đăng lung tung http://forum.vietpet.com/105915-cu-chi-hcm-ban-bo-cau-phap-giong-con.html , ở đây nó cũng rao CHIM PHÁP : 380 ngàn/cặp (chim 3 - 5 tháng 450gr -600gr/con) giống ZuTayNinh nè , cái này hơi bất hợp lý !chẳng lẽ chim của nó chỉ cho ăn lúa .
có 2 loại pháp mimas và gà pháp nên trọng lượng khác nhau chú ơi. Người ta để chim gà pháp đó không thấy sao mà commen lung tung vậy Chú Hưng.

TamCuChi

Member
bác này xem hình chứ không có xem tiêu đề mình cũng chẳng cần phải bình luận gì cả giống như bạn Lợi nói chưa rõ vấn đề đã bình luận lung tung

có 2 loại pháp mimas và gà pháp nên trọng lượng khác nhau chú ơi. Người ta để chim gà pháp đó không thấy sao mà commen lung tung vậy Chú Hưng.
Thằng hacker ghen ăn tức ở này nó rao chim pháp rõ ràng mà , Gà pháp thì ở trên , kéo xuống phía dưới xem chim pháp của nó kìa bạn hiền.

bác này xem hình chứ không có xem tiêu đề mình cũng chẳng cần phải bình luận gì cả giống như bạn Lợi nói chưa rõ vấn đề đã bình luận lung tung
chim nuôi con tốt hay không tốt mình không đề cập tới vấn đề là bố mẹ 450-650 mà ra chim con 20-25 ngày chỉ có 350-400gr là không hợp lý rồi nhà mình bình thường chim pháp chỉ tầm 350-450gr nhưng chim con ra ít có con dưới 350gr bạn hiểu chim ra ràng lúc nào cũng đạt trọng lượng ngang với bố mẹ

Theo lý luận suông của bác là trọng lượng ra ràng = bố mẹ khi 20 ngày tuổi . Vậy bác chuẩn bị xây biệt thự và mua thêm vài em chân dài được rồi vì bà con kéo nhau đến mua con giống của bác đó , bởi vì chim pháp nhà bác 450-600g mà , vậy ra rang cũng đạt 600g , bác đăng ký phá kỷ lục VN được rồi đó . Những trại người ta nuôi hàng ngàn cặp họ chỉ mong ra ràng đạt chuẩn 400g để xuất thôi , bác thì thật là supperman đó . ahh có ra ràng 600g thì nhớ ưu tiên cho tui thu mua nha.

Mặc dù là acc này newbie nhưng tuổi thọ trên forum k phải ít đâu nhá , đừng tưởng dễ bắt nạt ae TâyNinh nhá!

TamCuChi

Member
bên em loại chim gà pháp trọng lượng bố mẹ 600gr trở lên chim ra ràng không bao giờ dưới 600gr mời bác ghé nhà tham quan nhé thấy tận mắt lúc đó bác hãy nói còn giống pháp 450-600gr thì chim ra ràng trọng lượng bằng hoặc ngang với bố mẹ nó,bác nói bắt nạt là thế nào em không hiểu

chim ra ràng có to con hay ko, cái này còn tùy thuộc vào khẩu phần thức ăn của người nuôi và dinh dưỡng chim bố mẹ mớm cho chim con. Em thấy có những con luôn đc mớm đầy diều nhưng vẫn gầy do chim bố mẹ thiếu dinh dưỡng và trong người chứa số ít vi khuẩn ko có lợi, ngược lại có con mớm cũng vậy mà người rất mập mạp sờ ức tròn lẳn, rõ ràng những con đấy đc nuôi bởi chim bố mẹ chuẩn béo tốt hay chim đấy giống tôt. Chim bố mẹ 5,6 lạng mà chim ra ràng 350g trở lên là ko có vấn đề gì rồi, còn chuyện có bằng đc chim bố mẹ hay ko thì cũng tốt đáng khen cho người nuôi chim giỏi.:))

bên em loại chim gà pháp trọng lượng bố mẹ 600gr trở lên chim ra ràng không bao giờ dưới 600gr mời bác ghé nhà tham quan nhé thấy tận mắt lúc đó bác hãy nói còn giống pháp 450-600gr thì chim ra ràng trọng lượng bằng hoặc ngang với bố mẹ nó,bác nói bắt nạt là thế nào em không hiểu
Gà Pháp ra ràng trọng lượng tốt nhưng tại sao các trại họ k nuôi gà pháp công nghiệp mà nuôi Pháp lai , chỉ vì Gà k có tính kinh tế ( nuôi cho đã trọng lượng ra ràng nặng nhưng k có lời ). Ở đây tui muốn nói , chủ topic người ta rao chim bố mẹ 450-600g y hệt bác chẳng khác tý nào , thì bác vào quăng lựu đạn người ta nào là chim nhà mình chỉ 350-450g , nào là người ta chỉ cho ăn lúa. Ở Củ Chi có nhiều trại lớn , bác rãnh đến xem người ta cho chim pháp lai người ta ăn "Lúa"như thế nào rồi hãy đi quăng đạn nhé.chủ topic lấy con giống từ các trại này đó

TamCuChi

Member
Gà Pháp ra ràng trọng lượng tốt nhưng tại sao các trại họ k nuôi gà pháp công nghiệp mà nuôi Pháp lai , chỉ vì Gà k có tính kinh tế ( nuôi cho đã trọng lượng ra ràng nặng nhưng k có lời ). Ở đây tui muốn nói , chủ topic người ta rao chim bố mẹ 450-600g y hệt bác chẳng khác tý nào , thì bác vào quăng lựu đạn người ta nào là chim nhà mình chỉ 350-450g , nào là người ta chỉ cho ăn lúa. Ở Củ Chi có nhiều trại lớn , bác rãnh đến xem người ta cho chim pháp lai người ta ăn "Lúa"như thế nào rồi hãy đi quăng đạn nhé.chủ topic lấy con giống từ các trại này đó
bác này lớn mà nói chẳng hiểu bác ghé nhà em xem chim 1 chuyến nhé lúc này bác hãy bình luận nói ít làm nhiều làm được thì hãy nói tiếp bác nhé,phiền bác ghé em em sẽ thết đãi thật chú đáo xem chim em nuôi xem có được như mấy anh ở Tây Ninh không,còn vấn đề con giống thì lấy đâu cũng vậy quan trọng là cách nuôi,bác có chim tốt thì chup hình cho anh em xem đi,chim em bé nhõ lám em nỗ là chính ka ka hình đó em ăn cắp của Tamcuchi ạh

bác này lớn mà nói chẳng hiểu bác ghé nhà em xem chim 1 chuyến nhé lúc này bác hãy bình luận nói ít làm nhiều làm được thì hãy nói tiếp bác nhé,phiền bác ghé em em sẽ thết đãi thật chú đáo xem chim em nuôi xem có được như mấy anh ở Tây Ninh không,còn vấn đề con giống thì lấy đâu cũng vậy quan trọng là cách nuôi,bác có chim tốt thì chup hình cho anh em xem đi,chim em bé nhõ lám em nỗ là chính ka ka hình đó em ăn cắp của Tamcuchi ạh
Cám ơn lời mời đến tham quan nhà bác, tôi xin mạn phép khước từ, vì những việc k làm ra tiền k hỗ trợ công việc làm ăn của tôi thì tui k có hứng thú, và cũng k rãnh đến mức chạy xuống củ chi chỉ để xem bồ câu ngắm cảnh, mong bác thông cảm.

chim em bé nhõ lám em nỗ là chính ka ka : cái này thì tui đồng ý với bác vì bác nói đúng nên miễn bình luận . Vì

Chủ Pic rao chim P bố mẹ 450-600g thì bác nói chim nhà mình nhỏ lắm chỉ 350-450g nhưng ra ràng lớn hơn ra rang chủ pic (>400g) để phá người ta, Rồi trong muc rao bán của bác bác lại rao chim Pháp to con bự xác đây 450-600g, bác có thấy mâu thuẫn giữa comment phá và rao bán k, hay nói cách khác là nổ đó.

còn vấn đề con giống thì lấy đâu cũng vậy quan trọng là cách nuôi : người ta đang bán chim bố mẹ chứ có bán chim con đâu mà cách nuôi với k cách nuôi , ai mua thì về tự nghiên cứu cách nuôi tốt nhất để có lợi

bác có chim tốt thì chup hình cho anh em xem đi :
Chim tốt như bác, bm 600g cho ra rang bằng bm là 600g thì tui k có, chỉ có chim P bình thường như nhiều trại nuôi bc công nghiệp khác thôi , cho ra rang chỉ 380- 450g thôi .

Bóc đại 1 con 22 ngày tuổi cân thử đạt 500g (mừng hụt vì mới bơm thức ăn cho nó, lúc đói chỉ 430g thôi chắc tại nó chưa học thuộc bài lý thuyết suông của bác)

căn nhà lá đơn sơ bị chuột quậy quá nên lưới hết lại, gia tài bc chỉ có 2 căn nhà lá cách nhau 3km mà thôi, chỉ nuôi số lượng ít thôi để kiếm cafe qua ngày thôi.

những con ra rang chưa đủ tuổi nên còn sót lại ,được sống thêm vài ngày nữa.
Chụp chơi cho vui để cho bác xem tạm đở buồn , nếu bác là khách hàng của tui thì tui sẽ chụp kỹ hơn , chụp đến từng cọng lông của nó luôn.

trieuvu

Member
Chào anh TamCuChi, chuyện gì mà ra nông nổi vậy anh? Ai cũng được quyền rao bán sản phẩm của mình, thuận mua vừa bán thôi. Cùng là anh em trên diễn đàn thì mình nên trao đổi kinh nghiệm để phát triển diễn đàn và còn phát triển kinh tế cho mình nữa. Đã lâu rồi TrieuVu không có online nick. Chúc toàn thể anh em hòa thuận để cùng phát triển ngành chăn nuôi bồ câu vững mạnh

Nói cho bác TamCuChi biết là khi nào bác chưa nhận mình sai khi phá topic người khác, thì các topic rao bán của bác tui sẽ cố gắng chịu cực vào UP dùm bác, vậy nhé.

tuana41

Member
Mọi người khi đăng tin lên đây đều muốn buôn may bán đắt,nên theo mình nếu không mua xin đừng nói lời cay đắng. Thời buổi thương mại điện tử rồi cạnh tranh lành mạnh online đừng ném nhau trên này các bạn ơi....

TamCuChi

Member
em sai là sai thế nào Bác Ba Hưng chim em nuôi thế nào em nói thế đó bác chưa ghé em sao bác nói vậy,còn vấn đề chụp hình thì để khoe khoang ở đây cho người ta xem thế nào à,chim bên em bán thì rất nhiều anh em trên diễn đàn đã biết đã ghé nhà xem rồi vấn đề bác làm thế nào mặc bác em không quan tâm nữa,còn bác có nhã ý up hộ thì em cảm ơn

em sai là sai thế nào Bác Ba Hưng chim em nuôi thế nào em nói thế đó bác chưa ghé em sao bác nói vậy,còn vấn đề chụp hình thì để khoe khoang ở đây cho người ta xem thế nào à,chim bên em bán thì rất nhiều anh em trên diễn đàn đã biết đã ghé nhà xem rồi vấn đề bác làm thế nào mặc bác em không quan tâm nữa,còn bác có nhã ý up hộ thì em cảm ơn
Sợ bác TamCuChi này thật luôn rồi đó, nói chuyện y như tuổi sì teen mà đáng tiếc sì teen này bị quá đát, kêu người ta up hình cho xem( chắc nghĩ tui là lái ấy mà , k có nuôi mà rao bán) đã rồi nói tui chụp hình để khoe khoang .

em sai là sai thế nào Bác Ba Hưng chim em nuôi thế nào em nói thế đó : sai thế nào ah ,đọc lại comment phía trên của tui nha ( k biết sì teen này đọc mà có hiểu gì k nữa)

Chim bên em bán nhiều cho anh em trên diễn đàn : ohh tui có biết anh trieuvu trên dd đã từng mua chim chất lượng cao bên bác hồi năm rồi ( mua 20 con nhưng ngày hôm sau 50% thì đã đoàn tụ ông bà)" sorry trieuvu vì đã khơi lại chuyện k vui của bạn"

Ở đời không ai là toàn vẹn, biết sai thì nhận sai cũng k có gì là xấu hổ , ở topic khác,tui lấy hình xòe đen của người khác thì tui sorry liền và mọi việc cũng êm xui ,hy vọng vẫn là ae tốt trên dd như chưa có chuyện gì thôi.

Tui sẽ giữ lời hứa là vào UP hộ Pic của bác ,hy vọng bác đừng tắt đài nếu có sóng thì tui vào Up liền ah, cái này bác yên tâm.