• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thailand catshow

toydog

Member
chào các bạn, đợt đi thái rồi mình có tham quan catshow lớn nhất trong năm của thái, nói chung thì sự quan tâm của người thái dành cho mèo ko nhiều bằng chó,các show mèo cũng thường ít khán giả và sự quảng bá cũng ko rầm rộ bằng,nhưng nó như một sự yêu thích ngấm ngầm,ko phô trương như chó,những người yêu mèo họ thường có cái gì đó cá tính cũng như lòai mèo,1 ít sâu lắng,1 ít ích kỷ,cá tính,ko ồn ào nhưng sắc sảo,ranh mãnh,đáng yêu... đó chỉ là cảm nhận của mình thôi hì.hì. :D

dù đây là show mèo lớn nhất trong năm nhưng cũng chỉ có vài giống mèo tiêu biểu đem show như mèo ba tư mặt tịt,mèo ba tư lông ngắn,mèo anh,mèo xiêm,mèo fold scotish (tai cụt) . do time quá ít nên cũng chẳng thể chụp hình đc hết. chỉ có vài tấm ở ngày show đầu tiên,có rất nhiều mèo đẹp mà mình ko chụp đc thật tiếc, các bạn xem tạm mấy hình cho dzui vậy,thanks.

#1 khi đem mèo vào show phải test health

#2 quang cảnh

knoor

Member
oài, các em này đẹp kinh khủng khiếp, không biết ở VN bao giờ mới có những show thế này nhi??? Mình mong chờ lắm.........

[alex]

Member
Đẹp quá! Thèm........... ước mơ 1 ngày nào đó HN cũng có 1 show như vậy :x