• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thức ăn cổ gà ?

TínAnh

Member
Nghe nói cổ gà rất nhiều chất dinh dưỡng...nhưng phải bỏ mỡ ra
Còn các chế biến thì sao nhỉ ...nấu + hầm rất là phí gas + thời gian :(...mà ngày nào cũng zị chắc chết

Có ai có kinh nghiệm làm món này chỉ mình với...cách sao cho nhanh + gọn + lẹ mà có thức ăn dinh dưỡng cho nó ăn ấy :(

Chó mấy tháng rồi bạn ơi? Xay cổ gà ra rồi hầm thôi.còn cách nào đâu :) chó nhỏ thì cho ăn ca A3 nữa.1 tuần 1 quả trứng vịt lộn cho đẹp lông nhé :)

TínAnh

Member
Chó mấy tháng rồi bạn ơi? Xay cổ gà ra rồi hầm thôi.còn cách nào đâu :) chó nhỏ thì cho ăn ca A3 nữa.1 tuần 1 quả trứng vịt lộn cho đẹp lông nhé :)
Chat với bạn mấy bữa nay rồi mà bạn quên mình hả...mình mới mua mà :p 2 tháng 15 ngày ùi ;;)
Hầm tốn biết bao nhiu làm ''GAS'' ... nội thịt bò xào xào 1 chút mà 1 tháng bít bao nhiu tiền gas rồi :-ss...hầm nữa chắc chết :-ss

Trên forum có bài khẩu phần ăn của cún 2- 1 năm tuổi mà.chịu khó đọc thôi :D. An cái gì thì trộn ít men tiêu hóa vào nhé.tên gì chả nhớ.bọn này dễ bị đi ngoài lắm nên ăn cũng phải cẩn thận.

mình nuôi pitbull cũng toàn cho xơi cổ gà. Nhưng cho ăn hết luôn chứ k bỏ mỡ. Cổ gà giúp chắc và nở phần cơ bắp trước ngực. còn k biết các bác bên husky thế nào

Tùy theo tháng của cún bạn ak.cún bạn lớn rồi thì xơi tất có sao đâu.càng khỏe chứ sao.

cun_moon

Member
Chó nhỏ 2-5 tháng..cho ăn thịt lợn xay.cổ gà ( bỏ mỡ) cho an toàn b ah.cổ gà mua nhiều vào đun nhừ rồi cho tủ lạnh ăn dần.

6 tháng là một tầm cao mới =)) xơi tất tuần cho ăn 3 quả trứng vịt lộn.chó 3 tháng tuần một quả vào buổi sáng nhé:)

TínAnh

Member
6 tháng là một tầm cao mới =)) xơi tất tuần cho ăn 3 quả trứng vịt lộn.chó 3 tháng tuần một quả vào buổi sáng nhé:)
6 tháng là một tầm cao...nghe đâu là 1 tô thịt trộn với 2 > 3 tô cơm thì phải >:D<

Vậy thì từ nay mua cổ gà xoay sinh tố ùi trộn với cà rốt..để trong hộp..tới bữa thì dích ra 100gm + trộn cơm cho nó ăn + thêm nhà có gì ăn đó ( Nhưng thữ này chia làm 2 bữa chính cho ăn vào 12h trưa và 5h chiều )

Còn dinh dưỡng dặm thêm thì 2 loại thức ăn thịt bò + hột vịt lộn còn thuốc bổ sung thì nutri gel + viên chữ B + ống thủy tinh calcium

Còn sáng 7h > 8h cho ăn thức ăn khô ngâm nước nóng khoảng 15p cho nó nỡ ra + mềm ( 1 phần là để tiêu hóa dễ , 1 phần là để bớt nóng ..tại nghe đâu thức ăn khô nóng dữ lắm ...ăn xong phơi nắng sáng

Chiều 4h >5h thì ăn 1 phần chính + dắt đi dạo

Tối 9h > 10h thì ăn ik hạt ngâm nước nóng 15p nguội thì cho ăn xong ùi đi ngủ

Nước uống thì ăn xong rồi uống ..xong 2 tiếng sau cho uống nữa...( nói chung 1 bữa ăn 2 bữa uống đó :D )

Rau cũ thì chịu khó cắt nhỏ ùi đổ nước sôi 15P là chín...cắt bự quá thì phải nấu + hầm hơi phí tiền Gas mỗi tháng

Đặc biệt là ko cho nó uống sữa...và những loại làm ra từ sữa ví dụ như ( phomai + sữa chua + yaour )

Nhiều người cho ăn toàn thịt thà + nhiều chất dinh dưỡng...mình thì kinh tế ko có thì phải trộn kèm theo cơm...mà ăn sang quá rồi chuyển qua ăn đạm bạc nó cũng kén ăn..ăn thịt và bỏ cơm đó...

Nên lên lịch sắp xếp lại kinh tế mỗi tháng vào chế độ dinh dưỡng từ 500k > 1tr tùy theo mỗi người

Không biết mình nuôi dây có hợp lí ko :-??

mo@ngu

Member
đầu tư cái nồi áp suất đi bạn, sôi là tắt bếp, 30' sau bật lại cho sôi r tắt luôn, nó tự hầm...bé nhà mình toàn ăn thế ^^
;)

max350102

mấy bác cho e hỏi em lười đi chợ xay cổ gà quá . mình gầm nhừ cổ gà rồi bằm vụn ra đuọc không ạ ( ko xay mà bằm bằm vụn sờ tay vào còn nhám nhàm )