• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thời kỳ thay lông, 1 thời kỳ khủng hoảng nghiêm trọng mà chúng ta phải vượt qua

ngoclap68

Member
nếu ở Việt Nam chúng ta có cuộc thi chú cún xấu nhất thì xin thưa với mọi người là chắc chắn Moon nhà mình sẽ đoạt giải nhất toàn quốc thậm trí toàn hành tinh luôn ạ!
đây là thời kỳ thay lông đầu tiên của 1 Pomeranian ( chuyển từ lông bông sang lông 2 lớp 1 dài 1 ngắn)
các lớp lông tơ bông như lông cừu sẽ dần dần mất đi và thay vào đó là các lớp lông mới, lởm chởm và thiếu sức sống. Pomeranian thay lông lần đầu tiên từ khoảng thời gian 4-5 tháng tuổi, lần thay lông đầu tiên kéo dài tầm 1-1,5 tháng.
Và đây là hình ảnh mà mình tìm thấy trong máy điện thoại của mình
thực sự hơi sốc! chính mình cũng không tin vào mắt mình đây là Moon nhà mình nữa

nhắm mắt by Vuducngoc_news, on Flickr

chán by Vuducngoc_news, on Flickr

nhìn đểu by Vuducngoc_news, on Flickr

mở mắt by Vuducngoc_news, on Flickr

Điều mình muốn nói ở đây là! bé nào cũng có thời kỳ thay lông và nhan sắc xuống mã, nhưng các bạn yên tâm sau khi thay lông xong các bé lại càng xinh hơn và lông sẽ dài hơn nữa đấy ạ! đừng vì các bé xuống mã mà các bạn nản lòng tìm cách bán bé đi hoặc không thương yêu các bé nữa nha

Shakhi Viet

Active Member
Đúng đúng, thời kỳ chó nhà mình thay lông, mình cũng khủng hoảng vì vợ kêu ca.

huynhhung

Member
dù nhìn xơ xác nhưng bé vẫn dễ thương, nếu đã up hình bé thay lông, thì bạn nên up lên hình bé thay lông hoàn tất cho mọi người chiêm ngưỡng chất lông sau khi thay đi

pompomgaubong

hồi đó pompom nhà mình lần đầu thay lông cũng vậy, lông rụng nhiều và xơ xác thấy thương luôn. nên mình đã quyết định...cạo lông cho em nó, chỉ chừa phần đầu, 4 chân và đuôi lại. nhìn pompom lúc đó cứ giống như chihuahua dễ thương lắm. sau đó lông không còn rụng nhiều nữa và mọc lại cũng đều hơn.

lananh1981

Bin nhà mình cũng đang thay lông, nhìn em xơ xác đến tội nghiệp. Khổ thân, háo hức đưa bé đi Festival mà đúng lúc này lại thế, chồng bảo xấu thế này cho ở nhà, mang đi ngượng cả người

ngoclap68

Member
Bin nhà mình cũng đang thay lông, nhìn em xơ xác đến tội nghiệp. Khổ thân, háo hức đưa bé đi Festival mà đúng lúc này lại thế, chồng bảo xấu thế này cho ở nhà, mang đi ngượng cả người
Bạn đừng nghĩ thế!
thời kỳ bé thay lông bạn nên cho bé tiếp xúc với các bé khác để bé được kích thích về mặt tâm lý
sau này bé ra lông tốt và đẹp hơn
cố gắng đi off cũng mọi người nha

maxleo

Member
hjx Bông nhà em vừa bị ghẻ vừa thay lông nhìn mới thảm hại !!

Như thế này còn đỡ ạ !

smalbacba

Member
Giá như các bà vợ cũng thay lông rồi đẹp ra thì hay biết mấy các bác nhỉ......

smalbacba

Member
Giá như các bà vợ cũng thay lông rồi đẹp ra thì hay biết mấy các bác nhỉ......:day dreaming::day dreaming: