• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thời gian salo của husky

husky_123

Nhà e đang nuôi 1 bé husky cái tầm gần 8 tháng.Các pro cho e hỏi bao lâu nữa thì bé nó salo và có ép đc k ạ :-/

còn mình thì đang nuôi 1 em husky được 6 tháng mấy ngày rồi vậy thì khi nào cho đi phối được ạ,làm sao để biết được nó đang trong thời kì ấy ấy....nhỉ?

để hơn 1 năm hẵng cho abc bác ạ. 8 tháng thì mới gọi là dậy thì thôi, đừng ép sớm khổ em nó.

yeuketoan89

Active Member
cún alk nhà e mới gần 3 tháng. hôm trước đã thấy ôm chân em để tập nhảy rồi :))
dậy thì sớm quá

MinhQuan

Member
chó mà đẻ xong thì khoảng bao lâu nữa nó mới salo tiếp hả các bác =.=''

Bimm bim

Member
Nhà e đang nuôi 1 bé husky cái tầm gần 8 tháng.Các pro cho e hỏi bao lâu nữa thì bé nó salo và có ép đc k ạ :-/
Tùy từng cá thể mà salo sớm hay muộn bạn ạ... có cún 6 tháng đã salo lần 1 nhưng có cún đến 11 tháng mới salo lần 1, nhưng trung bình là khi được 8 9 tháng sẽ tới kì.... và mình khuyên bạn nên để cún salo lần 2 rồi mới cho đẻ nhé, như thế cả chó mẹ lẫn chó con sẽ cứng cáp hơn :D

chó mà đẻ xong thì khoảng bao lâu nữa nó mới salo tiếp hả các bác =.=''
6 tháng bạn ạ :D

ghost063

Member
chó nhà mình cũng 3 tháng là nó tập ấy ấy, cứ lấy khăn cho nó cắn là nó ôm xong ấy ấy, lòi cả cái hồng hồng :">

zen

Member
Làm sao để biết được nó chuẩn bị salo? con đực ý.
Salo là nói về con cái cưng ơi! đực thì nó nhẩy quanh năm. 1 ngày bạn cho nó nhẩy mấy con cũng đc. Muốn cún biết sớm cho nó xem nhiều cảnh phối vào =))
CÒn vụ ép salo mới nge đó nha vãi đạn thật =)). Bạn có ép đc pn đến kì của họ sơm đc ko =))

Darkstar

Vietpet sponsor
Salo là nói về con cái cưng ơi! đực thì nó nhẩy quanh năm. 1 ngày bạn cho nó nhẩy mấy con cũng đc. Muốn cún biết sớm cho nó xem nhiều cảnh phối vào =))
CÒn vụ ép salo mới nge đó nha vãi đạn thật =)). Bạn có ép đc pn đến kì của họ sơm đc ko =))
Chó đực nhảy 1 ngày mấy con thì chat mấy chốc đi xe lăn. Vấn đề ép salo thì có đó,thậm chí trong chăn nuôi sinh sản còn sử dụng nhiều là đằng khác!

zen

Member
Chó đực nhảy 1 ngày mấy con thì chat mấy chốc đi xe lăn. Vấn đề ép salo thì có đó,thậm chí trong chăn nuôi sinh sản còn sử dụng nhiều là đằng khác!
Mình thấy pq nhà ôg a, có ngày nó nhẩy 5 con. Ép salo mà nếu tiêm thuốc để nó mau sinh sản đc thì ko nói làm gì rồi.

tuananh

Tình hình là bác phải để cho em nó từ 14-16 tháng hãy cho nó cứoi chồng. lúc đấy em nó mới đủ khả năng làm mẹ

Darkstar

Vietpet sponsor
Mình thấy pq nhà ôg a, có ngày nó nhẩy 5 con. Ép salo mà nếu tiêm thuốc để nó mau sinh sản đc thì ko nói làm gì rồi.
Vậy à! Vậy bạn có thể hỏi ông anh bạn xem là cho chó ăn gì mà khỏe vậy không? Mình là thành viên mới nên kiến thức cũng khá hạn hẹp! Mong được bạn và anh bạn chia sẻ! Cám ơn rất nhiều!