• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thế nào là chó PQ ĐẸP ?

billadin

Member
Từ trước tới giờ lên diễn đàn thấy nhiều bác nói con PQ này đẹp lắm , con kia đẹp ghê nhưng quả thật khi nhìn hình ảnh nhiều lúc , nhiều con làm tôi cảm thấy thất vọng thực sự .

Nói về cái đẹp là 1 phạm trù khá rộng bởi mỗi người có 1 gu thẩm mỹ riêng , gu mầu sắc riêng . Chẳng hạn Nhìn cái xe đạp này tôi thấy đẹp nhưng bạn khác nói nó k đẹp .... Nhiều người thấy cô này đẹp nhưng mấy người kia lại k thấy đẹp ..Con chó vện này đẹp trong mắt tôi nhưng có thể k đẹp trong mắt bạn .V v

Vậy theo ý kiến cá nhân của các bạn . Thế nào là 1 con PQ đẹp ? Xin mỗi người 1 ý kiến đóng góp để chúng ta hiểu hơn về cái đẹp của con chó PQ nhé .

Hai31

Member
Từ trước tới giờ lên diễn đàn thấy nhiều bác nói con PQ này đẹp lắm , con kia đẹp ghê nhưng quả thật khi nhìn hình ảnh nhiều lúc , nhiều con làm tôi cảm thấy thất vọng thực sự .

Nói về cái đẹp là 1 phạm trù khá rộng bởi mỗi người có 1 gu thẩm mỹ riêng , gu mầu sắc riêng . Chẳng hạn Nhìn cái xe đạp này tôi thấy đẹp nhưng bạn khác nói nó k đẹp .... Nhiều người thấy cô này đẹp nhưng mấy người kia lại k thấy đẹp ..Con chó vện này đẹp trong mắt tôi nhưng có thể k đẹp trong mắt bạn .V v

Vậy theo ý kiến cá nhân của các bạn . Thế nào là 1 con PQ đẹp ? Xin mỗi người 1 ý kiến đóng góp để chúng ta hiểu hơn về cái đẹp của con chó PQ nhé .
Con chó đẹp là con chó bị mất, và bị chết. Đấy là nét đẹp trong mắt của nhiều người
Theo em thì con Mun của anh là con đẹp và khôn rồi đó
THÂN. Kha kha

billadin

Member
Con chó đẹp là con chó bị mất, và bị chết. Đấy là nét đẹp trong mắt của nhiều người
Theo em thì con Mun của anh là con đẹp và khôn rồi đó
THÂN. Kha kha

Trời ơi quá đúng luôn . Con nào đã vào mục tưởng nhớ thì ôi thôi , đẹp và khôn dã man .

Riêng bầy chó nhà Hải a bồ kết nhất con ..... Hôm đón về buổi sáng thì chiều a và Hoan qua xem hàng ý . Dòng nhỏ ..... Chả biết bắt lỗi nó ở điểm gì nữa . Đành nói là chó hơi nhỏ . He he !

sinhnh

Member
Trời ơi quá đúng luôn . Con nào đã vào mục tưởng nhớ thì ôi thôi , đẹp và khôn dã man .

Riêng bầy chó nhà Hải a bồ kết nhất con ..... Hôm đón về buổi sáng thì chiều a và Hoan qua xem hàng ý . Dòng nhỏ ..... Chả biết bắt lỗi nó ở điểm gì nữa . Đành nói là chó hơi nhỏ . He he !
Chó nhỏ, to ko quan trọng, quan trọng là có nhiều chất

billadin

Member
Chó nhỏ, to ko quan trọng, quan trọng là có nhiều chất
Nghe trừu tượng quá nhỉ ? He he . Chất hoang dã ? Chất PQ ? Hay chất bản tiêu chuẩn ?

Mà con đen 3 tháng của chú a thấy tương lai là nhiều chất lắm đấy nhé , đừng để thất lạc như con vện kia mà lại tiếc nuối . Nhất là vụ tiêm phòng cẩn thận lại mua nhầm thuốc dởm như vụ ... lửa . Hi

sinhnh

Member
Nghe trừu tượng quá nhỉ ? He he . Chất hoang dã ? Chất PQ ? Hay chất bản tiêu chuẩn ?

Mà con đen 3 tháng của chú a thấy tương lai là nhiều chất lắm đấy nhé , đừng để thất lạc như con vện kia mà lại tiếc nuối . Nhất là vụ tiêm phòng cẩn thận lại mua nhầm thuốc dởm như vụ ... lửa . Hi
ý e nói Chất nói chung là chất PQ, chất PQ là bao gồm cả chất hoang dã và chất trong bảng tiêu chuẩn! hehehe

Vâng! cám ơn bác! cả đàn có mỗi mình nó là cái thôi bác à!
Trong đàn nó là con ổn nhất, e cũng hy vọng nhiều vào nó!

Em bị hụt mất mấy con ưng ý, cũng rút ra được nhiều bài học bác à! ;;);;);;).

chó phú quốc sẽ không còn đẹp nữa khi một con chó đẹp được đẩy lên một mức giá khủng thậm chí người dân trên đảo không thể giữ chúng lại......!so về mặt chất lượng và số lượng có thể đất liền bảo tồn tốt hơn trên đảo....8->8->.bản thân mình ở đất liền cũng muốn kiếm một em chất lượng để bảo tồn.không biết sau này tính hoang dã có còn hay không nhưng chắc chắn 1 đều chó ta trên đảo phú quốc sẽ trỡ thành chó phú quốc trong mai sau.:-w:-w:-w

billadin

Member
chó phú quốc sẽ không còn đẹp nữa khi một con chó đẹp được đẩy lên một mức giá khủng thậm chí người dân trên đảo không thể giữ chúng lại......!so về mặt chất lượng và số lượng có thể đất liền bảo tồn tốt hơn trên đảo....8->8->.bản thân mình ở đất liền cũng muốn kiếm một em chất lượng để bảo tồn.không biết sau này tính hoang dã có còn hay không nhưng chắc chắn 1 đều chó ta trên đảo phú quốc sẽ trỡ thành chó phú quốc trong mai sau.:-w:-w:-w

He he he ! Cái này còn trừu tượng hơn cả ý kiến của chú Sinh .

Quan điểm của tôi lại khác . Việc giá cả chỉ phản ánh vấn đề thị trường vào những thời điểm nhất định khác nhau thôi .

Giá 1 con chó PQ có cao ngất ngưởng cũng chẳng ảnh hưởng gì đến vẻ đẹp của nó , giá đó do người BÁN và người MUA tự dàn xếp với nhau chứ k phải là gì ghê gớm cả . Ai thích mua giá đắt thì cứ việc móc túi ra . Với ae trong tổ chức là cấp CLb thì k trước thì sau cũng sẽ được sở hữu những con chó PQ thực sự THUẦN CHỦNG .

Câu cuối cùng của bạn tôi chưa hiểu lắm . Ý bạn muốn nói chó ta sẽ trở thành chó PQ là sao ạ ??? Tôi thì nghĩ con chó PQ chính là con chó ta rồi . Có điều, nếu k nhanh chóng mà cứ chỉ ngồi hô hào bảo tồn thì đến một ngày nào đó con chó PQ sẽ là của 1 nước nào đó chứ k phải của VN nữa .

he he he em nói đâu có trừu tượng đâu!
giá tăng khủng làm cho sản phẩn phải kịp thời đáp ứng thị trường đồng nghĩa một số em trên đảo phải nói là rất đẹp được đưa lên đất liền.giá xuống chó phú quốc từ đất liền lại đưa về đảo.....!
ý bác nói chó ta không phải là chó tây,em cũng song hành cùng với bác luôn..!
cho em hỏi một câu !
bác có chó phú quốc con không???