• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thế là chúng mình đã xa nhau!

Sáng hôm wa trc khi chị đi làm , c còn mở cửa chuồng cho Bông.đến chỗ làm bạn c lại xem phim về chihuahua, tự dưng lại chạnh lòng ngĩ đến em.như có điềm j đó báo trc,chiều đi làm về dc tin em đã ra
đi rồi. con bécgiê nhà hàng xóm đã cắn e và lần này thì e đi hẳn!! mọi ng kể e đã cố lết về nhà dc 1 lúc thì e đi hẳn///
Đã 13 năm rồi nhỉ!!! Bông theo c từ hồi lớp 2/cấp 1 rồi c lên cấp 2/lên cấp 3/3 năm đại học và đang đi làm thêm!!!((1998_2011)). c còn ngĩ e là chó bất tử hả? sống dai thế mà lúc nào cũng chạy nhảy nhanh nhẹn như thanh niên ấy!! c còn tính lúc chị lấy chồng (chưa lấy ai), mà vẫn còn e thì vui lắm, e cứ sống mãi thì hay nhỉ.
c biết mình thật ích kỉ khi nuôi những con chó mới để e suốt ngày ganh tỵ với chúng nó, chạy theo c. và c bảo e thật xấu tính khi cứ cướp chuồng và đánh nhau với chúng nó, nuôi e nhàn lắm mặc dù c chả chăm bẵm e như mấy đứa mới kia1!!. c ko mấy wan tâm đến e n lúc nào cũng có e bên cạnh và đi theo c 13 năm trời, thời gian cữ mãi trôi đi mà c ko hề ngĩ đến
Bông xấu tính ơi, c biết tìm đâu trên đời 1 con chó xấu tính như e, khi e chạy sang nhà hàng xóm ăn trộm miếng thịt và bị ng ta đánh gần chết, khi e tranh giành với những chú chó khác, khi e bị ốm mà tự khỏi bệnh ko cần thuốc hay bác sĩ thú y ,Bông khôn lanh ơi c nhớ e lắm khi lúc e lén lút đi vào nhà chân rón rén nhẹ nhàng n ăn trôm!! trông cảnh ấy đến buồn cười vì e gian quá, thằng Nghĩa nó gét e ko cho vào nhà mà !!!khi c xem fim ở dưới nhà ko có ai, sợ nên rủ e vào nhà cùng, khi cãi nhau ngủ 1 mình sợ ma lại bắt e vào nhà ngủ trong phòng, sao mà ngủ ngon thế!! bố mẹ ko cho chó vào nhà mà, toàn cho trộm nó vào nhưng vui lắm.
Bông xấu tính khôn lanh ơi !! Chị iêu và nhớ e nhiều lắm dù c ko quan tâm đến e mà lúc nào e vẫn ở bên cạnh c, thời gian cứ trôi qua mà ko biết chúng ta vẫn bên nhau từ lúc nào.Đến khi chợt nhìn lại thì e đi rồi, ôi sao mà cô đơn thế.
xin lỗi e nhé vì c đã ko wan tâm đến e nhiều hơn khi c nuôi những chú chó mới!! ko quan tâm chăm sóc e chu đáo như mấy đứa kia để e cứ mãi đuổi theo c.
Cầu chúc Bông ở thế giới bên kia sớm siêu thoát và nếu e ko giận và gét chị thì kiếp sau ta lại làm bạn với nhau nhé.Chiều qua khi chôn e ở bãi đất gần nhà, nơi e vẫn hay chạy ra chơi , buổi chiều buồn mưa vẫn rơi ôi sao buồn thế!!!! Thế là Bông bất tử và Vàng đẹp jai đã bỏ c đi rồi!
thương và nhớ e nhiều lắm..........

13 năm quãng thời gian thực sự dài, chứa đựng rất nhiều kỉ niệm.mất đi một thứ bên cạnh mình 13 năm hơn nữa lại là "một thứ có linh hồn, có cảm xúc, biết quan tâm, biết yêu thương và rất nhiều điều nữa". đó thực sự là một nỗi đau rất lớn...mong bạn mau chóng vượt qua và mong cho Bông thật mạnh khỏe và hạnh phúc ở một nơi nào đó không có nỗi đau...yên nghỉ Bông nhé.