• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng quỷ nhỏ - chuyện bây giờ mới kể

leregina

Sở dĩ mình phải đặt tên em ấy là thằng quỷ nhỏ vì em ấy siêu nghịch.
Việc em ấy đến với mình theo cái cách có lẽ chẳng có chú mèo nào làm được.
Công ty mình ở 57 Láng Hạ. Xe của người đến tòa nhà thường được để ở trước cửa tòa nhà.
Chiều hôm đó đi làm về, lúc ra trả vé, mình nghe thấy tiếng mèo kêu rất to. Người trông xe có hỏi mình là "mèo của cháu à?" Mình ngơ ngác bảo với cô ấy là không phải.
Sau đó, mình đi xe về công ty chồng, rồi hai vợ chồng lang thang khắp Hà Nội đến tận 9h tối mới về. Mình dừng xe hai điểm ở Hàng Chiếu và Lý Thường Kiệt. Thế mà về đến nhà, thấy hai em mèo nhà mình cứ ngó lom lom vào gầm xe máy của mình. Mình chợt nhớ đến tiếng mèo ở bãi gửi xe, Mình ngó vào thì thấy em nó.
Hình em nó lúc đã bắt được ra khỏi xe ( mất nguyên 2 con cá để nhử em ấy)

Nhưng do nhà mình đã vốn có hai em mèo xù - hiện tại đang phải cho đi - do bố mẹ chồng không thích :(( nên sau khi nuôi em ấy nửa tháng, mình đã cho 1 cậu em ở công ty. Em nó có một chủ mới vô cùng yêu em ấy - nghe nói toàn cho rúc nách ngủ. Hehe
Mình thấy em ấy đặc biệt quá, nên post lên kể cho mọi người nghe.