• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng Cu Bí xin kính chào các bác!

HChuong

Member
Cu Bí xin kính chào, chúc các bác và các bạn mèo được nhiều sức khoẻ!

HChuong

Member
Ngày nào cháu bé cỏn con...

Cháu thích nhất là chơi điện thoại, cứ thấy cái đt nào nằm trên bàn là cháu đá nó bay ngay xuống đất đấy ạ

Cháu thích ăn hoa lá

Phu Dung

Moderator
Cu Bí trông dễ thương lắm. Cái mặt tuy trông ngầu thế nhưng lại tình cảm lắm chứ chẳng chơi đâu. Có điều hình như tên vận vào người hay sao ấy, em nó mập như quả bí đao, lông vàng như bí ngô và mặt em nó thì bí xị :D Hay là mẹ HChuong chụp ảnh em lúc em đang đói meo thế? :D

jAsMIne

Member
^~^ ku nhà chị hiếu động dễ thương quá!Lông mướt thế.Ảnh đầu tiên nhìn nó gian ác mà ảnh sau nhìn man thế (nó là M hay F ạ?)

HChuong

Member
Bây giờ cháu đã lớn khôn thế này

Cháu thích nằm sưởi nắng trong ... thau

Cô bắt cháu làm con thỏ

Cháu không thích nên phản đối

hĩ hĩ Cu Bí ơi, thằng giai mặt giang hồ quá :)) kết cái mũi nhọ nhem của Cu Bí và cái ảnh làm thỏ :)) Ly cũng bị Khoai bắt làm thỏ, mặt nó lúc đấy cũng méo xẹo như Cu Bí đấy :p Khoai đưa ảnh thỏ Ly Ly cho cả nhà xem nhá :D
~~> Thỏ Ly Ly xinh không mọi người :D:D:D:D:D:D:D:D

HChuong

Member
Cu Bí trông dễ thương lắm. Cái mặt tuy trông ngầu thế nhưng lại tình cảm lắm chứ chẳng chơi đâu. Có điều hình như tên vận vào người hay sao ấy, em nó mập như quả bí đao, lông vàng như bí ngô và mặt em nó thì bí xị :D Hay là mẹ HChuong chụp ảnh em lúc em đang đói meo thế? :D
Há há, tks chị Phù Dung vì những lời comment dễ thương, thằng này đúng là rất tình cảm, nó đeo em như đeo sam í. Nhưng phải cái tính tình nó du côn không chịu được, em mà nạt nó thì nó nhăn mặt nhe răng nạt lại em, em không cho nó làm gì thì nó cắn em ngay. Con với chả cái.

Cún Mèo

Member
Ôi, nhìn thằng Cu Bí thế kia thì bạn khó khăn để xa nó là đúng thôi..

Mình hay có thói ngắm mèo.. Ngắm mãi, ngắm mãi... Vừa ngắm vừa lảm nhảm nói chuyện cùng chúng nó, nói mãi không thôi bạn ạ...

Chả hiểu mình có hâm hay không, nhưng mình chưa thấy cái gì hoàn hảo xinh đẹp bằng cái mặt mèo đấy nhé. Mắt to, đen long lanh, mũi xinh, miệng xinh, răng xinh, tai xinh, râu đôi khi cũng xinh..

Mèo là tạo vật hoàn hảo trời ban tặng chúng ta, bạn nhỉ..

HChuong

Member
^~^ ku nhà chị hiếu động dễ thương quá!Lông mướt thế.Ảnh đầu tiên nhìn nó gian ác mà ảnh sau nhìn man thế (nó là M hay F ạ?)
Nó là thằng em ạ, hình này chụp khi nó khoảng 6,7 tháng, lúc đấy nó vẫn còn... nhưng bây giờ thì nó là công công rồi.

HChuong

Member
Cô này, thích mèo tai cụp thì mua 1 con về mà chơi, sao lại bắt cháu giả làm mèo tai cụp?

Con gì nằm trong đấy thế nhỉ?

Lại chụp hình nữa à?

Đói bụng quá mà chả cho ăn cứ bắt chụp hình mãi!

HChuong

Member
hĩ hĩ Cu Bí ơi, thằng giai mặt giang hồ quá :)) kết cái mũi nhọ nhem của Cu Bí và cái ảnh làm thỏ :)) Ly cũng bị Khoai bắt làm thỏ, mặt nó lúc đấy cũng méo xẹo như Cu Bí đấy :p Khoai đưa ảnh thỏ Ly Ly cho cả nhà xem nhá :D
~~> Thỏ Ly Ly xinh không mọi người :D:D:D:D:D:D:D:D
Hi Hi, cái mặt bé Ly méo xẹo, bí xị, người ta là mèo xinh xắn thế kia, tự dưng lại bắt làm thỏ, chắc mụ này ... hâm rồi (lời của Ly và Cu Bí đấy nhé)

à méo

Member
Ôi trời, trông cái mặt em nó kìa!:)) Buồn cười quá chết mất thôi!
Mình cũng hay bắt bọn mèo nhà mình làm thỏ, nhưng bắt nó làm là...hết tay chả còn tay nào chụp hình lại được! :))

meo_3k

Member
Em hay bắt mèo nhà em làm mèo tai cụp hehe. Mỗi lần gió thổi mạnh là tai chúng nó cụp lại ;)) yêu lắm ý

anhbob

Member
Sao cái ảnh đầu tiên trông chàng Bí lại suy tư thế nhỉ, giống y như thằng loang nhà mình. Mấy cái thằng này á, thỉnh thoảng lại làm mình phải hơi điên điên vì chúng nó, lý do là lắm khi nhìn nó yêu quá, phải vồ lấy mà chụt cho cái mới chịu được. Ôi, mèo..........!!!!!!!!!!!

HChuong

Member
Thêm ảnh của cu Bí đẹp trai

Chào các bạn, mình up tiếp ảnh của thằng quậy nhà mình.

Trong mắt mẹ, mình là một em bé ngoan và xinh xắn và mẹ rất yêu mình, mẹ thường nói cu Bí là "King of the house"

Nhưng từ ngày mẹ có em bé

Mẹ không cho mình vào phòng

Mình phải nằm lăn lóc trên miệng cống thế này...

Và thế này

Mình nghĩ mãi không ra

Vì mình có làm hại gì đến em bé đâu

Hay mẹ nghĩ mình không vệ sinh lắm

Vậy thì mình sẽ tắm rửa sạch sẽ

HChuong

Member
Mình thấy em bé có gì hơn mình đâu

Mình nghĩ là mình đẹp trai hơn em bé mà

Sao mẹ không nựng mình nhiều như trước kia

Chả lẽ mẹ đã hết yêu mình

Không thể như thế được

Buồn quá...

Khò khò...

meo_3k

Member
Hí hí, mẹ HChuong chắc chắn vẫn yêu Cu Bí như ngày xưa thôi. Cu Bí nhường em bé mấy tháng nhé ;)

Phu Dung

Moderator
Như ở nhà mình thì Cu Bí đã được làm anh của em bé rồi vì Bí lớn hơn mà :D Bí nói thế thôi chứ Bí cũng biết tỏng là mẹ Bí vẫn thương Bí đứt ruột ấy chứ :D Tình cảm chứ có phải cái bánh đâu ra sợ chia ra nhiều phần thì mỗi phần bị nhỏ đi. Bí chỉ đóng vai đáng thương để nhõng nhẽo với mẹ chút thôi :D