• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thắc mắc về vấn đề bổ xung dinh dưỡng cho xoáy 40 ngày tuổi :)

chayzi

Member
E vừa bắt 1 e cún cái 40 ngày tuổi,chưa tiêm, cún chưa lên răng hết nên e vẫn cho cún măm cháo ( cháo dinh dưỡng cho trẻ e ) và uống sữa cô gái hà lan, giờ e muốn bổ xung canxi và chế độ dinh dưỡng cho cún nhưng chưa biết cách, mong mọi người có kinh nghiệm chỉ bảo. E xin cảm ơn, chúc ae thành công và sức khỏe! :)

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
bạn hãy để chế độ ăn như vậy để ổn định đường ruột tây giun xong 10 ngày khám sức khỏe tốt thì tiêm phòng.tiêm được 7 ngày bạn cho cún ăn cơm với thịt lạc đừng cho ăn lo mà cho ăn hơi ít nhưng ngày cho ăn từ 3 đến 4 bữa và 1 đến 2 bữa sữa.cho uống thêm mem tiêu hóa rẻ tiền của người.vì thời điểm này cún cần thực ăn lành để ổn đinh đường ruột.nếu cho ăn chất rất rễ đi ngoài nguy hiểm

chayzi

Member
bạn hãy để chế độ ăn như vậy để ổn định đường ruột tây giun xong 10 ngày khám sức khỏe tốt thì tiêm phòng.tiêm được 7 ngày bạn cho cún ăn cơm với thịt lạc đừng cho ăn lo mà cho ăn hơi ít nhưng ngày cho ăn từ 3 đến 4 bữa và 1 đến 2 bữa sữa.cho uống thêm mem tiêu hóa rẻ tiền của người.vì thời điểm này cún cần thực ăn lành để ổn đinh đường ruột.nếu cho ăn chất rất rễ đi ngoài nguy hiểm
Vâng,cảm ơn bác Bình, bác cho e hỏi thêm là chế độ này kéo dài bao lâu ạ?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng,cảm ơn bác Bình, bác cho e hỏi thêm là chế độ này kéo dài bao lâu ạ?
để cho cún con tầm 3 tháng tuổi.rồi cho ăn cổ gà say hay chặt nhỏ và cho ăn thêm rau củ quả để cún kg bị nóng trong.nhớ hàng ngày thả cho cún chạy nhẩy một ít nhé mà thả được buổi sáng sớm phơi nắng.được 3 tháng bạn hãy cho ăn thêm casi tùy theo điều kiện của bạn.đây là cách nuôi bình thường con nuôi một em cún đi thi thì kỳ công hơn

langtu_yenthanh

Active Member
để cho cún con tầm 3 tháng tuổi.rồi cho ăn cổ gà say hay chặt nhỏ và cho ăn thêm rau củ quả để cún kg bị nóng trong.nhớ hàng ngày thả cho cún chạy nhẩy một ít nhé mà thả được buổi sáng sớm phơi nắng.được 3 tháng bạn hãy cho ăn thêm casi tùy theo điều kiện của bạn.đây là cách nuôi bình thường con nuôi một em cún đi thi thì kỳ công hơn
Thanks a Bình đã tư vấn cho bạn e. :x:x:x:x:x:x

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
đến 4 tháng cho cún ăn 2 bữa nhưng cho ăn thức ăn tốt lên và tăng thêm casi vì thời điểm này cún sắp thay răng và thay lông mà cũng là thời điểm cún lớn trông thấy.ngoài 12 tháng mình cho cún ăn 1 bữa nhưng thức ăn sẽ tốt hơn vì cún ăn ít bữa.nhưng quan trọng nhất là ở bất cứ thời điểm nào bạn vẫn điều chỉnh làm sao cún kg bị béo chân tay phải thẳng lưng kg được võng.chúc bạn thàng công

chayzi

Member
Cảm ơn bác,cún nhà e vẫn thả tự do trong phạm vi nhà,chưa tập xích. Mai e tẩy giun r chờ tiêm phòng là ok :D. Bác Bình ơi,nguyên nhân cún bị võng lưng là gì ạ và có khắc phục được ko?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Cảm ơn bác,cún nhà e vẫn thả tự do trong phạm vi nhà,chưa tập xích. Mai e tẩy giun r chờ tiêm phòng là ok :D. Bác Bình ơi,nguyên nhân cún bị võng lưng là gì ạ và có khắc phục được ko?
võng lưng là do gien và cho ăn nhiều dẫn đến béo quá sẽ bị võng lùn kg cao được.cún bạn cho ăn kg để ngầy dơ sương và kg để béo quá dẫn đến võng lưng và lùn.bàn chân sẽ kg đẹp vì phải gánh nặng cơ thể quá tải.bạn mua đàn cún của lãng tử.kg lo bi do gien mà võng nếu có võng là do bạn chăm tốt quá.vì con của đàn lãng tử là chó mẹ đẻ 3 đến 4 lần rồi chất lương con sẽ tốt hơn mấy lần trước .ban mua con mầu gi cái hay đực

chayzi

Member
võng lưng là do gien và cho ăn nhiều dẫn đến béo quá sẽ bị võng lùn kg cao được.cún bạn cho ăn kg để ngầy dơ sương và kg để béo quá dẫn đến võng lưng và lùn.bàn chân sẽ kg đẹp vì phải gánh nặng cơ thể quá tải.bạn mua đàn cún của lãng tử.kg lo bi do gien mà võng nếu có võng là do bạn chăm tốt quá.vì con của đàn lãng tử là chó mẹ đẻ 3 đến 4 lần rồi chất lương con sẽ tốt hơn mấy lần trước .ban mua con mầu gi cái hay đực
Vâng, e mua cún cái,mầu đỏ bác ạ :D

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng, e mua cún cái,mầu đỏ bác ạ :D
uh.nếu là anh anh sẽ bắt mâu đen.vì mầu đen sau này nhẩy mầu đỏ sẽ ra đỏ đậm.nhưng em có 1 con mà lại kg lắm được quy luật đó lên em chon mầu đỏ cho an toàn.mà sao em bảo lang tử cho cun lên CLB đi chuyện qua rồi để trong người làm gì

chayzi

Member
uh.nếu là anh anh sẽ bắt mâu đen.vì mầu đen sau này nhẩy mầu đỏ sẽ ra đỏ đậm.nhưng em có 1 con mà lại kg lắm được quy luật đó lên em chon mầu đỏ cho an toàn.mà sao em bảo lang tử cho cun lên CLB đi chuyện qua rồi để trong người làm gì
Hì, e xem bói ông thầy bảo tuổi e hợp màu đỏ , vs lần trước nuôi 1 e mầu đen r nên lần này đổi gió a ạ :D Ah, chuyện lần đó e cũng bít, thật ra theo e nghĩ có gì đâu ạ, mỗi người 1 sở thích, 1 suy nghĩ, 1 mắt nhìn, có lẽ thế sẽ hiểu nhau hơn, làm gì mà phải để bụng :) E cũng định để cún cứng thêm tý và quan trọng là tiêm phòng đầy đủ r rủ mấy ae cùng sở thích đi giao lưu ;)) Mà lịch off của clb thế nào hả a?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
lịch off tháng 1 lần nhưng tháng vừa qua mua quá lên kg off.chắc tháng này phải off vì sắp Dogshow rồi.mà Đogshow lần này tổ chức ở quần ngựa vào 5 và 6 tháng 10.còn lần trước sẩy ra là các bạn kg chịu hoc hỏi lẫn nhau thôi.tất cả là do tuổi trẻ thôi.

chayzi

Member
Vâng, mỗi người 1 quan điểm a ạ :) hì, lần trước e cũng lên xem off chả bít ai vs ai nên chỉ lởn vởn vòng ngoài:">,lần đấy thấy cũng nhiều ae mang cún đi,nhiều cún đực đẹp. Lần này off vào mùng mấy hả a?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng, mỗi người 1 quan điểm a ạ :) hì, lần trước e cũng lên xem off chả bít ai vs ai nên chỉ lởn vởn vòng ngoài:">,lần đấy thấy cũng nhiều ae mang cún đi,nhiều cún đực đẹp. Lần này off vào mùng mấy hả a?
hôi sao lai thế.em giới thiệu qua là anh ra đón.hoăc gd ae sẽ ra đón mà từ trước ae ai quen nhau cũng thế mà vì đam mê lên kg có quá nhiều dữ ý đâu.còn lần này chắc cũng sắp thôi để anh thông qua ae chọn ngày rồi em bảo ae qua giao luu.còn chơi với nhau anh cũng thích phải bảo vệ nhau mà.các em bảo vệ nhau cũng là đức tính tốt.còn chưa tìm ra tiếng nói chung những chuyên đấy sẩy ra cung là bình thường mà.

chayzi

Member
Vâng, lần này off a thông báo lên box sớm a nhé, trước lạ sau quen :D

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng, lần này off a thông báo lên box sớm a nhé, trước lạ sau quen :D
ok.người hn thấy ai làm mình khó chịu là kg bao giờ cho qua lên rất rễ sẩy ra va chạm .nhưng quên nhau nhất là đã gập nhau rồi thì rất lịch sự và chơi rất đẹp.lên ở tổ chức nào cũng rất cân người lớn để dung hòa mọi vấn để hiểu lầm

langtu_yenthanh

Active Member
Thanks a Bình, mong 1 ngày sẽ giao lưu với a e cùng đam mê. >:D<>:D<