• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thắc mắc về sổ giun cho chó con

nguyenmaiphuquy

Active Member
Các Bác sĩ và những anh có kinh nghiệm cho hỏi : Thuốc sổ giun Fugaca dành cho người dùng cho chó con 3 tháng tuổi có được không ? và liều lượng như thế nào ? Nghe nói thuốc này không trị hoàn toàn giun sán kí sinh trùng cảu loài chó vì cơ thể chó khác người,có đúng khôn ? Nếu không thì nên dùng loại thuốc nào ? Xin cám ơn .

fugaca trị được giun chứ không trị được sán,liều uống 1 viên nhưng theo kinh nghiêm của em uống fugaca ra rất ít giun có loại gì 10k/viên mà vỏ màu vàng của người(em quên mất tên rồi) uống rất hiệu quả,anh ra hàng thuốc hỏi thử xem.uống thấy ra nhiều giun hơn fugaca

phamhuyhoang

Active Member
mình thì hay dùng loại paraten 125 mg cho 10 kg ^_^ chó nhỏ 3 tháng dùng một lần ,nhất là các loài hay ăn thịt sống .

NhatDuydn

Member
Các Bác sĩ và những anh có kinh nghiệm cho hỏi : Thuốc sổ giun Fugaca dành cho người dùng cho chó con 3 tháng tuổi có được không ? và liều lượng như thế nào ? Nghe nói thuốc này không trị hoàn toàn giun sán kí sinh trùng cảu loài chó vì cơ thể chó khác người,có đúng khôn ? Nếu không thì nên dùng loại thuốc nào ? Xin cám ơn .
Em cho nó uống rugovina đi Quý. Hiệu quả lắm

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em đã thử cho uống 1/2 viên Fugaca,để dành 1/2 viên kia cho tuần sau uống lại nhưng sao sau khi uống 1/2 viên đầu thì 3 ngày sau mới ra giun mà giun vẫn còn sống,hay là chưa đủ đô.

Em đã thử cho uống 1/2 viên Fugaca,để dành 1/2 viên kia cho tuần sau uống lại nhưng sao sau khi uống 1/2 viên đầu thì 3 ngày sau mới ra giun mà giun vẫn còn sống,hay là chưa đủ đô.
cho uống 1 viên ra giun vẫn sống thôi anh.em tẩy cho cún nhà em suốt thấy lần nào giun vẫn sống.nhưng theo em đợi 10 ngày nữa anh lên cho cún tẩy lại cho uống 1 viên vào.hồi cún nhà em 3 tháng cũng sợ quá liều cho uống có 1/2 viên Fugaca.kết quả chưa đủ 1 tháng sau cháu nó lăn quay ra ốm.đi khám mấy chỗ đều nói bị care chữa gần 1 tháng kết quả tốn tiền,mà cháu nó ngày nào cũng bị tiêm mấy mũi kháng sinh,cũng không khỏi,3,4 ngày trời cũng không đi ngoài.ngày nào cũng phải mua cái thụt về thụt ra toàn giun.em kết ra cháu nó chỉ bị giun chứ chẳng phải bệnh gì.nên theo em 1/2 viên chắc không đủ đô đâu anh.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Tối qua em đã cho uống cả viên,chiều nay thấy ra thêm 4 con nữa,chắc cũng hết rồi.

Fugaca là thuốc xổ giun cho người mà các bác
Sử dụng như thế liệu có an toàn không?
Bác thử sai exotral 1v/5kg (virbac) hoặc Drontal Dog 1v/10kg (bayer)
Thân!:)