• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Thắc mắc] Dinh dưỡng cho chó Phú Quốc theo thời gian?

intel2504

Chào mọi người,

Em tham khảo trên mạng thì có khá nhiều bài viết hướng dẫn dinh dưỡng cho chó từ 0 - 6 tháng tuổi nhưng chưa có bài nào chuyên cho chó Phú Quốc.

Mọi người có thể chia sẻ kinh nghiệm giúp em là theo từng tuần tuổi, dinh dưỡng chó Phú Quốc sẽ như thế nào (ăn cháo, ăn cơm, uống sữa, ăn xương được chưa, vitamin...)

Em cám ơn

phuhv

Member
Chó PHú QUốc là giống dể nuôi. Có thể mình ăn gì thì nó ăn đó, nhưng chú ý là hạn chế ăn mỡ, không nên cho ăn nhiều thịt quá trong 1 bửa ăn sẽ làm chó đi phân lỏng. Quan trọng nhất là có không gian để nó chạy nhảy đùa giỡn. CÓ thể cho gặm xương để bổ sung Canci và phát triển hệ cơ gò má, xương hàm.

intel2504

Chó PHú QUốc là giống dể nuôi. Có thể mình ăn gì thì nó ăn đó, nhưng chú ý là hạn chế ăn mỡ, không nên cho ăn nhiều thịt quá trong 1 bửa ăn sẽ làm chó đi phân lỏng. Quan trọng nhất là có không gian để nó chạy nhảy đùa giỡn. CÓ thể cho gặm xương để bổ sung Canci và phát triển hệ cơ gò má, xương hàm.

Nhưng mà chó còn nhỏ quá thì đâu có ăn giống người được bạn?

phamquang11

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Facebook cho android, ứng dụng hot nhất hiện nay, cập nhật thông tin từ bạn bè nhanh chóng hơn bao giờ hết.

• Xem bạn bè đang làm gì
• Chia sẻ cập nhật, ảnh và video
• Nhận thông tin khi bạn bè thích và bình luận về bài viết của bạn
• Gửi tin nhắn văn bản, chat và chuyện trò nhóm
• Chơi trò chơi và dùng các ứng dụng yêu thích

Bạn có thể tùy biến cá nhân chủ nghĩa trang thông báo của bạn theo phong cách riêng của mình

dạo và kết nối với bạn bè, những người đã lâu không gặp và chẳng có chút tin cậy nào về họ, những tưởng sẽ chẳng bao giờ nhớ về nhau. Với Tai facebook bạn có thể nối lại liên lạc đã cắt đứt, thu hẹp khoảng cách để trở lực địa lý và thời gian không còn là vấn đề.

Để luôn cập nhât những thông tin mới nhất của bạn bè ung dung android

ty.cu59

em mới mua 1 em phú quốc ở hoàng hà mà em nó ăn ít lắm ko bao nhiêu cả, ko biết là chó phú quốc nó ăn ít vậy hay là do em nó yếu ạ