• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thật tình cờ và thật bất ngờ!

trungcs

Member
Chả là vừa rồi anh em chơi Rott ở HN rất bàng hoàng và buồn khi chú Rottweiler Yackomo của anh Giáp(Hoàng Quốc Việt) đã đột ngột ra đi...mọi người chia buồn cùng anh. Quả thật Yackomo là 1 chú Rottweiler thuần chủng, đẹp và cho ra những thế hệ tiếp nối rất chất lượng nhưng thật không may Yac đã ra đi quá sớm, để lại bao tiếc nuối và nỗi buồn cho chủ nhân và những người yêu Rott, trong đó có em...Chuyện là thế này, em lang thang trên mạng và gặp 1 em Rott cũng với cái tên Yackomo nên em lập topic này với 3 mục đích rất đơn giản :
-Chia sẻ với anh em hình ảnh những con Rottweiler đẹp
-Cùng chia sẻ kiến thức và hiểu biết về dòng chó này
-mong muốn là biết đâu qua đây anh Giáp sẽ lại đưa về 1 em "Yackomo tập 2" nữa...:D

trungcs

Member
chết, post ảnh forum mới như thế nào các bác nhỉ?viết xong rồi em mò mãi không ra!

Cảm ơn Trung.. dù chưa quen biết.. Mình là Giáp ở Hoàng Văn Thái... nhập thêm 1 con rott đực đẹp để thỏa niềm đam mê là mơ ước của mình.. và mình sẽ làm khi có thể. h mình cố gắng chăm sóc cho 2 con rott còn lại... chúc toàn thể a,e vui vẻ

trungcs

Member
Chết thật, em nói thật mà bác chẳng tin, admin mới sửa lại diễn đàn sao mà có vẻ khó dùng hơn trước vậy...thôi thì em gửi các bác cái link rồi bác nào biết up ảnh thì giúp em với: http://www.brgt.ru/zhak-zhiv.htm
quả thực em này nhìn có nét hao hao Yackomo của anh Giáp...có gì nếu bác định ,múc là phải báo anh em đó nha bác!:D

cuongtb

Member
Chết thật, em nói thật mà bác chẳng tin, admin mới sửa lại diễn đàn sao mà có vẻ khó dùng hơn trước vậy...thôi thì em gửi các bác cái link rồi bác nào biết up ảnh thì giúp em với: http://www.brgt.ru/zhak-zhiv.htm
quả thực em này nhìn có nét hao hao Yackomo của anh Giáp...có gì nếu bác định ,múc là phải báo anh em đó nha bác!:D
Giúp bạn nhé

trantantai

Active Member
Thêm một ít hình nữa nè, đẹp quá` Yakomo, hình như em này thiếu chữ c nhỉ:)

hienvn810

ước gì em Dola nhà em lớn lên cũng giống như mấy em này nhỉ? ( chỉ là ước thôi) mấy em này nhìn đẹp quá đi, cổ và ngực to khủng hoảng hihi

trungcs

Member
cái ảnh 2 em Rott chụp bên cạnh cô chủ ý các bác, em bên trái nhìn giống Yackomo nhà anh Giáp vãi chưởng...hàng made in Russia đấy, có ổn không các bác, cá nhân em thì em thích Rott Nga hơn vì nó có phần nào đó "phong trần" hơn Rott Đức và Serbia, mầu sắc thì đỏ hơn, gì chứ em đặc biệt thích mầu đỏ lửa hay đỏ cháy đấy ạ! :D

trungcs

Member
có gì anh Giáp cứ nghiên cứu dần nhé, rồi đạn dược khi nào ok là bắn thôi!hehe...:D

chả hiểu sao con rott nhà em hiền như đất ấy. Gặp mấy con chó ta toàn bị nó đuổi. Hôm nay dắt đi còn bị 1 con cắn trộm cũng quay lại cắn xong té mất tích. Gặp chó lạ toàn vây đuôi e đến nhục với nó. Mà con của e cũng được 1 tuổi rưỡi rồi

Nước nga hình như rất thích hợp với rottweiler , nhìn phê thật đó
Nhìn cái ảnh bà người nga ngồi giữa song có 2 con rott bên cạnh 2 đó quá khủng
Nhìn bà tây đó ước chừng cũng phải cao trên 1m8 , 2 con rott quá là khủng
Đúng là Thần Thái , Bộ mặt và ánh mắt nói lên tất cả

trungcs

Member
người có thế này thế kia, thì chó cũng vậy thôi bạn, bản chất của Rott là điềm tĩnh nhưng bản năng tự vệ và sự chú ý tập trung của nó rất cao, khả năng tấn công tuyệt vời nhưng có 1 chú chó Rott hiền cũng là chuyện thường mà bạn!:)

Mình thì thấy rot croatia.. secbia.. hay Nga đều đẹp... mối nước có 1 cái đẹp riêng, và họ thích cái đẹp đó và đi nghiên cứu và nhân giống theo su thế họ chọn. rott nga thì nhìn khủng, hầm hố. dữ tợn, Nhưng về màu mảng thì mình thích rott của secbia hơn??? nói chung tất cả đều quá đẹp, quá khủng.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Theo mình biết thì Rott Nga và Rott Mĩ là rott đẹp và đắt giá!! Cũng giống như quan điểm với chú Giáp!! Còn mong muốn đồng chí Trungcs sẽ đưa một trong những giống nòi này về!! :D:D:D

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mấy em này xấu quá...Thế nào đêm nay cũng mơ thấy em này đang ở nhà mình.:D:D:D
Bác này có giấc mơ lạ kỳ! Chẳng khác người yêu chó là gì cả! Hôm cuối tuần vừa rồi được diện kiến với Eros bác Vũ ạ! Thấy thon thả lắm lắm!! Không như hồi ở trại chú Mạnh!!

trungcs

Member
các bác này lạ thật, quê hương của Rott là ở Đức mà không thấy bác nào comment...hay vì nó khủng quá...hehe. còn bác Phamcu bảo em bao giờ nhập 1 chú made in Russia về thì chắc còn lâu lắm bác ạ, nhưng nếu khi nào có điều kiện thật sự thì em "không thể không nhập" bác ạ!:D