• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thần khuyển tây tạng đủ màu đây!

Manonero

Member
Thực hư thì đúng là thực đó. Bạn nào xem phim tài liệu này sẽ rõ có 1 đoạn nhắc tới vụ này. Lâu quá mình không nhớ là tập mấy, hú hoạ hình như là tập 3 hay 4 gì đó. Số nạn nhân là 2 người, được cấp tốc đưa thẳng tới bệnh viện.

Trong chuyên đề ZANG AO - Ngao Tạng của các diễn đàn thú nuôi của Trung Quốc luôn luôn đề sẵn 1 câu : Nguy hiểm - không dành cho những người thiếu kinh nghiệm. Đồng thời đại đa số (95%) người nuôi Zang Ao của Trung Quốc đều nói, sau 1 năm bản tính trở nên khác hẳn, phụ thuộc vào từng cá thể, nhưng khi có khách bắt buộc phải nhốt lại nếu không muốn khách của bạn đi cấp cứu...Quả thật không hổ danh giống chó đứng đầu trong 10 loài chó dữ nhất hành tinh.

M

minhchuv

Guest
Y chang con sư tử, mà cái em cầm nó cũng xinh wa' :D. chắc nảh lĩnh lắm mới dám cầm cương em Thần Khuyển này.
Kế bên trong chuồn hình như nhốt 2 em Thần khuyển Trắng pải ko ah???
Sao chó đông wa', đây là chợ chó TQ hay bên Tây Tạng thế??? hay cuộc thi chó.....
Nhìn ghiền wa', ko chịu nổi các bác ơi..........

doingheo

Member
uhm nhìn mà thấy phát thèm luôn, thích quá đi thôi, ah hôm trước có bạn nào add nick yahoo cua mình hỏi mình về tây tạng đó nhỉ, đêm qua mình ỏ chỗ làm việc quên phéng đi mât vì đúng lúc có khách bấm bậy bạ giờ ko biết là bấm alow hay là bấm gì nữa mà gời vào lại không thây nick bạn đó là ai nữa, xin lỗi nhé, nếu là bạn nào thì làm ơn nhắn tin lại cho mình nhé, chủ đề thần khuyển tây tạng này mình thấy thích ghê hihih

yeucunne

Member
Đây là sư tử mà ... nhìn ai chả thích nhưng để có được 1 chú thế này thì mất nhiều công lắm chắc nghìn con mới có 1 các bạn à .Chú ý hàng để ngắm thôi nhé êhhêhh cấm sờ vào hiện vật .

1Q2W3E4R

Member
ai mà có bạn người Trung quốc thì nhờ mua, giá sẽ mềm hơn rất nhiều đấy, còn đi Tây Tạng bắt về đảm bảo 100% chó sẽ die, vì chênh lệch thời tiết quá cao.

Manonero

Member
Trích dẫn trong ảnh 2 chú thần khuyển đó. Băng rôn đỏ phía sau có dòng chữ :

2007 Triển lãm Ngao Tạng Trung Quốc

Đây là hội thi chuyên nghiệp và danh tiếng nhất trong giới những người nuôi dưỡng và nhân giống Ngao Tạng tại china, tất cả các trại hàng đầu như Kim Nguyên, Thanh Tạng v.v... đều đưa những chú chó giống của mình tới đây thi tuyển. Ban giám khảo được lựa chọn từ nhiều vùng khác nhau, thậm chí có cả những người ngoại lai từ xa tới như Hội trưởng chi hội Ngao Tạng Mỹ, Hongkong, Đài Loan v.v...

Mỗi chú chó tới đây đều trị giá hàng trăm triệu đồng VN, nếu đoạt giải thì là tiền tỉ, thậm chí là vô giá.

tran minh

Member
thực sự là đã có người trong đoàn làm phim mekong kí sự bị thần khuyển cắn, phải cho thở oxy với chở đi cấp cứu, thở oxy là do vùng này ở chỗ cao, không khí loãng. mình có xem đoạn phim này rồi, quay cảnh một em thần khuyển cắn ông phóng viên, nhưng em thần khuyển này thấy ko to lắm, to thì chắc ông phóng viên kia ... rồi. các bạn có thể xem lại trong mekong kí sự, có quay về thần khuyển cũng nhiều, nhưng mình cũng ko nhớ là tập bao nhiêu nữa, thôi cứ coi đi, vừa khám phá mekong, vừa canh xem thần khuyển.

hoan_nc

Member
đây có mấy hình của E ngao tây tạng khoảng 8,9 tháng j đó do chụp bằng điện thoại ko được đẹp lắm các Pác ạh.

linhaka

trơì ơi, nhìn như sư tử vâỵ đó. mấy con này mà canh nhà hoặc làm vệ sĩ thì trộm cướp nào dám mò tơí nhỉ.

hoan_nc

Member
con này là đực nó khoảng 8,9 tháng và khoảng 40kg trước đây bờm nhìn như sư tử, jo do khí hậu việt nam, nên đang thay lông chắc đang hợp dần khí hậu cu cậu sẽ mọc bờm trở lại thôi,

nhaviet

mấy con mầu trắng phê ko ạ ...e nhìn thấy giống con lion king trong phim hoạt hình thế :)

hoan_nc

Member
úi nhìn thì phê thật nhưng mỗi tội đưa Em nó về Việt nam một thời gian E nó lại rụng hết cái bờm phía trc bạn ạh, vì thời tiết ở Việt Nam mình không hợp nên không thích nghi vớ chúng.

Trích dẫn trong ảnh 2 chú thần khuyển đó. Băng rôn đỏ phía sau có dòng chữ :

2007 Triển lãm Ngao Tạng Trung Quốc

Đây là hội thi chuyên nghiệp và danh tiếng nhất trong giới những người nuôi dưỡng và nhân giống Ngao Tạng tại china, tất cả các trại hàng đầu như Kim Nguyên, Thanh Tạng v.v... đều đưa những chú chó giống của mình tới đây thi tuyển. Ban giám khảo được lựa chọn từ nhiều vùng khác nhau, thậm chí có cả những người ngoại lai từ xa tới như Hội trưởng chi hội Ngao Tạng Mỹ, Hongkong, Đài Loan v.v...

Mỗi chú chó tới đây đều trị giá hàng trăm triệu đồng VN, nếu đoạt giải thì là tiền tỉ, thậm chí là vô giá.
Xin anh cho biết hội thi này tổ chức tại vùng nào của Trung Quốc và thời gian diễn ra tại đây vào quãng nào ko ạh ? em cũng sắp sang bên đó du học

Manonero

Member
Xin anh cho biết hội thi này tổ chức tại vùng nào của Trung Quốc và thời gian diễn ra tại đây vào quãng nào ko ạh ? em cũng sắp sang bên đó du học
Theo mình được biết ngày 2 / 3 /08, đại hội Ngao Khuyển vừa được tổ chức tại Tây An - Thiểm Tây Trung Quốc bạn ạ.

Không biết bạn du học ở nơi nào TQ nhỉ?