• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thăm đàn chó PQ - A. Phúc mới mang ở PQ về

catsamac

Member
Em này 10 tháng cao khoảng 55 cm, nặng hơn 20kg. Có thể showndog được

Còn dưới đây là đàn chó nhỏ, đa dạng

catsamac

Member
Con này đã về đến SG rồi! Bàn chân "Quả quýt bổ đôi" rõ ràng nha, khỏi bàn cãi. Con mực ới được 10 tháng, chắc phải 2 năm mới phát huy hết. Nếu màu vàng hung và ngực sâu hơn chút nữa thì có thể sánh với con Xoài về hình dáng. Nhưng mà "trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng 1 sờ" chắc phải nhờ thêm các cao thủ đánh giá thêm xem có % chó ..... không!

Hi vọng nó sẽ ở lại SG để gây giống! Không xuất ngoại như cụ Xoài, một đi không trở lại.

Thế này là gần giống Xoài rồi.Xét về cân nặng thì còn hơn Xoài.Thời bây h mà kiếm được con như con Xoài thì thật là rất khó.Con này quá đẹp rồi,chó Thái gọi là sư phụ.

mình có 1 nhận xét là: hình như chó PQ khác chó Thái ở cái đuôi, đuôi chó PQ lông có vẻ dài và to hơn chứ không như đuôi chó Thái nhỏ và ít lông trông giống đuôi lợn không biết có phải không, mong các bác cho ý kiến :thingking:

Em này 10 tháng cao khoảng 55 cm, nặng hơn 20kg. Có thể showndog được

Con này đẹp đó, Catsamac, cái đuôi có mềm mại không vậy? da có bị vấn đề gì không?
Gắng sao tất cả thế hệ sau được thế này nhé.

tina90

Member
chó phú quốc ni đẹp quá.mà chắc đắt tiền lắm ko biết bao h mới kiếm dc tiền để mua:(

catsamac

Member
Con này giá hơn 10chai. Chắc nó cũng ổn nên chủ mới đưa ra giá đó. Trông hình thức thì không có lỗi khá nhanh nhẹn và thoải mái, không quá dữ. Về nội dung thì cần xem xem xét thêm không lại giống em Harley! Giá mà có gia phả thì là đỉnh cao!

Mấy cao thủ không thấy ai lên tiếng cả?

Cần nhiều người đánh giá cho kết luận mới khách quan!

CENTIMET

Member
Cũng khó nói lắm bác CSM à, nhiều yếu tố ảnh hưởng đến cách nhìn 01 chó PQ đẹp:

1/thẩm mỉ của mổi cá nhân.
2/ thực tại của chó
3/ so sánh chó hiện có và chó đã từng được biết ( hình dáng+giá cả)
4/Tin tức hành lang ( vì chó PQ chưa có chuẩn chính xác) Nên chỉ cần nghe phong phanh này nọ là có thể lên giá hoặc rớt giá rất nhiều.
5/Cách mua bán của chủ chó + uy tín hiện có!

Như vậy nếu nắm rỏ được 5 yếu tố này và một vài yếu tố phụ nhỏ klhác nữa mới định được giá!!!

Cent không phải là cao thủ nhưng em này cũng không dám đánh gia chê , khen ...vì với những con này phải nhìn tận mắt, sờ tận tai...mới nói chiện được

Vả lại anh Phúc là người đem chó vào để bán, không phải là người nuôi chó hoặc lai tạo.
Nên việc đánh gia khen hay chê rất tế nhị...

Mong bác CSM quan tâm đến khía cạnh này!

Thân ái!

yennhi

Member

Mấy cao thủ không thấy ai lên tiếng cả?

Cần nhiều người đánh giá cho kết luận mới khách quan!
Con này nhìn trên ảnh thì tuyệt đẹp.( em không phải cao thủ chỉ cảm quang thôi )

Còn chuyện đánh gia thì không dám đậu anh CSM àh vì không phải chó nhà anh ( tế nhị ).

Nếu là chó nhà anh tin rằng sẽ có đánh giá nhiệt tình và chân thật nhất nếu anh có ý muốn được nhận xét.:-bd

Cẩn thận không lại đi lên đường củ với harley và vợ của nó (chó bác VN)

Thân...!

gnoulal

Member
không biết như thế nào là chuẩn nhưng quả thật em này rất đẹp. nếu CPQ thật sự là như thế này thì đâu có gì gọi là giống chó thái. dường như đầu CPq thường to phần trán và nhọn về mõm nhiều hơn thì phải. như thế trông tinh quái và thông minh hơn????

gnoulal

Member
:D:DCó lẽ không fải vậy.:thingking::thingking: nhưng mình thấy phần đầu CPQ, chưa tính tới cặp mắt,vẫn có nét gì đó khác biệt hẳn và rất dễ nhận ra. Còn phân tích kĩ hơn chắn phải nhờ bàn tay các pro mới được. Có ai bít xin chỉ giáo để mình nâng cao kiến thức với

catsamac

Member
Mình cũng kết em Mực của bác Phúc, tiếc là chưa rút được đạn nên chưa bắn! Mấy bác xem em này mang đi shown được không để em cố gắng gom thêm tiền rồi bàn bạc với bác Phúc!

"Ba quân dễ kiếm, một tướng khó tìm". Than cho trời khó sinh nhân tài :praying::praying::praying:

Con của bác cũng pro quá, cuối tuần mang đi offline cho em xem với đúng là:

to csm::dancing::dancing:
trang thaidog. com mới công bố tiêu chuẩn về chó Thái, mọi người vô xem:

hgwellshp

Member
Câu nói này đáng tiền đấy...............:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
Em vốn không thích TRD vì trông con nào con ấy cứ ngu ngu, chó PQ nhà mình nhìn có hồn hơn nhiều, mỗi con một vẻ. Thực sự là TRD rất đẹp nhưng đẹp theo kiểu làm cảnh còn PQ nhà ta đẹp đúng chất chó săn. Xin hết