• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo về lời mời VP Quảng Ninh tới club Malinois tới dự buổi off.

cuongtb

Member
Quân xanh cuongTB với Kenton..bác này công nhận gừng càng già càng cay rất khỏe ,vùng vẫy với Kenton đc vài phút xong bác ấy nhấc Kenton lên và quay mấy vòng .Bác ấy còn bật mí thêm , có những lúc ở Thái bình bác ấy tiếp 26 con GSD 1 lúc ..Khâm phục cho sức khỏe của bác ấy tuy lớn tuổi nhưng sức vẫn dồi dào .

Thực ra anh không biết Kenton huấn luyện theo giáo trình nào và đã tập được đến dâu nên chỉ ra làm quân xanh tý cho Kenton thể hiện. Thú thực với chú cũng không dám dùng nhiều sức chẳng may quay quăng vào người xem, hay không may con chó mới tập cắn bao tay cứng , mình quay mạnh chẳng may văng ra thì cún dễ bị thương.

Mấy anh chành này cũng hăng lắm anh còn chấp tuốt nữa là

King SV Ninh Bình - YouTube
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vN9AELRaukU[/YOUTUBE]
addy - Sv Ninh Binh.MOV - YouTube
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=LLRmrEPR3Zc[/YOUTUBE]

vanglai213

Active Member
Thực ra anh không biết Kenton huấn luyện theo giáo trình nào và đã tập được đến dâu nên chỉ ra làm quân xanh tý cho Kenton thể hiện. Thú thực với chú cũng không dám dùng nhiều sức chẳng may quay quăng vào người xem, hay không may con chó mới tập cắn bao tay cứng , mình quay mạnh chẳng may văng ra thì cún dễ bị thương.

.................................
;)Em nói thật anh có tuổi mà hơi bị khỏe đấy , mấy bác bên club em sức không thể lại được bác đâu..Mà em thấy phong trào của các bác cũng mạnh nhẩy, cuối năm có giải thi đấu gì không vậy ? em nghe nói có cả show GSD và thi đấu working dog dòng begie thì phải

Mit2011

Member
;)Em nói thật anh có tuổi mà hơi bị khỏe đấy , mấy bác bên club em sức không thể lại được bác đâu..Mà em thấy phong trào của các bác cũng mạnh nhẩy, cuối năm có giải thi đấu gì không vậy ? em nghe nói có cả show GSD và thi đấu working dog dòng begie thì phải
.

Ái chà... anh Thành, anh Hưng, Anh Hòa, Huy, Tuấn Anh....... đâu? ông Đạo chê AE kìa... quân xanh nhà mình lại chiụ thua bác Cuongtb à? chả nhẽ AE để ông phó tự ti thế hả?...

@bác cuongtb: giờ anh em chúng tôi thua bác thật=D>... nhưng vì ông phó chúng tôi tự ti nên AE chúng tôi quyết định chính thức ganh đua với bác... bác chờ 1 năm nữa xem quân xanh CLB Malinois VN thế nào nhé...:D

.

vanglai213

Active Member
.

Ái chà... anh Thành, anh Hưng, Anh Hòa, Huy, Tuấn Anh....... đâu? ông Đạo chê AE kìa... quân xanh nhà mình lại chiụ thua bác Cuongtb à? chả nhẽ AE để ông phó tự ti thế hả?...

@bác cuongtb: giờ anh em chúng tôi thua bác thật=D>... nhưng vì ông phó chúng tôi tự ti nên AE chúng tôi quyết định chính thức ganh đua với bác... bác chờ 1 năm nữa xem quân xanh CLB Malinois VN thế nào nhé...:D

.
Em có gì nói đó mà hehe, chơi 26 con chó trong 1 trận không phải là yếu nha, vì vậy quân xanh của ta cố gắng học hỏi.Em có tính hay chê thật lòng lắm, các bác đừng tự ái nha :)):)) nhất là Bác Mít chạy kêu rồi còn gì ?^^

my_lucky

Active Member
Các bác quân xanh bên Malinois tạm thời thua bác Đoàn Thái Bình đi, bao giờ 1 năm các bác vác được 5 tấn lúa thì mới đủ sức mà chiến đấu 1 ngày những 26 mãnh hổ:x:x:x

Mit2011

Member
Các bác quân xanh bên Malinois tạm thời thua bác Đoàn Thái Bình đi, bao giờ 1 năm các bác vác được 5 tấn lúa thì mới đủ sức mà chiến đấu 1 ngày những 26 mãnh hổ:x:x:x
Buổi tập tới trên sân tập CLB Malinois sẽ có thêm vài chục cái bao cát và thêm phần tập vác bao cát của quân xanh:)):)):)):))...
Hà nội không kiếm đâu ra lúa thì dùng cát thay lúa để tập thể lực cho quân xanh chứ sợ gì? Việt Anh cứ chờ nhé...giờ thì thua chứ 1 năm nữa chưa biết thế nào? ít ra quân xanh CLB Malinois có lợi thế về tuổi trẻ mừ....

Nói nhỏ nhé:
Cùng lắm mà thua thì chiêu mộ bác cuongtb về CLB là xong chứ gì???? gì chứ bả Malinois là dễ nghiện lắm....:)):)):))

tran van hoan

Active Member

...................................................
Anh à thực ra Kenton tập cắn với quân xanh lần này ở Quảng Ninh là lần thứ 3 thôi anh ạ , nó được tập 2 lần ở CLB và xuống Quảng Ninh lần 3 là gặp anh đó , nhưng lệnh nhả em tập chủ yếu với tug nên nó mới thực hiện lệnh nhả và về tốt như vậy , Kenton mà có được Quân Xanh dồi dào sức khỏe và kích chó tốt như vậy thì em nghĩ nó sẽ thành 1 con chó bảo vệ tuyệt vời .

Trước khi xuống quảng ninh giao lưu cùng các anh em , thì em chưa chuẩn bị gì cả , vì em vừa có chuyến đi nghỉ mát tại nha trang nên cũng hơi mệt , nhưng chiều hôm trước Mod Hoàng gọi điện mời ace CLB xuống giao lưu , thì em mới làm vội quả bóng đó để xuống đấy tập và luyện lại cho Kenton và ali và tối 20h ea tụi em lên đường xuống Quảng Ninh luôn , anh có nghề chắc chắn là anh sẽ nhận ra lúc đầu em luyện cả 2 con thay nhau đó , thì về sau khi anh em mình giao lưu biểu diễn cho các ace coi mới được lệnh nhả và thu quân tốt như vậy !

Cám ơn anh đã cho anh em coi màn biểu diễn cắn văng rất đẹp mắt .

P/S : bach03 được bạn tham gia làm quân xanh giúp thì quá tuyệt vời còn gì

Thân .

cuongtb

Member
Chào các ACE CLB Malinois Việt Nam ! mình và các bạn cùng chung một niềm đam mê dog, cùng một dòng nhưng khác loại mà thôi. Chính vì vậy mà AE ta mơi có cơi hội cùng giao lư học hỏi. Mình ghi nhận một điều đó là hội Malinois rất say mê trong việc huấn luyện, điều đó giúp cho Malinois phát huy hết khả năng làm việc của nó. Với mình không quan trọng ai hơn ai, tùy thuộc vào khả năng và ĐK từng người. Mong rằng một ngày gần nhất được giao lưu với hội Malinois tại Hà Nội

To vanglai213 : Anh không giỏi đâu chú, chỉ may mắn hơn các bạn là được một người khá nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ dạy. Chỉ học được từ ông có chưa đầy 10 ngày nhưng cũng giúp được mình khá nhiều trong nuôi dạy cún, nhất là mình lại học làm quân xanh hi..:))

Đây là ông thầy của cuongtb, ngài MATS HOGLUND đến từ vương quốc Thụy Điển

tran van hoan

Active Member
To : anh Cuongtb

Ối trời ông tây này mà làm quân xanh thì đã quá anh nhỉ .

Anh à . anh em trong CLB cũng chỉ tự tìm tòi HL qua các Clip của nước ngoài họ dạy , xong từ đó mình thử áp dụng vào con chó của mình đang nuôi thôi , chứ CLB cũng chẳng có 1 ai có chuyên môn trong nghề truyền lại cả , vì vậy anh em chủ yếu là tự vận động và mầy mò qua các Clip trên Youtube , ai có chút kinh nghiệm hay khi học mót được qua các Clip thì lại hướng dẫn lại cho anh em trong CLB cùng tập huấn sao cho trong CLB có những chú chó thông minh nhanh nhẹn và có ích trong gia đình .

Chắc chắn 1 điều khi CLB bọn em được giao lưu cùng các anh , thì CLB tụi em sẽ học mót được khá nhiều điều thú vị trong huấn luyện , hehe vì em biết bên anh có nhiều HLV được học hành bài bản .

Thân .

vanglai213

Active Member
Chào các ACE CLB Malinois Việt Nam ! mình và các bạn cùng chung một niềm đam mê dog, cùng một dòng nhưng khác loại mà thôi. Chính vì vậy mà AE ta mơi có cơi hội cùng giao lư học hỏi. Mình ghi nhận một điều đó là hội Malinois rất say mê trong việc huấn luyện, điều đó giúp cho Malinois phát huy hết khả năng làm việc của nó. Với mình không quan trọng ai hơn ai, tùy thuộc vào khả năng và ĐK từng người. Mong rằng một ngày gần nhất được giao lưu với hội Malinois tại Hà Nội

To vanglai213 : Anh không giỏi đâu chú, chỉ may mắn hơn các bạn là được một người khá nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ dạy. Chỉ học được từ ông có chưa đầy 10 ngày nhưng cũng giúp được mình khá nhiều trong nuôi dạy cún, nhất là mình lại học làm quân xanh hi..:))

Đây là ông thầy của cuongtb, ngài MATS HOGLUND đến từ vương quốc Thụy Điển

.............................
Oh, em nhìn phong cách anh chạy rất chuẩn của quân xanh châu âu.Có thầy thì chuẩn không cần chỉnh rồi ...Như anh Hoan đã nói bọn em chỉ tự học và mầy mò thôi , mong rằng hôm nào đó anh giúp tụi em 1 khóa huấn luyện quân xanh ngắn hạn nha anh .^^

cuongtb

Member
Oh, em nhìn phong cách anh chạy rất chuẩn của quân xanh châu âu.Có thầy thì chuẩn không cần chỉnh rồi ...Như anh Hoan đã nói bọn em chỉ tự học và mầy mò thôi , mong rằng hôm nào đó anh giúp tụi em 1 khóa huấn luyện quân xanh ngắn hạn nha anh .^^
Anh xem video cũng biết là AE tự mày mò huấn luyện. Anh không giỏi huấn luyện nhưng cũng được thầy chỉ giáo tý chút, anh góp ý thế này.
Thứ 1 : không ai cho chó kéo lốp xe chạy lại cắn cả
Thứ 2 : không nên để Tazan nhảy lên cao quá lâu mà không lấy được vật(quả bóng).........
nói chung là anh thấy mấy vấn đề bị sai phương pháp, lý do tại sao thì buổi off tới của hội anh sẽ lên giao lưu cùng mọi người sẽ giải thích sau, viết mấy dòng không đủ được em ạ

vanglai213

Active Member
Anh xem video cũng biết là AE tự mày mò huấn luyện. Anh không giỏi huấn luyện nhưng cũng được thầy chỉ giáo tý chút, anh góp ý thế này.
Thứ 1 : không ai cho chó kéo lốp xe chạy lại cắn cả
Thứ 2 : không nên để Tazan nhảy lên cao quá lâu mà không lấy được vật(quả bóng).........
nói chung là anh thấy mấy vấn đề bị sai phương pháp, lý do tại sao thì buổi off tới của hội anh sẽ lên giao lưu cùng mọi người sẽ giải thích sau, viết mấy dòng không đủ được em ạ
Em dậy nó như theo kiểu pittbull đó anh ^^, phải cho nó cắn nó mới ham kéo anh à ...Anh nói thêm cho em hiểu vì sao lại không đi , em nghĩ ra cái gì tập đó để giảm bớt cân cho nó sau 1 thời gian luyện tập lại.Em tập cho nó cũng ít 1 tuần chỉ 1 lần thôi anh à , thường em treo cái lốp lên cao cho nó nhẩy lên cao cắn đu là chính, con mấy cái kia cậu nhỏ em sáng kiến mỗi khi nó chơi với TZ .