• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo về hoạt động của Trạm cứu hộ mèo

milkygirl6390

Active Member
THÔNG BÁO
Rất cảm ơn các bạn trong thời gian qua đã luôn đồng hành cùng trạm cứu hộ giúp đỡ các bé mèo đáng thương. Nhờ có sự giúp đỡ của các bạn mà trên dưới 50 bé mèo đã được giúp đỡ và tìm được mái nhà yên ấm.
Thời gian gần đây phía bọn mình có sự thay đổi lớn về nhân sự nhưng mình cũng chưa có thời gian và cơ hội để thông báo cho các bạn được biết. Hôm nay nhân dịp 1 ngày 1vô cùng mát trời mình xin thông báo cho các bạn được rõ hơn về tình hình hoạt động của trạm cứu hộ.
Trong khoảng 3 tháng gần đây anh An (Khaiminhhn) đã không còn tham gia vào công tác cứu hộ. Trước đây nhà của anh là trạm tiếp nhận các bé mèo nhưng vì anh không tham gia nữa nên bọn mình không còn nơi để tiếp nhận các bé. Trong trường hợp phát hiện và tìm thấy mèo bị bỏ rơi, mình đã được sự giúp đỡ vô cùng nhiệt tình và nhanh chóng của tất cả các bạn tình nguyện viên trong việc giải cứu các bé mèo cũng như đưa các bé mèo về nhà chăm sóc trong thời gian tìm chủ. Một lần nữa mình thực sự chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn.
Về phần quỹ của trạm cứu hộ. Từ khi thành lập thì anh An hoàn toàn quản lý quỹ của Trạm và mình chỉ quản lý về hoạt động giải cứu chữa bệnh nên mình không có thông tin về quỹ. Đến hiện giờ bên anh An vẫn chưa chuyển giao quỹ cho mình, tuy nhiên sau thời gian anh An không tham gia cùng bọn mình thì mình có nhận được 1 khoản tiền quỹ và mình đã dùng 1 phần nhỏ trong khoản tiền đó để thanh toán cho bé mèo vẹo cổ hiện đang ở nhà chị Mèo mẹ bụng sệ.
Mình sẽ cố gắng tổ chức 1 buổi offline của trạm trong thời gian sắp tới đễ thông báo rõ ràng hơn về hoạt động của trạm trong thời gian hiện tại, đưa ra kế hoạch cho thời gian sắp tới cũng như công khai thu chi của quỹ trạm.
Rất mong bọn mình sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ và trợ giúp từ tất cả các bạn.
Thanks all
_Milky_

yeuketoan89

Active Member
up phụ cho bạn Linh nào :D có nhiều người như bạn thì chắc sẽ ko còn các em mèo lang thang cơ nhỡ nữa <:p<:p

bạn ơi, mình là lính mới, mình muốn tham gia được không, tại vì mình rất yêu mèo, hiện mình đang ở trọ và nuôi 3 em, trong đó có một em vị mù hoàn toàn

CÓ Ai GIÚP MÈO CỦA MÌNH VỚI

Hội của mình có biết ai chữa bệnh mù cho mèo không, chuyện là thế này, mình về nhà bạn mình Thái nguyên chơi, vào nhà bà nội nó thấy bé mèo con tầm 3 tuần tuổi nằm bẹp ở giữa sân, bé còn bị mấy đứa trẻ cầm que vụt rất đau, chú ta kêu bèo sèo chứ không phải meo meo, người ướt đẫm. Mình rất thương bé nhưng biết làm sao đây. Khi trở về mình nhìn bé mà rơi nước mắt, chỉ biết nhìn chứ ai lại xin về. Nhưng khi 2 đứa chuẩn bị về thì mình khóc rất to và quyết định xin bằng được bé và biết được rằng bé bị rơi xuống ao và bị cả chó to cắn nữa. Và sau hơn 2 tiếng về tới phòng trọ của mình, bé rất yếu nhưng vẫn ăn được cơm. Mình sẽ không buồn nếu như không phát hiện ra bé bị mù cả hai mắt,hôm nay mới là đêm thứ 2 mình thức trắng để trông bé, và lên mạng tìn phương pháp chữa trị cho bé, mình chỉ sợ bé bị mù bẩm sinh thôi nhưng trong lòng mình vẫn nhen nhóm rằng do bị rơi xuống nước hoặc di bị tổn thương nên bé tạm thời không nhìn thấy. Mình là sinh viên nên không có đủ điều kiện khám cho bé, biết đến hội cứu trợ mèo mình rất vui, mình có thẻ chữa bệnh cho bé chăng? Hội mình có biết ai chữa trị mắt cho mèo free không? Mình rất mong có thể cứu chữa cho bé càng sớm càng tốt. MÌnh cũng chỉ biết nhỏ thuốc mắt cho bé thôi, hiện tại mình đang nuôi 2 chú Kưng và Phệ hai chú lại hết sức xa lánh Bông(bé Mèo bị mù), thậm chí còn gào và cắn Bông nữa, mình không biết làm thế naò để cứu Bông nữa, mình chỉ mong bé có thể nhìn được để bình đẳng với kưng và Phệ thôi, nếu bé không khỏe chắc mình phải thức đêm cùng bé lun
bạn nào có thông tin gì xin liên lạc với mình theo số điện thoại 01675 087 313. Mình xin cảm ơn nhiều​

Sắp tới đây khả năng mình sẽ chuyển vào một ngôi chùa ở đường bưởi với bạn, các sư trong chùa cũng nuôi mèo và chó. Ở đó có cả một vườn cây rộng lớn.Mà con bạn mình thì may vá rất khéo, mình đang có ý định nảy trong đầu như thế này, nếu như được phép thì sẽ có thêm một địa điểm chăm sóc cho các chú miu rùi, :-*chúng ta sẽ gom tiền qưỹ bằng cách tự thiết kế, may vá những bộ quần áo chó mèo với giá rẻ hơn thị truòng một chút, mình nghĩ nó cũng khá dễ để kiếm được khoản nho nhỏ, chúng ta sẽ mua vải kí sao cho vừa đẹp vừa rẻ và tập hợp những thành viên khéo tay và hoàn thành sản phẩm giao bán, chúng ta có thể giao bán với những cửa hàng nhỏ hoặc đi xa hơn là các siêu thị có bán đồ chó mèo, hoặc những bạn có hiểu biết về công nghệ thông tin có thể rao vặt trên mạng hoặc lập topic bán đồ của các cún, miu.:8->8->8->8->8->8->8->8->8->

FunnyBone

Milky, anh An không tham gia nữa à ? vậy bây giờ mà nhặt được mèo cơ nhỡ thì tập trung ở đâu ?

milkygirl6390

Active Member
Milky, anh An không tham gia nữa à ? vậy bây giờ mà nhặt được mèo cơ nhỡ thì tập trung ở đâu ?
anh An không tham gia cùng bọn e nữa ... bây giờ nhặt được mèo cơ nhỡ thì e phải gửi ở nhà tình nguyện viên ạ ... tình nguyện viên bên e chia làm 2 đội ... đội chăm sóc và đội cứu hộ ... đội chăm sóc sẽ nhận trách nhiệm chăm các bé đến khi tìm được chủ mới