• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 3 ngày 7/4/2012 (update)

whitexsnow

Active Member
ôi mọi ng vui vẽ quá đi mất T.T
Chị Snow để em 2kg nhé :D Có gì chị nhắn tin cho em địa chỉ nhé, trong tuần sau em sắp xếp time lên lấy ạ :x
0944224020
Hiz, sr em nhé, tiện thể thông báo luôn là đáng nhẽ lấy được 2 bao 10kg mà rốt cuộc lấy được có 1 bao, có 1 bạn nào đó qua năn nỉ nó bao 10kg cuối cùng thế là nó giao luôn :(. Nên chị chỉ để được cho những người đăng ký trong bao đầu tiên thôi.

Làm mình hôm qua phải ngồi tính toán chi li, phải giảm bớt mỗi nhà 1 kg, sr các mẹ ạ vì có nhiều nhà trong tình trạng khan hiếm Kit quá nên em đành giảm để share, cáo lỗi với mọi người :(. Nửa tháng nữa mới có hàng, đợt sau em sẽ lấy 2 bao luôn. :x

Quán trông xinh đấy chứ nhỉ? Thế là nhà mình có quán của bạn Lou làm điểm tụ tập thường xuyên. Sorry cả nhà hôm qua mẹ cháu ốm với cả Bánh Mì cũng ốm nặng, phải ở nhà kêu bác sĩ chích cho em ấy. Bánh Mì bị sụt ký mỏng như tờ giấy, trông thương lắm nên mẹ cháu chả có lòng dạ nào đi off nữa cả. :(:-o8->
Anh chích ngừa cho tụi nó đi anh rồi lần off vcc tới hoặc off mini ở nhà bà Gem, anh dẫn hết cả đội quân nhà anh đi ;))
Quán có cái bình bông xinh quá! Lần sau ráng thu xếp đi off để... rình chôm cái bình bông!Trông có vẻ không đông như lần trước nhỉ? Nấm trông rõ là có bầu rồi mẹ Nấm ơi! Cả hai mẹ con cùng xinh quá! Đã nhận lại "bảo bối" để quên ở nhà mẹ Nấm, cảm ơn mẹ Nấm nhiều. Chờ đợt off mini ăn mừng Nấm đẻ ở nhà mẹ Nấm nhá! Với lại mẹ Nấm có giâm thành công cây hoa Giun Thái chưa ạ? Hôm rồi mẹ Gem mới hỏi ở một số nhà vườn bày bán mấy chậu Giun Thái xum xuê, giá bây giờ còn hét cao hơn trước nhiều. Lúc trước là 500.000 đồng/chậu, giờ hét lên đến 750.000 - 1.000.000 đ/chậu :(:)(( Kiểu này chỉ có nước ngồi chờ xin gốc hoa nhà mẹ Nấm thôi. Mà mang về chưa chắc đã giồng được với cái con bé Naomi, bữa giờ nó tàn phá hết một góc sân cây kiểng của mẹ cháu rồi :((

Cảm ơn mẹ Thủy đã post hình ảnh buổi off cho cả nhà được off trên mạng :x:x
Đợt tới cứ chờ Nấm đẻ là lũ lượt kéo nhau lên làm tiệc nướng với lẩu chúc mừng thôi :)):)), sẵn tiện off VCC lần 4 luôn, há há :)):))

Cảm ơn mẹ Thủy đã chụp cho Đô đần những shot hình đẹp long lanh nhá, mẹ Hiền khoe trên fb sáng giờ đó :)

whitexsnow

Active Member
Báo cáo muộn đây!!!

Chả là hôm qua phê quá, mãi đến 6h chiều mới được ăn sáng, về đến nhà cứ vật vờ không còn sức để viết nữa<):)<):)

Thời gian: 3h - 5h pm Thứ 7 ngày 7 tháng 4 năm 2012

Địa điểm: Bagorio Cafe

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
- Buổi off với số lượng thành viên tham gia là 15 người và 7-8 em mèo. Khung cảnh quen thuộc là: khè nhau chí chóe :)):)). Riêng có 2 em nhi đồng đặc biệt 1 trai 1 gái cứ vờn qua vờn lại mãi không chán, ai cũng cười :)):))

2. Chủ đề “Tiêu chảy ở mèo – Nguyên nhân và chữa trị”
- Phát tài liệu.
- Các thành viên trao đổi với nhau: 1 phần về đề tài, 1 phần xung quanh chuyện mèo mỡ các nhà, chủ yếu là so lông và đọ dáng do có hotboy Ku Mập dẫn đầu về phong độ :x

3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC.
- Các thành viên mới vào VCC : MsCuteShark :-*
_ Thu chi:

Tồn quỹ VCC: 2.370.000đ
Tồn quỹ cứu trợ mèo: 100.000đ

+ Thu phí VCC 1 thanh viên: 200.000đ
+ Chi photo tài liệu: 30.000đ

Quỹ VCC hiện tại: 2.540.000

_ Đại diện Mắt 3 Mí gửi bảng tên thú cưng cho mọi người (SG có nhà tài trợ tuyệt vời :D) . Mình còn đang giữ bảng tên của : Tim, Nobita và Mít nhà chị PhùDung nhé :x.

P/S:
30 phút nữa sẽ có ảnh cho mọi người mãn nhãn :x. Em chụp bằng điện thoại nên là chỉ chụp được mấy đứa lông sáng thôi, chứ mấy đứa lông xám đen thì em chịu, lên hình đen thùi lùi ;;)

whitexsnow

Active Member
Hình off ẹp đây :x

Chủ nhà lên khoe dáng trước

Bé Ù - con gái của mẹ Ruby :-*:-*, xinh đẹp không kém gì mẹ Ruby đâu nhé

Tiếp theo là cu Míp bảnh trai xinh xắn của mẹ Như

Ai đây??

Tớ là Mip xinh trai đây :))

Trông tớ có oai phong không nào <):)

Con Vịt chụp nhiều mà được mỗi một tấm thôi, lúc nào cũng đòi đi tán zai làm mờ ảnh hết :-w

Nhíu Nhiu của mẹ Nấm, đang có 1 đàn con xinh trong bụng nhé :-*

whitexsnow

Active Member
Tiếp Tiếp

Ku Bim - con trai đáng yêu của mẹ Ruby, suốt buổi off chỉ la cà đi tán gái =))

Hai anh(chị) em ta lâu ngày không gặp :-*

Cuối cùng là Đô đần, mặt thiệt là đần hết sức :))

Trong vòng tay mẹ Thủy

Ngủ ở mọi nơi và mọi tư thế, mắc cỡ quá, haha

Linhmu_93

Active Member
Hầy, đi đâu cũng gặp con mẹ Ruby nhà chị Hiền =)) đông con cháu quá đi thôi! tìm mỏi mắt chưa thấy đứa ald nào, e thấy trong Nam chuộng Nga và 34 hơn phải k ạ ?
Mẹ Hiền up ảnh mau lên, cứ nhá nhá kiểu nhỏ giọt này, ghét quá!:-w:-w:-w

zorba_meow

Active Member
@mẹ Whitexsnow: Chị úi, lần off trước em cũng có đkí với MBM, thế em có bảng tên ko ạ?

Đợt sau có Kit, chị cho em đăng kí 3-4kg chị nhé, nhà em cũng sắp hết rùi :-ss

@mẹ Nấm: Kì nài em ko gặp đc mẹ Nấm trả đồ thật là tiếc quá chừng à T.T Nhíu có baby rồi :x chúc mừng nhà mẹ Nấm nhé >:D< Boon nhà em cùng tuổi với Teppy sao mà vẫn đần hết sức vậy nè, chẳng mần ăn đc gì hết :( Lần này em cá gene thằng ku Teppy trội hơn ý chị :">

@mẹ Gemma: hai mẹ con đã khỏe chưa chị ơi...? >:D<

luuly78

Member
Cô Hiền chụp Nấm khi nào mà mẹ Nấm hổng biết! Trong hình nhìn Nấm mắt tròn xoe xinh gái phết nhỉ? :)):)):))! Còn anh Đô thì nằm ngủ trông thoải mái thế! Cu cậu có cái mẹt tròn xoe, được gãi mông thì chóp chép cái miệng yêu lắm!

whitexsnow

Active Member
Hầy, đi đâu cũng gặp con mẹ Ruby nhà chị Hiền =)) đông con cháu quá đi thôi! tìm mỏi mắt chưa thấy đứa ald nào, e thấy trong Nam chuộng Nga và 34 hơn phải k ạ ?
Mẹ Hiền up ảnh mau lên, cứ nhá nhá kiểu nhỏ giọt này, ghét quá!:-w:-w:-w
Có bi nhiêu đó hình thôi em ơi, hết trơn rồi, còn mấy cái phó nháy nữa mà, để kêu gọi thêm. Mấy nhà có ALD đợt này off thứ 7 bận hết trơn rồi, hụ hụ, ta hận quá đi mà :-w:-w

Mai mốt em gả con cho nhà nào đi of được ấy là sẽ thấy con đàn cháu đống ngay ấy mà, như mẹ Gem gả 4 đứa đều đi off được hết ấy chứ ;;);;)

@mẹ Whitexsnow: Chị úi, lần off trước em cũng có đkí với MBM, thế em có bảng tên ko ạ?

Đợt sau có Kit, chị cho em đăng kí 3-4kg chị nhé, nhà em cũng sắp hết rùi :-ss

@mẹ Nấm: Kì nài em ko gặp đc mẹ Nấm trả đồ thật là tiếc quá chừng à T.T Nhíu có baby rồi :x chúc mừng nhà mẹ Nấm nhé >:D< Boon nhà em cùng tuổi với Teppy sao mà vẫn đần hết sức vậy nè, chẳng mần ăn đc gì hết :( Lần này em cá gene thằng ku Teppy trội hơn ý chị :">

@mẹ Gemma: hai mẹ con đã khỏe chưa chị ơi...? >:D<
Em ơi, bên đó đưa cho chị có nhiêu đây à, hôm trước em dki cho bé nào để chị nhắn lại hỏi cho em. Với hôm qua mẹ Nấm có giao cho chị phụ kiện của em ấy :)), lang thang từ nhà này đến nhà khác :))

Linhmu_93

Active Member
À, trong đó có nhà tài trợ bảng tên cho mèo à? có được xin ké k đây ;;) e đang thèm cái ấy quá mà ngoài này k biết chỗ nào làm :D

zorba_meow

Active Member
Em ơi, bên đó đưa cho chị có nhiêu đây à, hôm trước em dki cho bé nào để chị nhắn lại hỏi cho em. Với hôm qua mẹ Nấm có giao cho chị phụ kiện của em ấy :)), lang thang từ nhà này đến nhà khác :))
Em đkí 2 cái cho 2 đứa luôn, 1 cái free, 1 cái tính tiền chị ạ, chị hỏi giúp em với nhé >:D<

Hic, chị nói ra em thấy xí hổ ghê luôn đó mờ :(( em càng thấy mình thiệt là ... đoảng hết sức ~X(^:)^8-|

luuly78

Member
Em cho cả 2 đứa nhà em đi hết mà anh ui :D Hàng Vịt của nhà em đây =))

Cô nàng Vịt này siêu quậy quá chừng, ai bế cũng khè, tát, cắn ( giống y như thằng siêu quậy teppi nhà mẹ Nấm).

whitexsnow

Active Member
À, trong đó có nhà tài trợ bảng tên cho mèo à? có được xin ké k đây ;;) e đang thèm cái ấy quá mà ngoài này k biết chỗ nào làm :D
Hình như có chuyển phát nhanh đó em, em liên lạc với bạn bên SHop Mắt 3 Mí ấy. Web nè : http://matbami.com/

Em đkí 2 cái cho 2 đứa luôn, 1 cái free, 1 cái tính tiền chị ạ, chị hỏi giúp em với nhé >:D<

Hic, chị nói ra em thấy xí hổ ghê luôn đó mờ :(( em càng thấy mình thiệt là ... đoảng hết sức ~X(^:)^8-|
Uh , để chị hỏi lại giúp cho em nhé :x:x

tinytei

Member
==" Khi nào off nữa zỵ te ><" Em mún đi em mún đi T.T" Em có mua 5 cái bảng tên chổ Mí rùi hí hí :">
Không biết h dk có đc free 1 cái hem ta ;;) Mới rước 1 em ALD mới về :D
Không hiều thời tiết lúc này thế nào mà các em mèo ở nhà nấm tùm lum @@" đang chạy chữa và đã đỡ hẳn ra =="
Lần sau có bịch Kit ss nhớ để em 2kg đấy hix T.T

Gemma

Active Member
Quên mất là mẹ cháu chưa kịp gởi lời cảm ơn Shop Mắt Ba Mí đã tài trợ bảng tên mèo cho các thành viên buổi off lần trước. Mẹ cháu đã nhận được bảng tên do mẹ Hiền - WhiteXsnow chuyển sau buổi off vừa rồi. Bảng tên có tên Pammy, công chúa xinh đẹp nhà bà Gem và số điện thoại của bà cháu gắn trên nền bảng tên có hình dáng một đầu bé mèo tròn trĩnh rất dễ thương. Cảm hơn bạn Tân và bạn gái - chủ shop Mắt Ba Mí nhiều nhé! :x:x:x

Gemma

Active Member
Hình off ẹp đây Chủ nhà lên khoe dáng trước

Bé Ù - con gái của mẹ Ruby , xinh đẹp không kém gì mẹ Ruby đâu nhé

Tiếp theo là cu Míp bảnh trai xinh xắn của mẹ Như

Ai đây??

Tớ là Mip xinh trai đây :))

Trông tớ có oai phong không nào <):)

Con Vịt chụp nhiều mà được mỗi một tấm thôi, lúc nào cũng đòi đi tán zai làm mờ ảnh hết :-w

Nhíu Nhiu của mẹ Nấm, đang có 1 đàn con xinh trong bụng nhé :-*

Mẹ Hiền đã kiểm tra ti của Nhíu Nhiu rồi hả? Dzụ này cứ việc ngồi chờ off lẩu hoa thập cẩm thôi 8->:x

To Zorba & bố Huy: cảm ơn cô chú đã hỏi thăm, hai mẹ con chị đỡ nhiều rồi. Sáng nay Bánh Mì đã dí bố Bờm chạy có cờ :)):))

whitexsnow

Active Member
==" Khi nào off nữa zỵ te ><" Em mún đi em mún đi T.T" Em có mua 5 cái bảng tên chổ Mí rùi hí hí :">
Không biết h dk có đc free 1 cái hem ta ;;) Mới rước 1 em ALD mới về :D
Không hiều thời tiết lúc này thế nào mà các em mèo ở nhà nấm tùm lum @@" đang chạy chữa và đã đỡ hẳn ra =="
Lần sau có bịch Kit ss nhớ để em 2kg đấy hix T.T
Chỉ free bảng tên lần đó thôi nhé em, lần này có hay không thì em cứ điện hỏi bên anh chị ấy.

Chị cũng nhắc luôn là nếu mèo bệnh hay có các bệnh ngoài da thì hạn chế mang đi off nhé, nếu không sẽ lây lan cho các nhà khác hết. Nhất là Nấm, tốc độ lây lan khủng khiếp...

Mẹ Hiền đã kiểm tra ti của Nhíu Nhiu rồi hả? Dzụ này cứ việc ngồi chờ off lẩu hoa thập cẩm thôi 8->:x

To Zorba & bố Huy: cảm ơn cô chú đã hỏi thăm, hai mẹ con chị đỡ nhiều rồi. Sáng nay Bánh Mì đã dí bố Bờm chạy có cờ :)):))
Em kiểm tra rồi chị ạ, ti đỏ hồng, chắc bầu cũng được 1 tháng rồi, cứ chờ off ẹc tiệc tùng thôi chị à :D:D:D

Gemma

Active Member
He he, mẹ Nấm tha hồ mừng nhé! Biết đâu ra một lũ ginger cháu đây!

À, Hiền gởi cho chị xin tài liệu về bệnh tiêu chảy của mèo nhé. Bánh Mì đang bị đấy, hôm rồi chích hai mũi thấy đỡ thì phải. Thanks mẹ Hiền nhiều nhé! :x:x

lou_kute89

Ku Mập mặt đen thui lên hình ko thấy j nên có ít hình wa'. tội nghiệp con. hehe

Gemma

Active Member
Đợt trước Ku Mập được mẹ Gem chụp quá chời hình còn gì, bù cho đợt này 8->:x

vyle

Member
haizzz... tiếc thệt, em thiệt là tiếc khi không đi off được :(( :(( :((... phải chi hội mình " mần" thêm 1 lần off nữa hen8->8->8->