• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 2 ngày 19/02/2012(update)

Mẹ Vy và hai anh em Tim - Sammy

Mẹ Vy: Tim con hư quá nha, anh em lâu ngày gặp lại mà khè em là sao!

Mẹ Vyle xinh thế:). 2 anh em Tim với Sammy nhìn giống nhau cứ như 2 giọt nước ý nhỉ:). Mà sao lũ này trí nhớ ngắn hạn thế nhỉ=)), mới không gặp nhau gần 1 tháng mà đã quên nhau rồi cơ à

whitexsnow

Active Member
Mẹ Vyle xinh thế:). 2 anh em Tim với Sammy nhìn giống nhau cứ như 2 giọt nước ý nhỉ:). Mà sao lũ này trí nhớ ngắn hạn thế nhỉ=)), mới không gặp nhau gần 1 tháng mà đã quên nhau rồi cơ à
Em ơi ko xem hình mèo mà cứ đi kiếm hình gia chủ ngắm nghía thế em ơi :)). :">:">:">

Gemma

Active Member
Tiếp theo...

Vài bức toàn cảnh

Lại show hàng bé Béo đuôi to đẹp giai tiếp đây!

Không bạn bé này là đẻ tại nhà, đàn gồm có 4 đứa nhỏ. Bố nó là LilY màu vàng và mẹ nó là exotic xám. Nó sinh ra tại TPHCM mà. Chắc là bạn nhầm rồi :D
vậy mình nhầm nhọt rùi ^^ . tại giống nhau quá

Gemma

Active Member
Bạn Tân đẹp giai đang tuyên bố tặng các thành viên VCC dự buổi họp mỗi người một bảng tên mèo

Cu Tũn lân la làm quen mẹ Sheryl

Ai uống hết nước của Tũn rồi!

Ta đẹp ta có quyền kiêu!

Anh Bim ngồi giữa: hai đứa này sao giống nhau thế nhỉ, nhìn mỏi hết cả cổ!

Bim hỏi Tim: thế mày con nhà ai?

Bim ngồi tướng oai phết!

Mẹ Cam gia nhập hội núp gầm bàn, Bưởi - Pammy núp sau lưng mẹ Cam

Anh Béo: ê sao mày dám vào chiếm lãnh địa của ta

Úi mẹ ơi khát quá, không cho uống cũng uống đê!

Bim: chỗ nước này của anh đấy nhá Tim, cấm sờ vào!

So sánh tỷ lệ bé Béo và siêu mẫu chân dài

Tim sắp thành sư tử :))

Gemma

Active Member
Hê hê, một mình mình uống hết chỗ nước chè này chắc đêm này phê hết ngủ luôn :((

Pammy và mẹ Quỳnh Như

Bé này biết xài ống hút rất sành điệu

Phê lòi rồi!

Tũn con nhà chú Tân mập hơn 1kg so với lần off tháng trước, người tròn lẳn luôn

Cứ chụp ảnh con hoài mà chả cho ăn uống gì cả, giận rồi đấy!

Hàng nóng mới show lần đầu của nhà mẹ Quỳnh Như

Đô Đần trong vòng tay cô Zorba

Gemma

Active Member
Tiếp tục trao đổi về mèo

Chị Phù Dung đăng ký với Whitexsnow và Tân làm bảng tên cho bé mèo ở nhà

Đô Đô: Thế gian ai đẹp giai được nhường bằng ta!

Tũn: về chưa thì bảo? Họp chán bỏ xừ, chả có gì cho mềnh ăn!

Pammy trong lòng mẹ Như

Mãi đến cuối buổi off hai chị em Pamm - Sammy mới hoàn hồn, ngồi chơi tỉnh bơ trên ghế

Gemma

Active Member
Tiếp theo và hết

Những bức toàn cảnh trước khi mọi người giải tán, trước đó đã có khoảng phân nửa thành viên buổi họp về trước

Ớ, ai đi họp mang theo cả cái thớt thế này!

Pammy: về đi bà ơi, con buồn ngủ roài!

Không biết Gemma có chụp sót mèo nhà nào không, nếu có thì xin thành thật cáo lỗi nhá, vì có một số bé gia nhập hội trốn dưới gầm bàn nên Gemma chả biết có điểm danh sót em mèo nào trong số ảnh đã post trên đây không. Chúc cả nhà thưởng lãm ảnh vui vẻ ạ!

Nhân đây xin được cảm ơn ban tổ chức buổi họp, nhất là Sheryl và Whitexsnow đã bỏ công biên soạn và in ấn tài liệu cho buổi họp có nội dung sâu sắc và hữu ích cho mọi người. Rất mong nhận được tài liệu này trên email, cảm ơn Whitexsnow và Sheryl lần nữa :-*:-*:-*

Mimi83

Member
Xem ảnh lại nhớ thằng cu Đừn mắt híp quá! Cảm ơn mọi người đã cho xem ảnh đẹp. Chắc chắn sẽ có một buổi tương tự tại HN. Mong gặp mọi người trong đó một ngày không xa. :)

zorba_meow

Active Member
Biết mặt chị Zobra rồi nhé;)). Hóa ra bé mà chị Zobra đang bế là bé Belle à?? Xinh đáo để:x. Thế mà mẹ Zobra lại dám chê con xấu:p. Mà Belle đanh đá thế, khè cả cu Tim cơ à.
Ahaha, tính nết ở nhà nó ko có đầu gấu tẹo nào đâu em, ko biết ở nhà miết rồi đâm khủng hoảng hay sao mà đem ra đường cứ thấy mĩu với người là gầm gừ tất :-< Đến chị mà nó còn ko thèm nhìn, gầm gừ suốt!!!! x-(

Mà em ơi Zorba, đừng Zobra, tội chị :((

vyle

Member
sót nhiều em lắm mẹ Gem hỡi, vì các em cứ trốn dưới gầm bàn í, chỉ có cu Tim ngang nhiên nằm giữa sân khấu thôi

Ahaha, tính nết ở nhà nó ko có đầu gấu tẹo nào đâu em, ko biết ở nhà miết rồi đâm khủng hoảng hay sao mà đem ra đường cứ thấy mĩu với người là gầm gừ tất :-< Đến chị mà nó còn ko thèm nhìn, gầm gừ suốt!!!! x-(

Mà em ơi Zorba, đừng Zobra, tội chị :((
Sorry, type nhầm;))( 25 ký tự:D)

whitexsnow

Active Member
Loạt ảnh cho ku Bim và Bé Ù

Hihi, 2 đứa này được đặc cách cho 1 loạt hình do người chụp là chủ của nó, em chôm từ FB về đây chứ bữa đó em toàn chụp người chứ không có chụp mều :(:)((

Giới thiệu với mọi người ku Bim và Bé Ù là anh em cùng đàn của mẹ Ruby, lứa con thứ 3 của mẹ Ruby :))

Ku Bim nè, giống bố y :-*:-*

Míp hỏi Bim: Đang nhìn gái hả em :))

Cái thằng này mê gái không thèm trả lời anh à

Ý gái đang lấp ló đằng xa kìa Bé Ù ơi

Anh em ta cùng đọ dáng nào

Thằng nào đây, nhìn cái je

Khè cái je`, nhỏ con mà hung hăng à

Đây là Bé Ù xinh đẹp, đứa con gái giống mẹ nhất và đẹp nhất trong bầy