• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 2 ngày 19/02/2012(update)

whitexsnow

Active Member
Điểm danh lực lượng tham dự tham dự off

Đây là danh sách tham dự mình đang có, bạn nào chưa có tên vui lòng vào điểm danh và để lại thông tin nhé :D

Thành viên VCC (đông đủ cả :">:">:">)
1. WhitexSnow: 2 người + 1 mèo
2. Gemma: 1 người + 2 mèo
3. Vohoang: 2 người + 1 mèo
4. Zorba_Meow: 2 người + 1 mèo
5. Vyle: 2 người + 1 mèo
6. Quynhnhu_Cat: 1 người + ? mèo
7. Linp0: 2 người + 1 mèo
8. Tdt1706: 4 người + 2 mèo
9. Chị Sheryl
10. Chị Phu Dung

Thành viên khác

1. Pearlin - Châu
2. Hạnh - 2 người 1 mèo
3. Lou - 1 người 2 mèo

Tổng: 22 người + 14 em mèo :">:">

Bạn nào chưa có tên trong danh sách lên tiếng nhé, hiện giờ phòng chỉ đủ khoảng trên 20 người xí xi :D:D:D

vyle

Member
chị ơi, em thêm 3 người được hơm vậy, mấy người này là người quen của em, mê mèo lắm, đi với mình thử 1 lần rồi có gì đăng kí thành viên luôn nè

Mimi83

Member
Cả nhà mình, bao gồm Tý Hon, Tý Ty, Nhím, Đóm và Ốc, chúc Hội Mèo SG có một off thành công, nhiều tiếng cười và các cô cậu chủ xinh đẹp luôn làm vừa lòng các osin :):):):)

whitexsnow

Active Member
chị ơi, em thêm 3 người được hơm vậy, mấy người này là người quen của em, mê mèo lắm, đi với mình thử 1 lần rồi có gì đăng kí thành viên luôn nè
3 người là thêm 1 người thành 3 hay là thêm 3 người nữa vậy em iu :-??

vyle

Member
là thêm 3 người do chị yêu, 1 bà cô và 2 em nhỏ em nhỏ, nhà này yêu mèo cực, có 1 con mèo ta mập mắt hí mà cưng hơn con nữa

lou_kute89

Hiền ơi cho L đăng kí thêm 1 người nữa nhé. 1 mình Lou sợ giữ 2 bé mèo ko nổi ^^

zorba_meow

Active Member
Hic, em ngoài lề chút nhé, tình hình là chiều nay em ẵm thằng Boon và nó có vẻ bực mình em, em lấy tay sờ cái túm lông rối dưới bụng nó thì bị nó ôm tay, cắn ko thương tiếc, em rút ra, thì thấy nhiều dấu, và có một vệt dài hơi sâu rỉ máu. Em chẳng biết cái đó do cắn hay là do móng cào nữa. Ba em bắt em phải đi ra viện Pasteur chích, mà giờ thì em chẳng biết phải chích cái chi nữa >< Mà em thì ghét chích ngừa vô cùng :(( Em search gg thì thấy bảo chích uốn ván, người thì bảo chích dại. Em không biết sao luôn, có ai biết trường hợp này của em thì advice em với :-<

whitexsnow

Active Member
Hic, em ngoài lề chút nhé, tình hình là chiều nay em ẵm thằng Boon và nó có vẻ bực mình em, em lấy tay sờ cái túm lông rối dưới bụng nó thì bị nó ôm tay, cắn ko thương tiếc, em rút ra, thì thấy nhiều dấu, và có một vệt dài hơi sâu rỉ máu. Em chẳng biết cái đó do cắn hay là do móng cào nữa. Ba em bắt em phải đi ra viện Pasteur chích, mà giờ thì em chẳng biết phải chích cái chi nữa >< Mà em thì ghét chích ngừa vô cùng :(( Em search gg thì thấy bảo chích uốn ván, người thì bảo chích dại. Em không biết sao luôn, có ai biết trường hợp này của em thì advice em với :-<
Nếu do cắn mà mèo em chích dại rồi thì chị nghĩ không sao cả. Còn nếu móng cào có thể sẽ bị nhiễm trùng do móng nó tiếp xúc đủ thứ :(, còn chích cái gì thì chị chịu, chờ chuyên gia vào thôi em à :(

zorba_meow

Active Member
Nếu do cắn mà mèo em chích dại rồi thì chị nghĩ không sao cả. Còn nếu móng cào có thể sẽ bị nhiễm trùng do móng nó tiếp xúc đủ thứ :(, còn chích cái gì thì chị chịu, chờ chuyên gia vào thôi em à :(
Haiz, vậy là em phải ra đó chen chúc vật vờ chờ đợi để hỏi người ta rồi chờ phán xét của bác sĩ :)) Toi cả một ngày trời %-( Cũng tại cái thằng ôn con :(( Nó là chuyên gia ôm tay em mà cắn, thằng này dã man rợ quá đi mà :(( Cưng chiều đâm hư thân :-<

luuly78

Member
Hic hic... CN tuần trước chị tắm cho thằng Teppi cũng bị nó cào và cắn thủng tay. Nhưng chị chỉ rửa vết thương bằng nước muồi pha loãng sau đó bôi mỡ Tetracilin ( mỡ nhỏ mắt) xong rồi thôi, giờ thì cũng lành hết rồi. Thế Boon chích ngừa dại chưa? Nếu chưa cẩn thận thì đi chích còn không thì chẳng sao đâu. Cô Zorba đừng lo lắng quá nhé!

vyle

Member
thường thì mèo cún nhà mình nuôi là an toàn rồi đó em ( có chích ngừa thì còn an tâm hơn), chị là hay bị dính chưởng của tụi nó nhất, nên cứ rữa sạch tay là ổn thôi

Chị ơi, em nghĩ nếu Boon chích ngừa dại rồi thì không sao đâu ạ, còn nếu chưa thì mới phải hỏi ý kiến bs xem có phải tiêm không thôi. Còn về uốn ván thì theo em là nếu giữ vệ sinh sạch sẽ và vết thương không lớn lắm thì cũng ít có khả năng xảy ra lắm. Em suốt ngày bị Mít cắn cũng quen rồi thành ra không sợ. Nhưng mà nếu cẩn thận thì cứ đi bs cho yên tâm chị ạ.

zorba_meow

Active Member
Hì hì, cảm ơn moị người nhé, em cũng hay bị con mĩu này cào cắn lắm, nhưng cũng thành quen, chỉ là hôm qua ba em thấy nó hơi to to, nên bắt em đi chích ngừa thôi, chứ thằng Boon ngay từ lúc đầu về là đã tiêm ngừa dại rồi mà ^^ Thôi thì cứ thử ra bsĩ hỏi đại vậy.

Thanks mọi người ! *hun chùn chụt* >:D<