• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Hà Nội lần 4 ngày 2/6/2012

Sheryl

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Hà Nội sẽ tổ chức off lần 4 theo định kỳ của CLB

Thời gian: 3h chiều Thứ 7 ngày 2 tháng 6 năm 2012

Địa điểm:
Thủy Mộc Trà - Số 1 ngõ 1 Trường Chinh. Ngay phía sau mấy quán Karaoke ở ngã tư Vọng x Trường Chinh.

Bản đồ :

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Tiêu chảy ở mèo phần II - nhìn shit đoán bệnh”
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC (v/v tự sản xuất đồ chơi cho mèo).

Ở phần trước chúng ta đã được biết rằng tiêu chảy ở mèo do rất nhiều nguyên nhân khác nhau cũng như cách xác định nguyên nhân sơ bộ. Ở phần II các bạn sẽ được đi sâu hơn một chút, làm thế nào để nhìn shit mà đoán được bé đang bị tổn thương ở đâu :D.

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC và thành viên lần đầu tham dự. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký:
Đăng ký tham gia CLB mèo Việt Nam

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC:
Quy tắc đạo đức và điều lệ CLB mèo Việt Nam

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

Các bạn nào đi được/ không đi được vui lòng thông báo tại topic để mình tổng kết số người chuẩn bị tài liệu cho hợp lý nhé.

X

xuka3691

Guest
e điểm danh 1 người............................................

E cũng muốn xí xớn đi :D e chưa đăng ký làm thành viên, để em rủ thêm đồng bọn chị sheryl nhé >_< hôm đấy chắc 2 người 1 mèo...

kunluvv1994

Member
E cũng muốn xí xớn đi :D e chưa đăng ký làm thành viên, để em rủ thêm đồng bọn chị sheryl nhé >_< hôm đấy chắc 2 người 1 mèo...
Nhọ vs Nồi sợ ra đường thế chắc chị vác Chấu đi hả chị :x con giặc đấy sợ mèo , chị cẩn thận không nó ..... cả ra nhà đấy T_T

Nhọ vs Nồi sợ ra đường thế chắc chị vác Chấu đi hả chị :x con giặc đấy sợ mèo , chị cẩn thận không nó ..... cả ra nhà đấy T_T
>.< sau 1 thời gian ở nhà chị, chấu nó trơ với ng lạ roài (bạn chị đến nhà suốt :p ôm chấu thoải mái, mà nhà chị nhiều chó mèo nữa mà ^^ k lo ị bậy đâu), cũng muốn vác 3 mèo đi mà chỉ ôm đc 1 đứa :( nếu kiếm đc túi đựng pet thì mang đc 2 đứa cơ >_< từ giờ đến hđó có thay đổi sẽ báo lại...

^^ mong tới t7 ghê!!!

Em đang băn khoăn không biết có nên mang con mèo chửa trụi lông nhà em đến bắt đền chủ tịch VCC không nhỉ;))???

Sheryl

Active Member
Em đang băn khoăn không biết có nên mang con mèo chửa trụi lông nhà em đến bắt đền chủ tịch VCC không nhỉ;))???
Mèo chửa trụi lông trụi móng chứ :)). Bao công vất vả mà được có 2k tiền công :((.

Nhà cháu đăng ký 1 người 1 mèo (candy hoặc bambino).

kunluvv1994

Member
chị ơi , h` em mới đọc kĩ lại là 3h chiều mới off , vậy cho e đk 2 người 1 mèo nhé , e chưa đk thành viên ạ :)

Nhân dịp VCC Offline 2/6 và nhân dịp ngày quốc tế thiếu nhi 1/6. Dodo petshop sẽ tặng các em mèo đi offline mỗi em 1 túi sữa tắm và 1 túi hạt cỏ sample, chúc buổi offline ngày mai tốt đẹp

Sheryl

Active Member
Quà tính trên đầu mèo nên mọi người cố gắng mang con đi off và đăng ký danh sách để Đô Đô mang đủ số lượng quà nhé ^^. Mấy cái nhà đăng ký ở trên chỉ mang người mà không mang mèo là không có quà đâu đấy.

Ngày mai có thể mưa giông rải rác nhưng mưa một lát rồi tạnh hay mưa lất phất thì không ảnh hưởng tới off nhé. Chưa hôm nào VCC HN off mà trời nắng cả mà thấy vẫn đông vui lắm ạ ^^. Nếu có vụ bão bùng gì thì mình sẽ thông báo sau :D. Cơ bản thống nhất là nhà ta tinh thần off cao hơn thời tiết nhé :p.

Sheryl

Active Member
VCCers ở SG bay ra HN gấp để off còn hốt quà nào :))
Hồi Mắt Ba Mí tặng quà trong SG mẹ cháu cũng phải bay vào gấp để nhận quà còn gì :)). Giờ SG cũng bay ra ngoài này đi :D.

Chị ơi em 2 ng 2 mèo nhé ^^ đăng ký thêm 1 mèo chị ạ, hehe, nghe vụ quà cáp là hớn ngay!!! Chưa là thành viên thì vẫn có quà chị nhỉ? :x

kokokiukiu

Active Member
Quà tính trên đầu mèo nên mọi người cố gắng mang con đi off và đăng ký danh sách để Đô Đô mang đủ số lượng quà nhé ^^. Mấy cái nhà đăng ký ở trên chỉ mang người mà không mang mèo là không có quà đâu đấy.

Ngày mai có thể mưa giông rải rác nhưng mưa một lát rồi tạnh hay mưa lất phất thì không ảnh hưởng tới off nhé. Chưa hôm nào VCC HN off mà trời nắng cả mà thấy vẫn đông vui lắm ạ ^^. Nếu có vụ bão bùng gì thì mình sẽ thông báo sau :D. Cơ bản thống nhất là nhà ta tinh thần off cao hơn thời tiết nhé :p.
Eo ôi,sao chủ tịch quá đáng xế,thông báo tặng quà phải đi kèm từ đầu với thông báo off thì em mới biết để dù mèo có hư vẫn phải vác đi để nhận quà chứ.:(
Hức.......hức......òa .....òa........:(:)(:)((

Sheryl

Active Member
Eo ôi,sao chủ tịch quá đáng xế,thông báo tặng quà phải đi kèm từ đầu với thông báo off thì em mới biết để dù mèo có hư vẫn phải vác đi để nhận quà chứ.:(
Hức.......hức......òa .....òa........:(:)(:)((
H đăng ký lại vẫn được mà :))