• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 11-8

ANh em hội Mali quy củ và tình cảm quá, hi vọng có dịp được diện kiến và tập chung với các bác. Hình như trong hội có ông anh gần nhà em ( tên Tuấn Anh) nhà ở Nguyên Lương Băng hay sao ý.

tran van hoan

Active Member
ANh em hội Mali quy củ và tình cảm quá, hi vọng có dịp được diện kiến và tập chung với các bác. Hình như trong hội có ông anh gần nhà em ( tên Tuấn Anh) nhà ở Nguyên Lương Băng hay sao ý.

Chuẩn rồi đó bạn ạ , Tuấn Anh ngày trước chơi Buly bây giờ chuyển sang chơi Mali

Ha Tuan Anh

Member
Đúng rồi bạn ơi. Bạn ở đoạn nào NLB vậy? Hôm nào anh em mình gặp mặt cho các cún giao lưu với nhau cho vui nhé

HI bác Ha Tuan Anh .
Em cũng ở NLB và là bạn học của em gái bác ngày xưa ( Hà Lan Phương đúng ko ạ nhưng lâu lắm rồi) nên mới biết bác. Mấy hôm thấy em Mali trước cửa nhà bác.
Em thì đang nhăm nhe đàn Bos sắp ra lò nên hiện giờ chỉ lên 4rum học hỏi các bác thôi. Cuối năm có đk sẽ tham gia với các bác cho có anh có em.

HI bác Ha Tuan Anh .
Em cũng ở NLB và là bạn học của em gái bác ngày xưa ( Hà Lan Phương đúng ko ạ nhưng lâu lắm rồi) nên mới biết bác. Mấy hôm thấy em Mali trước cửa nhà bác.
Em thì đang nhăm nhe đàn Bos sắp ra lò nên hiện giờ chỉ lên 4rum học hỏi các bác thôi. Cuối năm có đk sẽ tham gia với các bác cho có anh có em.
Bạn mình lại có anh em chơi cùng rồi! Vào nhận người quen đi bạn ơi!

bưởi

Member
HI bác Ha Tuan Anh .
*
Không nên câu nệ giống này giống kia mà thành thoí quen "fans" chó . Sân do anh Ngọc hỗ trợ tối đa không phải chỉ để dành riêng cho anh em Malinois . Anh em Malinois cũng muốn khoảng sân ấy càng ngày càng trĩ nên chuyên nghiệp hầu có thể biế thành một điểm tập chung nghiêm chỉnh cho tất cả các giống chó , bất cứ ai có yêu cầu mà giữ được sự nghiêm chỉnh trong ý thức và trong sinh hoạt .
Nhóm chó Beauceron hay nhóm chó Rot , chó Dob , Gsd hay chó Phú thậm chí chó Pitbul cũng có thể vào sân , chỉ vơí điều kieẹnn là MANG Ý THỨC CHUYEN NGHIỆP . Ngày hôm nay ta còn bì bõm nhung ngày mai ta chắc chắn sẽ vững vàng . Suy nghĩ này cần có trong tất cả các anh chị em đang có ý thức nuoi và muốn dạy chó cảnh khuyển bảo vệ hoặc chỉ thuần Altiligy (Vâng lệnh hòa đồng ).
Mỗi nhóm chẻ ra tập riêng lẻ , vừa tốn kém vừa kém hẳn hiệu năng các bài xã hội (mà đây là bài quan trọng nhất của chó bảo vệ ) . Chi bằng sát vai nhau lại , chia giờ chia ngày đẻ phủ kín thơì gian cho sân tập, chia sẽ vơí nhau những tốn kém của sân bãi ...Nếu được vậy , khó gì chuyện một năm sau VN đường bệ dắt chó vào sân Workingdog đa quốc gia.
Tự tin mà bước đi . Anh em malinois đã có những bước khơỉ đầu rất ấn tượng . Tuy rằng đang "phanh cực phanh " tốc độ tấn công của malinois hànoii , nhưng phía trước chắc chắn còn hứa hẹn nhiều sự trưởng thành hơn .
Hy vọng các anh chị tạo được phong trào cảnh khuyển an ninh dân sự lan ra khắp các thành phố khác .
Mong lắm thay .

Ha Tuan Anh

Member
HI bác Ha Tuan Anh .
Thế thì hay quá rồi. Anh cảm thấy em hơi bị gần nhà anh đấy Trường nhỉ. Lúc nào rảnh alo anh 01689938888 cafe nhé.

Mit2011

Member
Hehe đến anh ông anh toàn được ông anh chiêu đãi trà Cung Đình ngon quá rồi nghĩ j đến Cafe nữa
Tuấn Anh phải đòi ông Hoan già rủ đi nhắm rượu...... chân gà cơ....
món tủ của anh Hoan đó.. thả Kenton và Athen ra 1 lúc thì tha hồ gà mà nhắm....=))=))=))

Ha Tuan Anh

Member
món tủ của anh Hoan đó.. thả Kenton và Athen ra 1 lúc thì tha hồ gà mà nhắm....=))=))=))
Thế àh anh.Em tưởng đợt này anh Hoan CHÁN món chân gà đó rồi

Thế thì hay quá rồi. Anh cảm thấy em hơi bị gần nhà anh đấy Trường nhỉ. Lúc nào rảnh alo anh 01689938888 cafe nhé.
Ok bác.
Em cũng khoái nuôi dòng chó to từ lâu rồi. Trước đây có nuổi Dob được 1 năm nhưng nhà chật nên phải tặng ông chú. Rồi chuyển qua Phốc cho lành thì cũng đc 4 tuổi thì em nó qua đời sau khi bị anh PQ lai cắn lúc ra công viên... híc... nguyện từ đó có nuôi thì phải là chó to.
Em thì cũng khoái Mali lắm nhưng đọc thì có vẻ nuôi và huấn luyện em nó cầu kì quá, nên đang ngâm cứu dòng Bos mà bác Bưởi mới du nhập về, dân dã và dễ hoà nhập hơn. Bao giờ sắm được 1 em tối tối đi làm về alô cho bác ra công viên 1-6 cho mấy em nó giao lưu bác nhé. ( vụ này phải nhờ ông anh trong hội lâu rồi tư vấn và đặt gạch cho em khi có đàn mới sinh):)

vanglai213

Active Member
Đề nghị Admin , vào xóa bài dùm cái, hiện nay box bị spaw thường xuyên .Nhờ Admin band luôn nick này đi dùm .

Anh Mit đá xoáy quá! Anh Hoan bực mình lại mang cả hộp chân gà Mỹ Miều đến cho anh em nhắm rượu bây giờ!!!

*** Anh Hoan ơi Chân Gà Mỹ Miều ở Trung Tự nhé! ngon lém!!!

tran van hoan

Active Member
Các bác có nên cân nhắc làm lại cây cầu hẹp và cây cầu bập bênh cho nó rộng ra 1 chút để cho các cún dòng đại có thể đi lại dễ dàng không ạ ? ở dưới đây là dụng cụ tiêu chuẩn theo bước đi của con chó , vì với dòng trung thì đi thoải mái , nhưng với dòng đại sẽ bị bước hụt chân , khi bước hụt chân và ngã thì con chó sẽ không làm nữa vì sợ đau ......... và thực sự là nó rất đau vì bị cọ vào lòng trong của chân vào thanh sắt chữ V của khung cầu .

DoDuyHoa

Member
Các bác có nên cân nhắc làm lại cây cầu hẹp và cây cầu bập bênh cho nó rộng ra 1 chút để cho các cún dòng đại có thể đi lại dễ dàng không ạ ? ở dưới đây là dụng cụ tiêu chuẩn theo bước đi của con chó , vì với dòng trung thì đi thoải mái , nhưng với dòng đại sẽ bị bước hụt chân , khi bước hụt chân và ngã thì con chó sẽ không làm nữa vì sợ đau ......... và thực sự là nó rất đau vì bị cọ vào lòng trong của chân vào thanh sắt chữ V của khung cầu .

Bác Hoan nói rất chuẩn.Như buổi tập hôm 11-8 e cũng thấy con của bác Lai thì phải nó leo lên xong bị ngã rồi thế nào nó cũng ko lên nưa.