• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo buổi tập ngày 07/10/2012

tran van hoan

Active Member
Hôm 7/10 em có đi xem các bác tập, em thấy thích lắm!

Nhưng lượng sức mình, tay em bé bằng một nửa tay các bác, tay các bác cơ bắp cuồn cuộn, tay em lẻo khẻo. Em lại là nữ, chạy thì lạch bạch, chậm và vụng về, em đứng làm quân xanh cho mấy chú chó thiện chiến của các bác cắn thì nó cắn em một cái chắc em gãy tay luôn, nó cắn vào mặt thì tàn phai hết nhan sắc :)):)):))

Em hỏi tí ạ, có gì không phải các bác bỏ quá, sao các bác không thuê một anh ở chợ lao động đứng làm quân xanh, thuê anh này một buổi chắc chỉ 100K/buổi, nhiều người góp tiền trả thì mỗi người đóng mấy chục thôi.

Quân xanh sức khỏe đầu tiên là vốn quí , nhưng không phải dùng sức khỏe mà tập với những chú Malinois được , quân xanh có thể nói là trình cao hơn Huấn luyện Viên một bậc , kỹ thuật di chuyển cùng kỹ năng và lấy hơi thở sao cho quần nhau với chó không mệt là cả 1 nghệ thuật , ngoài ra quân xanh còn phải biết đoán tính cách của con chó đó để kích lại còn khó hơn , chứ không phải nghĩ đơn giản là cứ cho con chó nó lao vào cắn là làm được quân xanh chị ạ .

Inbob

Quân xanh sức khỏe đầu tiên là vốn quí , nhưng không phải dùng sức khỏe mà tập với những chú Malinois được , quân xanh có thể nói là trình cao hơn Huấn luyện Viên một bậc , kỹ thuật di chuyển cùng kỹ năng và lấy hơi thở sao cho quần nhau với chó không mệt là cả 1 nghệ thuật , ngoài ra quân xanh còn phải biết đoán tính cách của con chó đó để kích lại còn khó hơn , chứ không phải nghĩ đơn giản là cứ cho con chó nó lao vào cắn là làm được quân xanh chị ạ .
Cảm ơn anh.

Thế mới biết là mình thiếu kiến thức. Hì

Em sẽ đi hóng thêm vài buổi nữa.

Chúc các bác khỏe tiếp tục niềm đam mê

MalinoisVN

Vietpet sponsor
Cảm ơn anh.

Thế mới biết là mình thiếu kiến thức. Hì

Em sẽ đi hóng thêm vài buổi nữa.

Chúc các bác khỏe tiếp tục niềm đam mê
Có phải bạn là người phụ nữ "bí ẩn" trùm áo "nija" đi cùng chồng và chiếc xe Mẹc đen cả buổi trấn áp vòng ngoài sân tập?
Các buổi tập sau của CLB mời vợ chồng bạn cứ vào tham gia và trao đổi cùng các anh em... CLB luôn chào đón tất cả các bạn có chung niềm say mê và sở thích Huấn luyện nghiêm túc.

.

Inbob

Có phải bạn là người phụ nữ "bí ẩn" trùm áo "nija" đi cùng chồng và chiếc xe Mẹc đen cả buổi trấn áp vòng ngoài sân tập?
Các buổi tập sau của CLB mời vợ chồng bạn cứ vào tham gia và trao đổi cùng các anh em... CLB luôn chào đón tất cả các bạn có chung niềm say mê và sở thích Huấn luyện nghiêm túc.

.
Hôm nay em mới đọc bài này.

Hôm qua các bác biết mặt em rồi ạ. Trời nắng quá, em phơi nắng một lúc thì từ người Châu á sẽ biến thành người Châu Phi, chứ không có mục tiêu gì bí ẩn đâu ạ.

Em rất yêu chó, các bác để ý sẽ thấy chó nhà em theo em hơn là ông chủ. Hì hì, mặc dù bữa nào ông chủ cũng dành phần cho chó ăn nhưng chó vẫn theo em hơn, kể từ khi nó còn bé tí 2 tháng tuổi về gia đình em, nó đã theo em rồi, nhất là con béc giê.

Từ buổi sau, gia đình em sẽ đi tập đúng giờ, theo giáo án của các bác. Cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ.