• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thân chào diễn đàn

nguyenxuankhuon

^:)^ Mình mới nuôi một số bồ câu gà :mỹ và bắc kinh. cho mình hỏi chế độ dinh dưỡng cho chúng có khác gì so với thái không
Mình mua đem về nó đẻ được một cặp trứng rồi nín luôn mong các bạn giúp đỡ:nailbitting:

nó vẫn là bồ câu nên cơ bản chế độ dinh dưỡng như nhau. Có chăng mục tiêu khác nhau nên cho ăn khác một chút thôi. Bạn nên cho nó ăn cám là hay nhất.

Nó nín đẻ bao lâu rồi? Cũng có khi bạn mua phải con già nên nó đẻ chậm hơn những con khác. thường thì sau khi bỏ ổ khoảng 10 ngày đến 15 ngày là nó đẻ lại. Còn cách thì cũng nhiều lắm, nhưng chủ yếu vẫn chăm cho chim no, chim khỏe thì nó sẽ đẻ thôi.

(hiện nay có một số nick ảo do một ai đó xấu tính đặt ra nhằm chơi xấu một vài thành viên trong diễn đàn. nên bạn phải cẩn thận và đăng hình đàn chim của mình lên nha)

hoang80

Member
Chà, lại thêm một nick mới xuất hiện, chắc mode lại phải truy tìm ID và band nick nếu như đó là nick ảo của một ai đó.

Nói thiệt bữa ra ngoài quán 12, người ta cũng đoán ra người hay lập nick ảo đó, nhưng họ còn muốn giữ cho người đó một chút thể diện trên diễn đàn nên thôi không nói thẳng họ tên địa chỉ ra thôi. Nhưng anh em thấy khó chịu với người đó lắm, và khi đã khó chịu thì dễ bị tẩy chay và cho ra rìa lắm đó.

^:)^ Mình mới nuôi một số bồ câu gà :mỹ và bắc kinh. cho mình hỏi chế độ dinh dưỡng cho chúng có khác gì so với thái không
Mình mua đem về nó đẻ được một cặp trứng rồi nín luôn mong các bạn giúp đỡ:nailbitting:
Chào bạn tham gia dđ bạn cho mình xem chim bắc kinh của bạn để mở rộng tầm nhìn ...thanks..

Chào bạn: nuôi thái thì rất dể, nuôi kiểng thì khó đấy mình thấy 1 bác nuôi bc gà ở bình chánh cho chúng ăn thêm băp hạt trắng và cả đậu nành nữa chim đẻ tốt lắm. Bạn đừng cho nó ăn hạt ngủ đị nó không đẻ được đâu. Mong chim bạn sớm đẻ lại và gởi hình lên cho mọi người xem nhé....:wave: