• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tháng Mười một - Hai em bé ngủ ngoan trong giỏ...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hà Nội cuối thu, hơi se se lạnh..

Hai bé mèo nhà Pumpkin đã trở nên hơi hơi lười biếng, và ưa nằm ngủ ấm hơn là chơi đùa...

Mến tặng các bạn yêu mèo mấy tấm ảnh nhà Pumpkin- Chúc các bạn Tháng Mười Một hạnh phúc...

ngarua1610

Lucy dễ thương quá chị ạ :x.Nhìn cái bụng của Lucky thích thế.Nhìn 2 em ngủ vơi nhau trông ngoan quá :).Em thấy Lucy giống Bim nhà em lắm, mặc dù Bim nhà em ko phải mèo Anh lông ngắn, nhưng pha màu xám trắng nhìn giống nhau lắm ý.Chúc 2 bé nhà chị mùa đông ấm áp nha :)

Lucy dễ yêu quá ! lông nó đẹp thật ! hôm em đến ôm nó nhưng không ôm được lâu ... tiếc quá ... phải chi con bé dễ tính 1 tí, cho em ôm ấp nó lâu lâu 1 tí nhỉ ? ...

anh Lucky to mấy cân rồi chị ;;) mùa đông lạnh, nó có ngủ đông như bear không ? ;;) đùa đấy :-j đông lạnh mà được 1 thằng ấm áp như nó là sướng lắm nhé =p~ chị Pump sướng thật đấy, 2 cưng 2 tay luôn nhé :)

rình bữa nào chị rảnh rảnh em mang 2 cưng của em qua phá bĩnh chị chơi nhỉ, hihi ... chị Pump có cưng Lucy với Lucky, ấp ám mùa đông nhé ! em có cưng Hồ Ly với Ngân Hồ, ôm chúng nó như ôm 2 cái chăn bông í, thích lắm ! hay chị cho em nhóc Lucy nhé, cho thành chăn bông thứ 3 luôn, hihi ;;) ( chơi với chị riết cũng quen luôn, suốt ngày cười ... )

knoor

Member
Nhìn 2 bé ngủ trong cái giỏ mà ghét thế. Mà hình như cái giỏ hơi bé so với kích thước của chàng và nàng rồi chị ạ. Em thích mèo béo lắm mà 2 bé nhà em cứ gầy nhom à, chị chia sẻ bí quyết cho em nhé!

meobeou

Member
Nhìn mặt em Lucy ghét quá. Hom này đi offline bạn Pumpkin mang e Lucy đi cho cả nhà ngắm nhé....

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nhìn 2 bé ngủ trong cái giỏ mà ghét thế. Mà hình như cái giỏ hơi bé so với kích thước của chàng và nàng rồi chị ạ.
Từ hồi có Lucky, chị đã mua cho nó mấy đời giỏ, giỏ mây giỏ nhựa, giỏ to giỏ bé chả thiếu kiểu gì... Nhưng nó chỉ thích nằm trong những cái giỏ bé thôi, vì giỏ bé còn gối đầu được... Chắc nó quen ngủ gối tay chị ấy mà.

Thời tiết lành lạnh này, đêm ngủ mỏi tay lắm cơ, vì Lucky cứ phải gối tay thì mới ngủ ngon được...

Off Mèo lần tới mình sẽ cho cả 2 đứa đi, cho cả nhà bế & ôm cái bụng tròn hồng xinh của Lucky nhé...

Em thích mèo béo lắm mà 2 bé nhà em cứ gầy nhom à, chị chia sẻ bí quyết cho em nhé!
1. Tẩy giun cho các bé.

2. Cho các bé ăn đồ bổ dưỡng: gan tươi hấp, hạt khô loại tốt, trứng vịt lộn (lưu ý không cho ăn gan & trứng vịt lộn trong cùng 1 ngày)

3. Cho các bé chơi dưới nắng

4. Giữ sạch & vệ sinh sạch sẽ nơi các bé sống & chơi đùa...

anhbob

Member
Công nhận là phải phục tài Phượng ghê, chụp được ảnh các bé đẹp ơi là đẹp. Mèo nhà mình chẳng chịu chụp ảnh gì cả,nhất là cái thằng Đen bây giờ, cứ giơ máy ra là ngoảnh mặt đi.

tsunami

Member
Lucy có cái bụng hay ghê, nó đang có bầu hả bạn? hihi
Còn em Lucky có cái mặt thật đẹp, nó là mèo gì vậy?, trông mặt giống mèo Anh quá

hana04nt

Member
Em thì yêu cái bụng thằng Pumpkin vô cùng.Chỉ tiếc là chưa được ôm cái bụng mỡ của thằng cu lần nào thôi.
Mà em nhìn Lucy cứ như là bạn giai ý.Trộm vía mẹ Phương chăm sóc thế nào mà con bé gần bằng anh Lucky rồi cơ đấy.
Mấy đứa nhà em cũng thích ăn gan lắm, nhưng mà là gan rán cơ chứ luộc chúng nó không khoái lắm.Trứng vịt lộn thì chả thèm ăn luôn í.Ăn thịt ăn cá ăn pate thì nhiều mà ăn hạt khô thì ít.Thế mà cả mấy đứa trông đều như người mẫu í.Chả biết đến bao giờ mới có cái bụng mỡ thế kia.huhu
PS: mê cái ảnh thứ 2 ở post 1(thằng Lucky nằm) vô cùng.2 cái chân như con ếch í
không hiểu tại thằng cu béo quá hay cái đuôi em nó ngắn quá chị P nhỉ.hêhê

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Lucy có cái bụng hay ghê, nó đang có bầu hả bạn? hihi
Còn em Lucky có cái mặt thật đẹp, nó là mèo gì vậy?, trông mặt giống mèo Anh quá
Bé có bụng to là Lucky bạn ạ, nó chưa bao giờ có bầu vì đơn giản, nó là mèo đực, thiến rồi.

Còn bé lông xám pha trắng là Lucky, mèo Anh lông ngắn đó...

tsunami

Member
Bé có bụng to là Lucky bạn ạ, nó chưa bao giờ có bầu vì đơn giản, nó là mèo đực, thiến rồi.

Còn bé lông xám pha trắng là Lucky, mèo Anh lông ngắn đó...
Sao bạn lại thiến nó, tội nghiệp nó quá :((
Mình nuôi mèo mình không nỡ đâu, thấy ghê ghê. Trước giờ cũng nuôi vài em đực rồi, không thiến nên tụi nó bỏ đi hết :))
Lucy là mèo Anh lông ngắn ??? sao lông của em nó loang lổ thế nhỉ? Lai với mèo gì rồi ?

Lucy là mèo Anh lông ngắn ??? sao lông của em nó loang lổ thế nhỉ? Lai với mèo gì rồi ?
À, tớ giải đáp hộ chị Pump: nhóc Lucy là mèo Anh, mẹ nó là mèo lông dài, đi chơi với 1 con lông ngắn > nhóc con :D đúng không chị Pump ?

Tớ cũng giống tsunami, chả thiến con nào hết :)) rốt cuộc đi hết luôn =)) mama thì có ý định thiến mấy lần rồi, nhưng tớ cứ xin xỏ lần lữa mãi, cuối cùng đi hết trơn =)) Chị Pump là chị ý muốn thiến thằng bé, để nó ở với chị í mãi, không đi kiếm bạn :D

hihi, mắc tính lanh chanh, chị Pump bỏ qua nhá :D

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Mình nuôi mèo mình không nỡ đâu, thấy ghê ghê. Trước giờ cũng nuôi vài em đực rồi, không thiến nên tụi nó bỏ đi hết :))
Ui, phải thiến chứ bạn..

Mình yêu mèo như yêu con, nhưng mình hiểu là cuộc sống sinh lý của mèo không giống của người đâu bạn ạ. Bạn thiến nó, sẽ có những lợi ích sau đây:

- Mèo sẽ ở cùng mình mãi mãi

- Mèo sẽ đẹp đẽ mượt mà, và hiền lành đi rất nhiều

- Sẽ không có những chú mèo con bị bỏ rơi nữa...

Còn Lucy thì khi mua, người ta bảo nó là mèo Anh lông ngắn, nhưng nó là mèo gì thì mèo, mình vẫn yêu nó lắm... Yêu tất cả các chú mèo...

meoluoi8x

Member
nhìn mặt thằng mèo béo của chị nhìn ranh ma quá đấy , mà chị cho nó ăn kiêng đi thôi , chứ bụng phệ phát tướng rồi đấy , nhìn như chửa ý hihih

Mèo nhà Pumpkin tạo dáng pro quá...nhìn vừa buồn cười vừa béo mườm vừa ấm...:x mùa đông có mèo là nhất. Tớ đi ở trọ nên thèm mèo lắm, huhu, đợt này quyết định thuyên chuyển hộ khẩu 1 bé ở nhà ra đây, chứ k thì thèm lắm, nhất là nhìn mấy em mèo béo như nhà Pumpkin ý...ấm ấm là...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Không đừng được, lại gửi ảnh vậy..

Mấy hôm nay thì lạnh thật rồi, mấy chú mèo của Pumpkin phải mặc áo ấm chống lạnh..

Chúng nó xinh quá, lại phải đưa ảnh lên cho cả nhà ngắm đây..

Ba anh em nhà nó đây (Lucky; Lucy & con nuôi Princess):

Cái gì ngoài kia thế hở mày? - Chịu, tối mò mò, bố ai mà nhìn được?

Giấc ngủ ngắn trước bữa cơm tối, anh em mình yêu nhau ghê...

Ăn no rồi, bây giờ ngồi nhìn thiên hạ tí...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chùm ảnh Princess xinh đẹp..

Mình là Princess, mình gốc Trung Quốc, được một ông Canada nuôi... Hiện tại ông ấy đi vắng nên nhờ mẹ nuôi trông mình giúp trong nửa tháng... Mình hình như cũng hơi yêu mẹ nuôi nhưng mình chả ưa gì hai đứa nhà mẹ, chúng nó vừa xấu vừa quê vừa đần... Mình đặc biệt ghét Lucy, nó là con gái mà nặc nô lắm, suốt ngày dọa dẫm mình, nhưng khi nào tức mình khè cho 1 phát thì chạy quáng quàng quàng lên...

Hôm nay có nắng, mình thích ở dưới ánh nắng ấm lắm:

Xem nào, ngoài kia có gì hay ho không nhỉ?

Chả có gì sất, rét bỏ xừ đi được..

Tập thể dục tí, đảm bảo sức khỏe để nện nhau với 2 đứa ngốc kia..

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Lucky, thiên thần không biết bay..

Mình là Lucky, chắc nhiều bạn biết mình rồi..

Mùa đông đến, mình sợ lạnh lắm nên đồng ý để mẹ mặc cho cái áo diềm dớ dẩn này vào.. Nhiều người bảo trông mình như hệt một thằng pê đê. Mình chả quan tâm, đó là một cách thể hiện cá tính. Chả con mèo nào giống mình cả, ầu ze...

Nào, ăn cơm xong ngồi dưới sàn một tẹo cho mát mông

Mát đủ rồi, lên giường ngồi cho ấm mông trở lại:

Mỏi lưng rồi, nằm tí nào:

Buồn ngủ rồi đấy:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Hai nàng công chúa hiền của Pumpkin đây

Mình là Lucy, mình hơi xinh một tí thôi đấy nhé..

Mình biết 3 thứ tiếng đấy nhé:

-Hết-​