• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thái Bình vui mừng đón Rottweiler

hoangtkv

Active Member
Nhìn nền nhà bác này, thêm cả nội thất nhà sơ sài mà chơi chó xịn đủ nói lên niềm đam mê về chó của bác ý. Lăn tăn thì vẫn là lăn tăn thôi.

Chúc mừng Bác, hiện tại câu lạc bộ Rottweiler cũng vừa mới thành lập tại TPHCM đó bác.
Mời Bác gia nhập để mọi người có dịp giao lưu.
Nếu được Bác cho xin vài tấm hình cận cảnh em nó nữa nhé!!
Thân

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Rốt cày thay trâu!

Rốt cày thay trâu!

Thái Bình có Bác Nông..Nhâm,
Ruộng " Cò gãy cánh sao không thấy bờ".
Trâu cày, bừa mãi mệt phờ,
Tậu ngay đàn Rốt cày bừa thay Trâu!​

Thế gian xem có ở đâu?
Nhập đàn"Trâu chuẩn" đen nâu... Thái Bình ?​

Bác Nhâm Hùng vốn cảm xúc đã làm nhiều bài thơ hay tặng anh em chơi...chó ! Nay phúc đáp đôi lời Bút..Lông Rốt thân tặng Bác nhân dịp có đàn Rott đẹp về quê Lúa Thái Bình.

BSGV

kanguru

Member
Nhìn nền nhà bác này, thêm cả nội thất nhà sơ sài mà chơi chó xịn đủ nói lên niềm đam mê về chó của bác ý. Lăn tăn thì vẫn là lăn tăn thôi.
Đúng mình thực sự cảm kích với lòng nhiệt huyết và tình người ở TB( đã có dịp tiếp xúc )! nền nhà XM mà giám chơi rott xịn ( chưa là gì với những GSD CLBTB mà bác chủ thớt làm CN : ví dụ con enzo khoảng 400 củ mà bác Hảo TB đang chăm sóc ) trong khi đó mình thấy trên TP chúng ta có nhiều người nền nhà xin thậm chí có nhiều nhà chưa chắc đã chơi chó xịn ( điều đó chẳng sao ). Chiếc áo chẳng làm nên thầy tu cơ mà việc gì phải lăn tăn bạn ?

cuongtb

Member
Vâng đúng như bạn nói, nếu nhìn vào căn nhà không mấy gì khang trang,đồ đạc sơ sài,nên ít ai nghĩ rằng quê hương của củ khoai cây lúa dám chơi hàng xịn. Nhưng bạn ơi, quê lúa đâu dám chơi..hi..đó chỉ là sự chuẩn bị cho tương lai mà bác chủ nhiệm đi đầu thôi.
Quê lúa thì chủ yếu là cấy lúa trồng khoai,đào ao thả cá,xây chuồng nuôi lợn,nuôi trâu. Nhưng mấy năm gần đây,đất quy hoạch để xây mấy cái xí nghiệp,mùa màng sâu bềnh nhiều,chăn nuôi cũng thế,hết cúm gia cầm đến lở mồm long móng cực chẳng đã,cái khó ló cái khôn người dân phải tự tìm hiểu và lo cho chính cuộc sống và gia đình họ. Với Thái Bình chăn nuôi cũng là một nghề, và nuôi con gì thì bạn cũng biết rồi đấy...nuôi các dòng chó cảnh,chó nghiệp vụ..vv có vẻ đem lại thu nhập cao hơn chăn nuôi mấy con khác,và muốn nuôi và cung cấp ra thị trường tốt thì phải có sự đầu tư do đó các cún có chất lượng khá tốt được AE lựa chọn mang về làm giống. Mình không dám pot hết số lượng chó giống nhà bác Nhâm Hùng (sợ các bạn bảo khoe khoang) hiện bác đang sở hữu http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9101
và một hậu duệ của VA2 BSZS Odin+Alina đươc anh Dũng ND đưa về VN
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=24320
Và còn nhiều nữa....nếu bán đi vài chú cũng có căn nhà kha khá toạ lạc tai quê hương. Nhưng đó là tất vả vốn liếng,tâm huyêt xây dựng phong trào,nhằm phát triển kinh tế lại đươc sở hữu những cún mà mình thích và đó cũng chính là lý do tại sao em Rott này được đưa về quê lúa. Nhìn ảnh một bác nông dân bẽn lẽn trước khung cảnh choáng ngợp của một sân bay quốc tế đang đẩy mấy con chó đi ra cũng đủ nói lên tất cả những gì mình đã nói
Mong rằng nếu có dịp về quê lúa các bác cứ alo,cuongtb tôi nguyện làm người dẫn đường mời các bác thăm CLB GSD Thái Bình,thăm Rottweiler cũng đang phấn đấu như ruộng lúa năm tấn ngày nào

Vài lời bộc bạch của cuongtb,có gì chưa phải mong các bác lượng thứ

cuongtb

Member
Chúc mừng Bác, hiện tại câu lạc bộ Rottweiler cũng vừa mới thành lập tại TPHCM đó bác.
Mời Bác gia nhập để mọi người có dịp giao lưu.
Nếu được Bác cho xin vài tấm hình cận cảnh em nó nữa nhé!!
Thân
Cảm ơn tấm chân tình của các Bác, vì cũng là mới mẻ đối với anh em tỉnh nhà(TB nuôi chủ yếu là GSD) nên chúng em cũng rất muốn giao lưu học hỏi từ AE trên mọi miền đất nước. Nếu không có gì thay đổi tối thứ 5 (26/5) cuongtb tôi cùng một vài AE khác có mặt tại TP Hồ Chí Minh, xin được diện kiến và giao lưu cùng các Bác
Còn hình ảnh các cún vì đang chuẩn bị cho chuyến đi,xin hẹn với các Bác khi chúng em trở về :-bd

kanguru

Member
Vâng đúng như bạn nói, nếu nhìn vào căn nhà không mấy gì khang trang,đồ đạc sơ sài,nên ít ai nghĩ rằng quê hương của củ khoai cây lúa dám chơi hàng xịn. Nhưng bạn ơi, quê lúa đâu dám chơi..hi..đó chỉ là sự chuẩn bị cho tương lai mà bác chủ nhiệm đi đầu thôi.
Quê lúa thì chủ yếu là cấy lúa trồng khoai,đào ao thả cá,xây chuồng nuôi lợn,nuôi trâu. Nhưng mấy năm gần đây,đất quy hoạch để xây mấy cái xí nghiệp,mùa màng sâu bềnh nhiều,chăn nuôi cũng thế,hết cúm gia cầm đến lở mồm long móng cực chẳng đã,cái khó ló cái khôn người dân phải tự tìm hiểu và lo cho chính cuộc sống và gia đình họ. Với Thái Bình chăn nuôi cũng là một nghề, và nuôi con gì thì bạn cũng biết rồi đấy...nuôi các dòng chó cảnh,chó nghiệp vụ..vv có vẻ đem lại thu nhập cao hơn chăn nuôi mấy con khác,và muốn nuôi và cung cấp ra thị trường tốt thì phải có sự đầu tư do đó các cún có chất lượng khá tốt được AE lựa chọn mang về làm giống. Mình không dám pot hết số lượng chó giống nhà bác Nhâm Hùng (sợ các bạn bảo khoe khoang) hiện bác đang sở hữu http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9101
và một hậu duệ của VA2 BSZS Odin+Alina đươc anh Dũng ND đưa về VN
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=24320
Và còn nhiều nữa....nếu bán đi vài chú cũng có căn nhà kha khá toạ lạc tai quê hương. Nhưng đó là tất vả vốn liếng,tâm huyêt xây dựng phong trào,nhằm phát triển kinh tế lại đươc sở hữu những cún mà mình thích và đó cũng chính là lý do tại sao em Rott này được đưa về quê lúa. Nhìn ảnh một bác nông dân bẽn lẽn trước khung cảnh choáng ngợp của một sân bay quốc tế đang đẩy mấy con chó đi ra cũng đủ nói lên tất cả những gì mình đã nói
Mong rằng nếu có dịp về quê lúa các bác cứ alo,cuongtb tôi nguyện làm người dẫn đường mời các bác thăm CLB GSD Thái Bình,thăm Rottweiler cũng đang phấn đấu như ruộng lúa năm tấn ngày nào

Vài lời bộc bạch của cuongtb,có gì chưa phải mong các bác lượng thứ
Ủng hộ AE Thái Bình ! Đây là một việc làm có ý nghĩa sẽ không chỉ đem lại lợi ích cho những người nông dân quê Lúa mà còn có lợi cho dân chơi rott.Tin rằng với lợi thế : Mặt bằng đất đai, đức tính cần cù chịu khó hay lam hay làm ham học hỏi và biết vượt lên số phận của người dân nơi đây các bạn sẽ Thành công ! Chỉ có điều qóp ý nhỏ với Đ/c Đoàn ( và các Bác TB ) là ngoài việc cập nhật bổ xung kiến thức công nghệ và tuân thủ đúng chế độ nuôi dưỡng ( cái này Đ/c Đoàn và bác Hùng đã quá ổn khi nuôi GSD chắc sang Rott không khó ) phải để ý 1 chút về VS nữa nhé !( vụ con GSD mình sợ mãi đấy )

cuongtb

Member
Ủng hộ AE Thái Bình ! Đây là một việc làm có ý nghĩa sẽ không chỉ đem lại lợi ích cho những người nông dân quê Lúa mà còn có lợi cho dân chơi rott.Tin rằng với lợi thế : Mặt bằng đất đai, đức tính cần cù chịu khó hay lam hay làm ham học hỏi và biết vượt lên số phận của người dân nơi đây các bạn sẽ Thành công ! Chỉ có điều qóp ý nhỏ với Đ/c Đoàn ( và các Bác TB ) là ngoài việc cập nhật bổ xung kiến thức công nghệ và tuân thủ đúng chế độ nuôi dưỡng ( cái này Đ/c Đoàn và bác Hùng đã quá ổn khi nuôi GSD chắc sang Rott không khó ) phải để ý 1 chút về VS nữa nhé !( vụ con GSD mình sợ mãi đấy )

Đó chỉ là riêng với một số AE mới bước vào sân thôi anh ạ,còn những cựu tuyển thủ thì họ hiểu rất rõ về vấn đề vệ sinh.Đây cũng là yếu tố sống còn của AE chăn nuôi sinh sản anh ạ
Cảm ơn anh đã góp ý giúp chúng em hoàn thiện hơn,khi nào về TB thì nhớ alo thằng em này một tiếng nhé :-bd

Lời đầu tiên cho tôi cảm ơn chú Quân,chú Tú,chú Đoàn.Cung toàn thể các ACE mến mộ dòng Rottwieler đã tạo điều kiện,cổ vũ,động viên giúp đỡ tôi đẻ tôi có thể sở hữu được những hạt giống đầu tiên cho quê lúa TB.
Tôi đang bố trí về thêm 2 em nữa.Vào ngày gần nhất tôi sẽ cập nhật các thông tin phả hệ của các em nó sau.Mong ACE thông cảm.Xin chân thành cảm ơn!
Nhâm Hùng Thái Bình
Email:nhamhungthaibinh@yahoo.com.vn
ĐT:0986486717
Chúc mừng Bác Hùng nhé!A đang làm chủ tịch CLB GSD Thái Bình,giờ lại đi tiên phong dòng Root nữa.Thật bái phục!Mong được giao lưu học hỏi Anh.Thân!:beer

Linh_HLCho

Chúc mừng chú Hùng cùng quê hương Thái Bình đang sở hữu một dòng Rott đẹp.

Sau một thời gian, đàm phán với nước bạn.Những chú Rottweiler từ nước Nga xa xôi .Đã bay trên chuyến bay của Hãng Hàng Không Quốc Gia Việt Nam mang số hiệu VN 475 .Đã hạ cánh an toàn xuống sân bay quốc tế Nội Bài .Lúc 8h 10phut ngày hôm nay 19/05/2011.Sau đây là những hình ảnh đầu tiên của những chú Rot .khi đã làm xong thủ tuc nhap cảnh .Đây là những hạt giống đầu tiên ,mong sẽ đem lại những nguồn gien quý cho quê lúa Thái Bình .Xin vui mừng chia sẻ cùng anh chị em ,yêu quí dòng rottweiler
Nhâm Hùng TB
ĐT:0986.486.717

có em nào là rot mắt đỏ không anh ơi loài mắt đỏ ngầu và hiếu chiến lắm đấy;)

Linh_HLCho

Chúc quê hương Thái Bình sớm phát triển được phong trào nuôi dưỡng và nhân giống dòng Rottweiler.