• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên mới nhờ tư vấn!

bia

Lần đầu ra mắt, gởi lời thân ái tới tất cả thành viên Vietpet!
Xin phép không dài dòng! Thật sự mình rất thích nuôi 1 con chó, đặc biệt các dòng Alaska, Husky, Samoyed. Nhưng vấn đề ở chổ, mình có 2 con nhỏ, và 1 bé có vấn đề về hô hấp (suyễn), nên những giống chó lông xù, hay thay lông kể trên có lẻ còn phải đợi. Mình củng thích Rott, Doberman nhưng củng vì con nhỏ, hiếu động nên Rott, Doberman sẻ là nguy hiểm tiềm ẩn khi mình ko có ở nhà. Mình củng có tham khảo Bulldog, Pug, Chihuahua... nhưng lại ko thích các dòng chó nhỏ lắm. Kinh tế củng là 1 vấn đề, nếu rước 1 chú nào đó về nuôi thì kinh phí mình chỉ có thể từ 10tr trở lại thôi. Mong các bạn có thể giởi thiệu 1 giống nào đó phù hợp với thực tế của mình. Cám ơn!