• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên mới nhất của câu lạc bộ xin phép ra mắt!

nh0kkUn

Member
Hi quocviet114
Bạn này tiêu cực quá, quan trong đâu phải là cái đáng cái mặt, cái vẻ bề ngoài mà quan trọng là nó yêu thương bạn thôi chứ, bạn đã nhiều lần onl lên đây để hỏi thông tin, nghĩa là bạn rất là thương em nó mặc ** không biết mặc, bây giờ biết mặt rồi thì lại chối, không muốn nuôi nó. Bạn chưa nuôi thì sao bạn biết tính tình nó ra sao, nó như thế nào. Tớ cũng mơ có Chihuahua thôi, nhưng mà chưa có tiền, ai cho chó thì tớ nuôi thôi, đâu có gì là xấu hổ, ngại. Đến khi tớ lớn rồi tớ sẽ nuôi chihuahua( khi đó tớ có tiền mà).
Bạn suy nghĩ lại đi bạn nhé, tớ không có ý gì đâu, nếu không vừa ý cậu thì thôi, bỏ qua cho tớ nhé.
:X:X

Hi quocviet114
Bạn này tiêu cực quá, quan trong đâu phải là cái đáng cái mặt, cái vẻ bề ngoài mà quan trọng là nó yêu thương bạn thôi chứ, bạn đã nhiều lần onl lên đây để hỏi thông tin, nghĩa là bạn rất là thương em nó mặc ** không biết mặc, bây giờ biết mặt rồi thì lại chối, không muốn nuôi nó. Bạn chưa nuôi thì sao bạn biết tính tình nó ra sao, nó như thế nào. Tớ cũng mơ có Chihuahua thôi, nhưng mà chưa có tiền, ai cho chó thì tớ nuôi thôi, đâu có gì là xấu hổ, ngại. Đến khi tớ lớn rồi tớ sẽ nuôi chihuahua( khi đó tớ có tiền mà).
Bạn suy nghĩ lại đi bạn nhé, tớ không có ý gì đâu, nếu không vừa ý cậu thì thôi, bỏ qua cho tớ nhé.
:X:X
Hjhj,hiểu sai mình rồi!Thiệt tình là mình ghét fox lắm,quan niệm của mình một là nuôi con chó bự thiệt là bự hai là nuôi bé thiệt bé thôi chứ mình không thích "dở dở ương ương" đâu!Nhưng mình không hề có ý "không muốn nuôi" bé su đâu nhé!Từ hôm đem về đến nay bé Su hành mình quá trời,ăn có chút xíu ah,đã vậy 3ngày rồi không chịu uống nước nữa chứ,toàn phải đè đầu ra đút từng muỗng!:D
Với lại mẹ mình thì cực ghét chó luôn nhé,từ hôm bé su về nhà là 2mẹ con chiến tranh lạnh luôn đó!
Và tình hình hiện tại mình vẫn chăm sóc tốt bé su nhé!Chưa hề để bé phải thiệt thòi gì đâu!(tối còn được đặc cách ngủ chung với mình nữa đó_mặc dù chưa được tắm lần nào nên hôi dễ sợ!!)
Hình bé Su nè:(35ngày tuổi mà nặng tới 800g rồi đó)

Qua điều tra mình mới biết được lai lịch của bé su là thế này:Cha và mẹ bé su là anh em:)D),cha và mẹ đều dưới 3kg hết,chihuahua chuẩn!Bà ngoại(cũng là bà nội) là chihuahua thuần,số là hồi đó bà bé Su bị người ta bắt cóc,đến khi chuộc về thì bà em đã có thai!Đẻ ra lứa đó cô chủ bắt về 1cặp là ba mẹ bé Su đây!Mấy lứa trước,anh chị em bé su đều có dáng chuẩn của chihuahua cả!Chỉ riêng lần này có hiện tượng "lại giống" thôi!

@nh0kkUn:mình cũng giống bạn vậy,mê chihuahua lắm,nhưng là sinh viên mà,làm gì có tiền mà dám rớ vô cái loài cao sang ấy!Thế nên khi người ta hứa cho mình một con mình mừng đến không ăn không ngủ được mấy tuần lễ luôn đó bạn!Thế rồi,như đang mơ một giấc mơ đẹp mà bị đánh thức hỏi ai không hụt hẫng chứ!

nh0kkUn

Member
Hi quocviet114:
bé này là ok rồi đó bạn, mõm ngắn nè, trán hơi cao nè, chân dài hơn thân, mắt cũng hơi lồi ( chắc vậy :D) bạn chụp như vậy thì hơi khó nhìn. nhưng đợi bé khoảng 2 tháng, bạn up hình bé lên thì sẽ thấy rõ bé là Chihuahua hay fox lai mà, nhưng tớ nghĩ bé không lai đâu :D
hehe, tên bé là Su giống tên của bé nhà mình ;)) chừng nào bé lớn thì bạn cho bé đi off với SGTDC( Sài Gòn ToyDog Club) nha bạn.

Nhưng bé Su khó nuôi quá đi!Ăn gì mà có vài hột,từ khi đem về đến giờ không chịu uống nước lần nào,sữa thì liếm vài cái rồi thôi!Cứ đà này chắc vài bửa nữa chỉ con xương khô quá!
Mấy anh có cách gì chỉ em với!

Em mới cho bé Su 1/4 viên thuốc sổ lãi,30p sau nó cho ra một con lãi dài 2tấc!Trời,nhìn muốn...xỉu luôn!!:D
Giờ mới hiểu tại sao ăn quài mà vẫn ốm!!hjhj

Mình cũng đang thắc mắc về điều này,tại sao lúc trước tai cụp xuống,giờ lại vảnh lên?!Mà mới vảnh được có 1,5 cái thôi,tức một cái vảnh lên 100%,một cái còn hơi hơi cụp cụp,nhìn mắc cười lắm!Không biết mai đây nó có vảnh lên hết không nữa bà con?!
Em nó chay lăng xăng khó chụp hình quá!Chụp được vài tấm bằng điện thoại cùi,bà con coi đỡ!(mấy hình này cũng lâu rồi,giờ lỗ tai ko còn cụp như vậy nữa)

lúc mới đem về(mặt bùn hiu)

Có một điều đáng yêu(hay đáng ghét!!) ở Su là nó luôn leo lên mình mình mà ngủ,không bao giờ chịu ngủ dưới đất!Không có chuyện ngồi kế bên đâu nha,vừa ngồi xuống là nó leo tót lên mình mình,ngồi vào lòng mình thôi!Nịnh dã man!:D

p/s:không biết bây giờ V còn được ở trong clb chihuahua nữa không?!

Với lại bé Su có cái mõm hồng hồng nữa chứ(V mới phát hiện ra!!),lạ thiệt,từ đó giờ V toàn thấy chó mõm đen không thôi,lần đầu tiên thấy một con chó mõm hồng đó!Nghe người ta nói chó mõm hồng dữ lắm!Mà đúng là Su dữ lắm nghen,mới 43ngày tuổi mà giỡn một hồi là nó gầm gừ,cắn xé như muốn ăn tươi nuốt sống mình vậy đó,lúc đó phải hét một cái "ẻm" mới chịu thôi!Đó là một tật xấu của Su!Nhưng "dữ" cũng có cái lợi,còn bé tí thế mà khách vô nhà đã "hậm hực" rồi nhé,dù chưa biết sủa nhưng hắn làm khục khục mắc cười chết được!

_HALEY_

Member
bạn nên để đến 2 tháng ròi hẵng mang dề ,chihuahua dễ bệnh lắm với lại nó bé thế ăn uống chắc vẫn chưa thạo đâu ,người yêu chó thì nếu sắp mua thì nôn lắm nhưng nếu mang về nó nhỏ không ăn đc gì thì tội lắm ,không chăm nó mệt nhỉu

bạn nên để đến 2 tháng ròi hẵng mang dề ,chihuahua dễ bệnh lắm với lại nó bé thế ăn uống chắc vẫn chưa thạo đâu ,người yêu chó thì nếu sắp mua thì nôn lắm nhưng nếu mang về nó nhỏ không ăn đc gì thì tội lắm ,không chăm nó mệt nhỉu
em mang về từ khi em nó mới 33ngày tuổi à anh ơi!Lúc đó thì khó chăm thiệt,nhưng giờ (43ngày) thì nó cũng dễ ăn lắm!Chỉ có điều còn đi vệ sinh chưa đúng chỗ,không biết dạy sao nữa!
à, của em cha mẹ đều là chihuahua 100% nhưng anh nhìn kĩ coi,em nó đâu giống chihuahua chút nào đâu?!:D

nh0kkUn

Member
Hic, chihuahua đó bạn T___T!,giờ chằng lẽ 2 bố mẹ chi mà sinh ra fox lai sao ==!, hì, dù sao thì bé Su cũng dễ thương lắm, cố gắng nuôi tốt nha bạn :D

Hic, chihuahua đó bạn T___T!,giờ chằng lẽ 2 bố mẹ chi mà sinh ra fox lai sao ==!, hì, dù sao thì bé Su cũng dễ thương lắm, cố gắng nuôi tốt nha bạn :D
Không phải chihuahua(1,1kg rồi!) mà cũng chẳng phải lai fox luôn kun ơi,mà lai giống gì V cũng chả biết nữa!!Bố mẹ là chihuahua mà không thuần từ đời trước thì vẫn có thể cho ra chó con không phải chihuahua như thường bạn ạ!

Hôm nay bé Su được 44ngày tuổi,hôm nay cũng là ngày đầu tiên Su biết đi vệ sinh đúng chổ nha!Mừng ghê!

nh0kkUn

Member
Ui, nhìn dễ thương quá :X:X, hic, 2 tháng nữa em mới có Chihuahua( ko biết có phải Chihuahua thuần không nữa :D)

ôi trời ơi loại này bé bé xinh xinh nhưng dễ nuôi lắm...
nhưng theo khinh nghiệm của mình thì tốt nhất bạn nên chọn một cơ sở thú y đáng tin cậy...lập sổ theo dõi (sổ này lúc chít ngừa sẻ có)
bạn không nên bắt chó về khi chưa được 2tháng tuổi vì còn quá nhỏ để bé cưng xa mẹ....
giống này ko nên cho ăn xương , chocolate và những loại thức ăn chứa nhiều chất hoá học...
Đặt Biệt là loại này rất sợ lạnh vì thế bạn nên trang bị áo cho bé nha...
theo mình cho ngủ chung cũng chả sao nhưng chỉ sợ bạn nằm mơ rồi vô tình lăn đè lên cơ thể bé bé ấy thì ôi trời ôi...
Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thui nên nếu sai sót thì xin vui lòng bỏ qua hi hi..