• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

THÔNG BÁO ( Cần Thơ ) : GIN lần đầu tiên làm mẹ - Vượt cạn thành công !

angelking

Member
Lần đầu tiên bé GIN được làm mẹ ( GIN đến hôm nay là gần 22 tháng  tuổi )Thật sự mà nói bé GIN nhà em đẻ được là cả 1 kỳ tích , có bầu mà rượt mèo + cắn lộn với con chó ta ở nhà , sáng mới cắn lộn trầy mí mắt , mà đến đêm hôm nay 23h ngày 24 tháng 2 năm 2012 ( ngày thứ 58 sau khi phối giống ) vượt cạn thành công rồi .  :eek:

23h cho ra 1 bé Đực ( cái miệng la um sùm , bú no vẫn rên rỉ )  ::)

Hơn 2 tiếng sau , 1h30 sáng mới cho ra thêm 1 bé Đực nữa ( cái miệng ko la lối um sùm , ngoan hơn em đầu đàn )  ;)

3h15 sáng , cuối cùng cũng có 1 nàng công chúa . Nhỏ con hơn , nên bị 2 thằng anh ăn hiếp quá :-*

11h30 sáng có thêm 1 bé Đực chào đời ( cái miệng um sùm giống anh cả )  :-X

Tổng kết 1 đêm thức trắng cùng em nó , bắt đầu đẻ lúc 23h đêm đến 11h30 sáng . Hiện giờ được 4 bé 3 Đực 1 Cái . Bé Cái không có cột chỉ   :-[

Đây là hình GIN có bầu 45 & 56 ngày  :g

Đây là hình cấm trẻ em dưới 18 tuổi ( phối ngày 26 & 28 tháng 12 năm 2011 )  :p

Đây là chân dung chồng em nó , vì đi phối nên hơi khó chụp , ae & các chú , bác thông cảm .  ;D

Mọi người chia vui với em nhe .  :D

Jacklondon

Member
chúc mừng bác chủ topic có đàn cún con xinh xinh nhé.chúc các cún hay ăn chóng lớn!

dan37

Member
anh em có thể cho biết giá cả 1 con gsd khoảng 2 tháng là bao nhiêu không , em cũng đang muốn tìm 1 con để nuôi

angelking

Member
anh em có thể cho biết giá cả 1 con gsd khoảng 2 tháng là bao nhiêu không , em cũng đang muốn tìm 1 con để nuôi
1 em GSD khoảng 2 tháng , có thể nói là " vô giá " bạn , không có giá cụ thể . Tùy con giống , gia phả , tùy trại , tùy đực cái ... Có các khung như sau : 2tr - 4tr , 4tr - 7tr , 7tr - 10tr , 10tr - 15tr , 15tr - 20tr20tr trở lên nữa ... tất cả đều các giá đó đều có thể cho 1 bé GSD chỉ với 2 tháng tuổi ... Nói chung là tiền nào của đó , cũng có khi bạn tìm 1 em GSD đẹp vừa ý mình với 1 giá có thể cho là rẻ , nhưng rẻ ở đây là tùy bạn biết rõ về GSD và giá trị của các em nó hay không . Còn như bé GIN mẹ của các bé con ở trên , không phả , không xăm tai , không thể so sánh được với các bé của các ACE trong 4Rum , nhưng đối với mình là " vô giá " , không bao giờ mình bán bé GIN , khi mình mua GIN lúc 2,5 tháng đến 7 tháng tuổi , có chú kia muốn mua giá gấp 2,5 lần giá ban đầu mình mua nhưng mình cũng không bán . Thân ! :-/

angelking

Member
Hôm nay bé đầu đàn mở mắt , nhìn thấy cưng quá nên làm vài tấm mọi người xem bé với em cho vui . ;)

Nhìn đầu gấu chưa này . :x

kuk ku

em cũng muốn mua một bé đực giá bao nhiêu vậy ạ..em bây giờ mới tập chơi nên rất quan tâm..a cho e :-ogiá vào inbox nhé

angelking

Member
THÔNG BÁO ( GIN Cần Thơ ) : Các bé được 19 ngày tuổi !

Hôm nay các bé được 19 ngày tuổi , cân nặng từ 1,1kg -1,2 kg . Em ( con ) đã sổ lãi cả mẹ lẫn con hôm 17 ngày tuổi . Đã mở mắt hết rồi , mời các anh , các chú xem ảnh & nhận xét !

Cả đàn tắm nắng sáng

Bé Đưc - Đầu đàn

Bé Đực - Thứ nhì

Bé Cái - Thứ ba

Bé Đực - Bé Út

GIN & Con sau khi tắm nắng sáng

Dự kiến em sẽ chích ngừa mũi đầu cho các bé vào ngày 24-04-2012 . Vì là đán cún đầu tay nên các anh , các chú góp ý hộ em ( con ) với !

angelking

Member
Hiện giờ các bé được 26 ngày tuổi , đều đã biết đi , chạy nhảy , giỡn & gặm nhau , bắt đầu mọc răng . Có 1 số hình ảnh mà mình thấy rất là dễ thương nên chụp lại , mời mọi người xem !

Anh chị ngủ hết rồi , bé Út ( 26 ngày tuổi nặng 1,7 kg ) tự chơi 1 mình .

Út chơi xong tự nằm ngủ rất ngoan !

Chị 3 ( 26 ngày tuổi nặng 1,6 kg ) thức dậy rồi , bé này tiểu thư nhất , mặt & màu sắc rất giống mẹ và nhất là tính tình giống mẹ y hệt .

Anh Cả đầu đàn ( 26 ngày tuổi nặng 1,6 kg ) cũng mới thức .

Cái gì vậy nhỉ , tò mò ghê ?

Anh 2 ( 26 ngày tuổi nặng 1,6 kg ) mặt đen nhất , hung dữ nhất , đi & chạy nhảy rành nhất thức sau cùng .

Ngủ hết rồi , không ai chơi cùng , nên phá em Út đang ngủ nè .

GIN nằm nhìn bọn nhóc chơi đùa ( bé GIN dạo này ốm quá rồi , rất sợ bọn nhóc ) .

angelking

Member
Thông báo nhận đặt gạch các bé - 37 ngày tuổi !

Hôm nay các bé được 37 ngày tuổi ( 2,5 kg ) , mình sẽ bắt đầu nhận đặt gạch cho các bé vào ngày hôm nay 01 - 04 - 2012 !

- Sẽ tiến hành chích ngừa vào ngày 08 - 04 - 2012 .

- Đã sổ lãi lần I là vào ngày 20 - 03 - 2012 , sẽ sổ lãi lần II vào ngày 11 - 04 -2012 .

Các bé sẽ được bắt đầu về nhà mới vào 18 - 04 - 2012 . Các bạn có thể đến xem & đặt gạch vào bất cứ thời gian & ngày nào cho đến khi tất cả các bé đều đã có gạch !

LH : 0996.111.511 ( Việt )

angelking

Member
Update  hình ảnh đàn cún mới chụp hôm nay 4 - 4 - 2012 các bé được 40 ngày tuổi , vì hỗm rày trời mưa âm u quá nên mình gửi hình trễ , xin lỗi mọi người vì sự chậm trễ nhe ! Tụi nhỏ quậy quá , không chịu đứng yên nên hình không nét , mọi người thông cảm !

Em đưa giá của các bé lên Blog cho mọi người dễ xem hơn .  ;D

Đực đầu đàn - 2,6 kg

Đực kế thứ 2 - 2,7kg

Cái thứ 3 - 2,6 kg

Đực Út - 2,8kg ( Bé này sẽ ở lại với mình , bé tên là GOLD )

Blogs : http://gincantho.blogspot.com/