• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tai Chó Mình Kỳ Quá

pinmoi

Member
Mình có chú chó phú quốc đen tuyền,lúc gần 2 tháng 2 tai nó dựng hết nhưng đến hôm nay gần 2,5 tháng thì tự nhiên 1 tai nó bị ngã sang 1 bên vậy sau này 2 tai nó có đứng hết lại không,hay có cách nào làm 2 tai nó dựng hết xin chỉ mình với,đây là hình tai nó

xazchetbad

Mình có chú chó phú quốc đen tuyền,lúc gần 2 tháng 2 tai nó dựng hết nhưng đến hôm nay gần 2,5 tháng thì tự nhiên 1 tai nó bị ngã sang 1 bên vậy sau này 2 tai nó có đứng hết lại không,hay có cách nào làm 2 tai nó dựng hết xin chỉ mình với,đây là hình tai nó

Tôi xin hỏi chó bạn đả mấy tháng rùi ??? nếu còn ít tuổi thì đó chỉ là vấn đề rất bình thường , vì chó bạn đang trong giai đoạn dựng tai mà thoi , ban dừng lo ^:)^

emily_vn

Member
Bạn có cho nó uống vitamin hay ăn viên canxi quá nhiều không? Cún GSD của mình cũng có triệu chứng rũ tai sau khi dựng hết vì mình cho ăn vitamin và uống canxi nhiều quá. An tâm, nó sẽ dựng lại thôi, vì 2 tháng là còn quá non.

ohcuey

Member
Mới 2,5 tháng thì chắc nó sẽ dựng lại thôi. Như chó mình ban đầu 2 tai cụp, lớn lên tí 2 tai dựng, lớn thêm tí nữa 1 cụp 1 dựng, cuối cùng bây giờ 2 tai nó vừa to vừa dựng như tai cáo ấy ^^.

pinmoi

Member
Mình thường cho e nó ăn đầu gà,phô mai,uống canxium,nếu canxi bổ sung quá liều triệu chứng sẽ như thế nào làm ơn chỉ mình

thangp99

Mình có post bài về cách làm dựng tai. Bạn có thể tham khảo.
Ngoài ra nếu cần hướng dẫn cụ thể thì liên lạc mình sẽ giúp nha 0908507682
Chó bạn đẹp đó ! Xoáy Thái ah ?