• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tự làm thức ăn cho cún nhà bạn ( Có hình minh họa )

ducluvngoc

Member
1, Nguyên liệu : bột ngô 5 lạng , bột đậu 5 lạng ( nếu không có đổi thành bột mì cũng được ) , thịt bò nạc xay nhỏ 6 lạng ( tốt nhất là tự mua thịt bò về nhà xay nhuyễn bởi vì máy xay của cửa hàng thường hay lẫn tạp chất ) , rau chân vịt 5 cọng , cà rốt 1 củ , bột sữa cừu ( dê ) 3 thìa ( Chú ý pha loãng và thêm nước nóng ) , trứng gà 2 quả , pho mát : 1 chút ( không cho muối ) .
Công thức trên chỉ mang tính tham khảo , có thể gia giảm tùy theo điều kiện của bạn , nên nhớ hãy tham khảo các thức ăn và thành phần dinh dưỡng xem có hợp với cún của mình không đã nhé .
2, Cách làm
đầu tiên cho trứng gà vào bột đậu và bột ngô , đảo đều tay , cho thêm sữa nóng vào và tiếp tục đảo đều tay
cho các gia vị đã xay nát vào trộn đều
Bắc lên nồi hấp , tính nước vừa đủ , hấp trong 30 phút , chú ý không được mở nắp
Khi đã chín thì cho ra thớt , thái nhỏ hạt lựu . Bây giờ thì chúc cún nhà bạn ngon miệng .

bạn còn cái bánh nào ko cho mình xin cái.làm thế kia đến người cũng thèm nói gì chó.bên tung của nó nuôi chó mà đến tội nghiệp con chó.ăn còn khổ hơn cám lợn.

ducluvngoc

Member
bạn còn cái bánh nào ko cho mình xin cái.làm thế kia đến người cũng thèm nói gì chó.bên tung của nó nuôi chó mà đến tội nghiệp con chó.ăn còn khổ hơn cám lợn.
hehe , ở đâu chả có người này người kia hả bạn :-? Cách này mình cũng sưu tầm từ bọn tung của đấy chứ . Cuộc sống là chia sẻ mà , bạn tuấn nếu được add nick yahoo của mình vào hỏi ít kinh nghiệm về pit nhé . Chúc bạn sức khỏe và đạt nhiều thành công trong cuộc sống

sennai

Member
bác ơi cho em hỏi, nếu làm vậy thì để tủ lạnh bảo quản hay để ở nhiệt độ bên ngoài bình thường, và để được bao nhiêu ngày ạ, bác hướng dẫn thêm phần bảo quản đi, thanks.