• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tổng hợp mấy kiểu ngủ cực ngố của Bí

Tý Phệ

Member
Người Đẹp Bình Dương nhà Tý Phệ xin ra mắt mọi người ạ!

Đây là Bí, trông mặt ngủ thật là ngố!

Ngồi trong thừng rác:

Lim dim:

Ngồi thẳng dậy...

Còn đây là Mật:

Cùng với nhau:

Gia đình nhà Tý Phệ có đáng yêu ko các bạn?:love struck:

MaiAsa

Member
Mèo béo khỏe béo đẹp đây...Xinh thật đấy, không thấy eo 2 đứa đâu nữa

Bông Ngố

Member
HÍhí, nhìn mấy cái ảnh Bí ngủ yêu thế, sao mà mình thích mèo ngủ thế cơ chứ, nhìn đứa nào cũng muốn cắn cho mấy cái, yêu ghê gớm:love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Hai đứa đều để tóc mái ngố trông dễ ghét thế nhỉ! :D:love struck:

Thích nhất cái tấm Bí ngố ngồi trong thùng rác đấy, trông chỉ muốn đổ cục rác ấy lên xe rác thôi :)):rolling eyes:

Tý Phệ

Member
Hai đứa đều để tóc mái ngố trông dễ ghét thế nhỉ! :D:love struck:

Thích nhất cái tấm Bí ngố ngồi trong thùng rác đấy, trông chỉ muốn đổ cục rác ấy lên xe rác thôi :)):rolling eyes:
Mẹ Gemma tinh thật đấy! Tý Phệ cũng thích ảnh đó nhất! Tiếc là hôm nay em Bí bị đau mắt đỏ, mắt không còn long lanh như ảnh nữa đâu!
Mà Bí Mật nhà mình là 2 anh công công rùi, trông iu quá nên gọi là Người Đẹp Bình Dương.:blusshing:

Tý Phệ

Member

Bí ngủ, Mật thức:

Vừa ngủ vừa cười:=))

Mấy cái kiểu ngủ độc đáo này lúc nào cũng có, bởi vì Bí ngủ suốt ngày mừ. Mật cũng ngủ suốt, nhưng trốn cả ngày nên không chụp được!:((

X

xuka3691

Guest
em Bí giống thằng Mập nhà mình quá, cái dáng ngủ cũng giống

Tý Phệ

Member
Hồi trước có nhiều ảnh Bí ngủ buồn cười lắm, nhưng cái điện thoại lưu giữ thì bị hỏng mất rồi =>> mất hết!
Còn có cái ảnh Mật đeo kính ngu ngơ nữa cơ. Phí quá cái điện thoại 10 triệu toàn ảnh mèo đẹp. Hix hix hu hu

Tý Phệ

Member
Up tiếp cho các bạn xem:

Bí + 2 cục xốp trên đầu:=))=))=))

Ngủ, ngủ ,ngủ và ngủ::yawn::yawn:

2 đứa tạo dáng cho chụp ảnh:

Mật bơ vơ, rúm ró::worried:

Bí trog lòng bà chủ:

Mấy cái ảnh tạo dáng cực kute:;;)$-);):day dreaming:

:D:D:D

ubeodu

Tụi mèo này nhìn ngồ ngộ thế nào í nhờ. chả thấy mắt đâu cả.

Tý Phệ

Member
Ha ha các bạn khen ngợi kinh quá! Mèo nhà mình yểu điệu lắm, gí cá vào mũi còn rùng mình, ngoảnh mặt đi. Bạn ubeo nhận xét đúng đấy, mà lúc ngủ thì nhắm mắt làm sao thấy mắt được?!!??:D:D:D=))

garuru

Member
Ui, Bí với Mật nhìn mặt giống nhau nhỉ, chỉ khác mỗi màu lông thôi. Hai đứa có phải hai anh em không bạn? Bạn chăm khéo thật đấy, đứa nào cũng mũm ma mũm mĩm. Á à, Bí có mái tóc rẽ ngôi giữa giống mèo Ma nhà mình. Mà ả mèo Ma này làm mình rầu lòng quá, chăm cỡ nào nó cũng vẫn nhẹ tênh, còn đàn con của nó thì béo hú.
Bạn kể thêm về hai đứa đi!

Gia đình nhà tý phệ quá đáng iêu nhá :love struck: , miu của nhà kua cũng ngủ giống bí lắm nhá , hihi

Tý Phệ

Member
Ui, Bí với Mật nhìn mặt giống nhau nhỉ, chỉ khác mỗi màu lông thôi. Hai đứa có phải hai anh em không bạn? Bạn chăm khéo thật đấy, đứa nào cũng mũm ma mũm mĩm. Á à, Bí có mái tóc rẽ ngôi giữa giống mèo Ma nhà mình. Mà ả mèo Ma này làm mình rầu lòng quá, chăm cỡ nào nó cũng vẫn nhẹ tênh, còn đàn con của nó thì béo hú.
Bạn kể thêm về hai đứa đi!
2 đứa là 2 anh em ruột thịt. Nhà mình đang phải giảm cân cho chúng nó đây. Đàn này nhà mình bắt 3 em nhưng một em nữa thì cho ông chú nuôi rồi. Để mình post ảnh sau nha.Mình chỉ hổng hiểu sao nhà mình nuôi con nào cũng béo phát sợ. Hồi trước có con Còi, lúc mua về nó gầy như bộ xương(nên đặt nó là Còi:D)nhưng sau mấy tháng nó đã nặng 2-3kg:D.Cuối cùng tên Còi lại ko hợp:(.Tý Phệ là thằng trước Còi, nhưng nó đi chơi mất tiêu. Em nó cũng trộm vía lắm.Nói chung nhà mình toàn nuôi mèo đực, hồi trước có ả mèo cái làm mẹ mình sợ phát khiếp(đẻ nhìu quá!:() và sau đó thì ko mua mèo cái nữa:(.Em đấy là Minnie. Trước Minnie là Chíp Pô... Chíp Pô bị ung thư nên đã :angel: từ mấy năm trước rùi:(:)((...