• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tổng hợp hình ảnh offline Vietpet qua các thời kỳ

BUBBA

Super *********
Cuối năm vơi việc, em xin tổng hợp một số hình ảnh Vietpet qua các thời kỳ, mời các bác xem ạ.

Sau thời gian dài nung nấu ý định tạo dựng sân chơi online chia sẽ kiến thức đầu tiên về chó bằng tiếng Việt, Bubba, Tai vễnh, Shima, Kimquiufc quyết định gặp nhau vào khoản cuối năm 2005 để bàn việc xây dựng Vietpet.

Địa điểm offline đầu tiên là quán cafe aqua trên đương Nguyễn Thái Học, gần ga Hàng Cỏ, Hanoi:

Chiều mệt quá, rủ nhau đi nhậu, có thêm Nhatchithien tham gia, đến giờ em vẫn nhớ cảm giác mùa đông Hà Nội, ngồi bên nồi lẫu nóng, uống rượu dân tộc nó sướng đến mức nào ạ:

Tham khảo thêm ý kiến các anh chị em yêu chó:

KimCuong

Active Member
Cám ơn bác BUBBA đã lật lại những trang lịch sử thời tiền khởi nghĩa của Vietpet. Đây là những hình ảnh đáng nhớ để thế hệ sau và các thành viên mới trân trọng. Đề nghị bác BUBBA tiếp tục truyền tải tất cả những hình ảnh với hy vọng rằng, qua những hình ảnh này sẽ giúp phần khích lệ anh chị em ta chung sức xây dựng diễn đàn Vietpet nên một tấm cao mới và ngày càng chuyên nghiệp hơn. Một lần nữa xin cảm ơn nhiều. Thân./.

BUBBA

Super *********
Đầu bên kia tổ quốc, Kimquiufc và Shima cũng ráo riết vận động phong trào (Kimquiufc ngồi thứ 3 từ bên phải, Shima thứ 2)

Và em cũng may mắn được tham gia khi từ Hanoi quay về Sài Gòn ăn tết Bính Tuất:

BUBBA

Super *********
Offline 14.01.2006: trời hãy còn lạnh lắm, vào lẫu Quê Mình, Phùng Hưng uống rượu dân tộc, nói chuyện chó thú ra phết ạ:

(trái qua phải: ý kiến người xây dựng, Tai vễnh, bubba, BQMinh, Nhatchithien)

Nói chuyện chó chưa đã, anh em phi xe máy xuống nhà anh Minh Âu Cơ thực địa bầy chó mới sinh:

2 anh bạn thân AQ và Nhatchithien đàm luận về chó PQ:

BUBBA

Super *********
Và buổi offline với đông đảo anh em yêu chó Phú Quốc Sài gòn cũng đã diễn ra (ngày 05/02/2006):

BUBBA

Super *********
Offline 19.02.2006, lại quán lẫu Quê Mình, nhiều gương mặt mới xuất hiện, đặc biệt Bác Sĩ Green Vet cũng lộ diện:

Anhthe98 trốn vợ đến dự với vietpet

Ki Nho nuôi trăn cũng đến tham dự:

Ambato cũng lần đầu tham gia VIetpet, và lấy ý tưởng Vietpet thành lập Vietdog về sau:

BUBBA

Super *********
Có được VIetpet như hôm nay là kết quả nỗ lực lớn lao của từng cá nhân trong cộng đồng Vietpet >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<, em xin đưa lại hình ảnh Vietpet những ngày sơ khai để các bác thấy sự khác biệt, thấy rằng Vietpet giờ đây tuy chưa hoàn thiện nhưng vẫn ngon lành hơn nhiều so với Vietpet ngây ngô những ngày đầu ạ :monkey::monkey::monkey::monkey::

nab2195

Dịch giả Vietpet
Anh Bubba ơi hóa ra Vietpet nhà mình hồi xưa cũng thuộc diễn đàn Trái tim Việt Nam online ah, hồi xưa em hay lướt diễn đàn này mà ko để ý, thủa hồng hoang hồi đó công nhận thật thô sơ, không công phu và chuyên nghiệp như bây giờ >:D< Hồi đó anh Bubba có ava xinh thế :p
Em xem ảnh hồi trước anh Bubba rất điệu nhá, ảnh nào cười tươi như nông dân được mùa ;;) anh Tai Vểnh trông ngô ngố nhưng cũng rất manly ;), bác sĩ Báu thì vẫn phong độ, ko thay đổi chút nào :-bd
Sao em rất khoái xem lại hình mọi người hồi xưa, thankiu anh Bubba nhé:)

Vladavia

Member
Thanx bác Bubba đã giúp mọi người thêm hiểu rõ về khởi nguồn đầy gian nan vất vả của VP. em là mem của TTVN từ 2002 nhưng cũng không để ý lắm đến có hội yêu chó trong đấy. :D
Thêm tư liệu và hình ảnh đi bác ơi!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Thật cảm động với những kỷ niệm đẹp của vietpet buổi sơ khai đầy khó khăn, thăng trầm của mình. Cảm ơn Nhà Sử Học BUBBA và đã lưu giữ và cung cấp các tấm hình không thể nào quên.

Đặc biệt là "BỘ TỨ" : Bubba, Taivenh, Shima, Kimquiufc- Họ đã dày công sáng lập Vietpet: "Cộng đồng những người yêu thú cưng Việt nam ngày hôm nay."

Hãy nhớ, nhớ mãi và lưu truyền tới đời con cháu chúng ta!

VIETPET IS FOREVER !

AQ101

Member
Mới có mấy năm nhìn lại thấy mình già nhanh quá! Mấy ông VP Hà nội lúc đó tòan chơi chó ảo mà cũng máu ra phết, được cái chó ảo nó cũng dễ nuôi:)):)):))

TaiVenh

Active Member
Cám ơn chú BB đã lưu giữ đc mấy quả ảnh từ thời Napoleon. Xem lại cũng thấy hay hay. 2 năm rưỡi ko phải là ít, cũng không phải là nhiều, nhưng nhìn lại thì thấy cũng có quá nhiều thay đổi....

@AQ: ông muốn trẻ lâu thì dễ thôi, xin xuống làm quân là lại trẻ mãi không già. Ai bảo ham hố chi mấy cái ghế hoành tráng :-D

AQ101

Member
Chú TV cứ nói thế chứ mấy anh em ngày đó cũng mỗi người mỗi ngả, nào là SM,BB,KQ,TV,NCT,BQM,YKNXD.... người làm to, người lâu không gặp, còn cái thân già của anh đây cứ đứng mãi nào có cái ghế nào, vẫn hội viên quen thuộc thế thôi.:)) Mấy bác kia chắc không đủ kiên nhẫn như mình thì phải:worried:, lại tự hào AQ một phát cho nó hoàng tráng: xét về độ lỳ thì mình vô địch VP, đúng là kiên trì như "Chó gặm xương khô" các bác nhỉ=D>

TaiVenh

Active Member
Em hỏi khí không phải...nick các cụ trong ttvn là gì vậy? :D:d
Nếu không nhầm thì ông nào ông nấy vẫn giữ nguyên nick như vậy, có ai đổi gì đâu. Chú hỏi vậy lại nhớ tới lời ông YKNXD: Xăng có thể cạn, máy có thể mòn, nhưng số máy, số khung không bao giờ thay đổi =))=))=))

@AQ: Bác cứ nói thế tội bọn em ra. Bao phen mỏi mồm mời bác ra đỡ hộ bọn em một tay, bác toàn chối. Chỉ thích đứng sau sân khấu chọi củ đậu ra thôi :p:p:p

Vladavia

Member
Hê hê, em vưỡn tham gia ttvn từ 02 đến giờ. Nhưng chả bao giờ để ý có mấy cái hội yêu mèo yêu chó bên Sở thích hết. Hê hê, kể mà bíêt có khi bây giờ lên ngồi mâm trên với các cụ rồi ấy nhẩy?

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Bac Bubba ơi thấy bác ghi là đến từ Đồng Nai, nhưng sao bác vẫn tham gia đều, và gặp gỡ đc mọi người ở HN thế? Máu nhỉ, qủa là bác thật có tấm lòng, có sự đam mê, nhiệt huyết vơi các e cún đấy. Là thành viên mới tham gia thôi nhưng e thây e fải học theo bác, bác là tấm gương cho mọi người học tập đấy....he....he.....Thanks

Bac Bubba ơi thấy bác ghi là đến từ Đồng Nai, nhưng sao bác vẫn tham gia đều, và gặp gỡ đc mọi người ở HN thế? Máu nhỉ, qủa là bác thật có tấm lòng, có sự đam mê, nhiệt huyết vơi các e cún đấy. Là thành viên mới tham gia thôi nhưng e thây e fải học theo bác, bác là tấm gương cho mọi người học tập đấy....he....he.....Thanks
Chị Thuý.
Đ/c này đẻ tại Đồng Nai thôi,sống ở ngoài bắc này lâu rồi,buổi off nào mà chả tham gia,ko tuần chay nào là ko có nước mắt đấy,đ/c này chụp đc máy kiểu ảnh của chị hôm off nhưng đang dấu nhẹm,chị cứ túm chặt lấy đ/c này mà đòi ảnh nha.

BUBBA

Super *********
Úi, chị làm như em là thánh vậy?

Chả là lúc trước em công tác ở Hà nội, nên có cơ hội chung vui cùng các bác Hà Nội. Giờ về Biên Hòa sống, nhớ Hà Nội lắm ạ.

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Chị Thuý.
Đ/c này đẻ tại Đồng Nai thôi,sống ở ngoài bắc này lâu rồi,buổi off nào mà chả tham gia,ko tuần chay nào là ko có nước mắt đấy,đ/c này chụp đc máy kiểu ảnh của chị hôm off nhưng đang dấu nhẹm,chị cứ túm chặt lấy đ/c này mà đòi ảnh nha.
Ôi thế hả bác?thế thì lại fải hen cafe xin ảnh thôi..he..Cũng đang nợ cậu KimCuong 1chầu cafe vì cái ảnh chụp cho mẹ mình buổi off hôm 6/4 đây.