• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tỉ lệ sống sót CARE?

Beanny

Chó của mình đã tới giai đoạn đi phân ra máu, co giật chân bệnh CARE, như vậy tỉ lệ sống sót của em nó như thế nào?

Mấy hôm nay mình đều đưa em nó đến bác sĩ tiêm thuốc. Nó vẫn ăn uống được (ăn không nhiều). Mình không biết có thể giữ được cún sống sót và lành bệnh không nữa ...

Ngoài ra mình còn có 1 chú cún khác, cũng bị lây CARE từ em này, nhưng bị nhẹ hơn, chưa có biểu hiện đi phân máu, phân bình thường, ăn uống bình thường, không chảy nước mũi xanh nhầy, không co giật. Mấy hôm nay mình cũng dắt em nó đi tiêm thuốc chung với em kia.

Mình rất lo lắng và sợ ...

viet-hong

Member
Chó của mình đã tới giai đoạn đi phân ra máu, co giật chân bệnh CARE, như vậy tỉ lệ sống sót của em nó như thế nào?

Mấy hôm nay mình đều đưa em nó đến bác sĩ tiêm thuốc. Nó vẫn ăn uống được (ăn không nhiều). Mình không biết có thể giữ được cún sống sót và lành bệnh không nữa ...

Ngoài ra mình còn có 1 chú cún khác, cũng bị lây CARE từ em này, nhưng bị nhẹ hơn, chưa có biểu hiện đi phân máu, phân bình thường, ăn uống bình thường, không chảy nước mũi xanh nhầy, không co giật. Mấy hôm nay mình cũng dắt em nó đi tiêm thuốc chung với em kia.

Mình rất lo lắng và sợ ...
tTheo mình nghĩ thì cún nhà bạn chưa chắc đã bị care đâu có nhiều bệnh cũng làm cho cún đi ra máu mà. như bênh viêm ruột hoại tử cũng đi ra máu hoặc cún của bạn có quá nhiều giun cũng bi ra máu. Cái quan trọng nhất là cún của bạn có bị nôn ko vàneesu bị nôn thì có nôn nhiều lần trong ngày không. Với lại cún của bạn vẫn ăn đựoc thì khả năng ko phải care rồi. bạn hãy tổng hợp các triệu chứng của em nó xem thế nào.