• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tệ xá nhà Ruồi Bẹp

ruồi bẹp

Active Member
Ranh con tí tuổi đã muốn cao hơn thiên hạ. Thưa với các cô các bác là cháu còn cách trần nhà chưa được nửa mét mà trần nhà cháu thì cao chả kém gì nhà người ta cả.

"Con muốn vươn tới những vì sao...."

Mẹ càu cạu các cháu ghé tí ảnh, dạo này xơ xác tiêu điều lắm

Boo Boo

Member
Ơ, có mỗi anh Kem cả anh Ren là thuần chủng chứ có ai nữa đâu mà em lo. Mới cả chủ trương của chị là thuần mà không có ý định làm giống thì xẻo nhanh cho béo lại còn đỡ lúc lên cơn thì bỏ nhà ra đi, không thì tưới khắp nhà, kiểu gì cũng không ổn. Mèo lai như nhà mình thì lại chả việc gì phải tiếc nữa, thứ nhất là gien mèo lai không ổn định, mà con con như thế nào ảnh hưởng rất nhiều bởi con bố, nghĩa là giữ làm giống cũng chẳng ổn. Mới cả xiến xong lại hiền lại ngoan. Mà thiến mèo đực lại dễ, ít nguy cơ, không có đoạn mổ bụng xong 1 tuần thấp thỏm như xử mèo cái. Thôi xẻo, thế là xong. Giờ bé còn chưa biết gì, đau tí là lại chạy ngay ý mà, hi2.
Có 4 thằng thì 2 thằng "xịn" còn gì. Tiếc nhất là cu Kem. Mẹ cháu thích nhất thằng ấy từ trước đến giờ, mà con nó cũng đẹp chứ không "một màu đen đen" như con thằng Ginger nhà cháu.

ruồi bẹp

Active Member
Có 4 thằng thì 2 thằng "xịn" còn gì. Tiếc nhất là cu Kem. Mẹ cháu thích nhất thằng ấy từ trước đến giờ, mà con nó cũng đẹp chứ không "một màu đen đen" như con thằng Ginger nhà cháu.
Ginger nhà bác đẹp zai mà, giống hệt ông nội các cháu mà Ginger cũng là cậu của thằng Chăn Lợn.

ruồi bẹp

Active Member
ngày hôm nay hai thằng "mèo Anh lông dài thuần chủng" của VP đã thành công công :))

2 anh em chúng nó được sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm nay được thiến cùng giờ, cùng ngày, cùng tháng, cùng năm :))

be_meo

Member
Em Bống xơ xác tiêu điều thế thôi, chị cứ triệt sản đi 2-3 tháng sau là thành hình vuông ngay :x:x:x

ruồi bẹp

Active Member
Em Bống xơ xác tiêu điều thế thôi, chị cứ triệt sản đi 2-3 tháng sau là thành hình vuông ngay :x:x:x
chị vừa cho bố chúng nó triệt sản rồi nên sắp tới là nhà thành chuồng lợn :))

lululubu

Active Member
:"> Cẩn thận cháu Kem cháu ý nhớ, đến lúc em Bống lăn lộn định chạy ra giúp nhưng bất lực rồi lại tự kỉ thì bi kịch phết=))=))

ruồi bẹp

Active Member
@ bác Canon: kể cũng tiếc thật bác ạ, cái thằng cu nhà cháu nó cũng có tí mã. Nhưng mà cắt xong thì cháu có còn đẹp zai hơn, nghĩ đến cái lúc đấy thì chị cháu lại không tiếc nữa.

@lubu: he he sáng nay thằng Kem lại quen mui ra tán Bống cơ mà Bống không chịu :)) Lần này chị Thanh qua thiến cho 1 thằng hồng 1 thằng đen, lần sau Xoong với Pắp Pơ cùng thiến nữa mà lại gọi chị Thanh chắc chị ấy choáng :))

ruồi bẹp

Active Member
nhân tiện lôi máy ra hí hoáy chộp vội mấy cái cận mặt bè lũ nhà Ruồi, các cháu đến bố mẹ các cháu đều góp mặt cả chỉ riêng cháu Dứa do thái độ quá bất hợp tác nên bị cắt suất

Bống dạo này rất đầu gấu và đanh đá

Kem giờ ta trở lại lợi hại hơn xưa vì giờ ta đã là công công

Chanh cái mẹt nó ngố thật!

Táo đang ngái ngủ bị dựng dậy chụp

Hấu béo điên điên

Chôm, con quỷ con.

ruồi bẹp

Active Member
hì hì hôm đó nhà em nóng quá nên thằng cu vật vã thè cả lưỡi ra để thở :))tôij nghiệp ai bảo nó có lắm mỡ quá làm gì.

ruồi bẹp

Active Member
Thằng Dứa bê bối :D cháu nó cuối cùng đã được xét duyệt về ở với ông bà, rồi đây cháu sẽ xưng vương xưng tướng cả 1 xó nhà :p

2 anh em chúng nó ngủ kìa

zorba_meow

Active Member

Táo với Hấu trông như anh em sinh đôi :-* thích tướng nằm ko đỡ được của thằng Dứa nhà bác Ruồi =))

ruồi bẹp

Active Member

Táo với Hấu trông như anh em sinh đôi :-* thích tướng nằm ko đỡ được của thằng Dứa nhà bác Ruồi =))
2 thằng này nhà mình đúng là phải nhìn kĩ 1 chút mới phân biệt được. May mà tính chúng nó khác nhau :))
còn cháu Dứa thì cháu thừa kế cái dáng ngủ của bố mẹ cháu nên thế đấy ạ :))

zorba_meow

Active Member
2 thằng này nhà mình đúng là phải nhìn kĩ 1 chút mới phân biệt được. May mà tính chúng nó khác nhau :))
còn cháu Dứa thì cháu thừa kế cái dáng ngủ của bố mẹ cháu nên thế đấy ạ :))
Em nhìn mãi vẫn không phân biệt được, ko biết tính bọn nó thế nào nhưng bác Ruồi phân biệt được thì thật là bái phục 8-> Hình như cháu Dứa đã sang nhà mới rồi phải ko bác? Em nghe bảo còn hai anh em sinh đôi Táo với Hấu thôi :x

ruồi bẹp

Active Member
Em nhìn mãi vẫn không phân biệt được, ko biết tính bọn nó thế nào nhưng bác Ruồi phân biệt được thì thật là bái phục 8-> Hình như cháu Dứa đã sang nhà mới rồi phải ko bác? Em nghe bảo còn hai anh em sinh đôi Táo với Hấu thôi :x
Thằng Táo nhà mình mặt dài hơn 1 chút, lông đậm hơn và cá tính mạnh hơn còn thằng Hấu thì mặt tròn, lông nhạt và khá dễ tính :D

Dứa nhà mình sẽ về quê với bố mẹ mình, chỉ còn 2 cháu vàng khè vẫn đang muốn ở nhà quấy mẹ Bống :D

Táo và Hấu cô Ruồi xem thương nhà cháu thì để cho cháu 1 hòn gạch cô nhé! Cám ơn cô lắm lắm