• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tặng mèo lông xù

bong90

Member
ben box mua bán mình có đăng bán 2 bé mèo, nhưng mình quyết dịnh tặng 1 bé mèo cho các bạn yêu mèo, mình nói luôn lá bé mèo nhà mình rất tình cảm, hiền lành, nhưng có lẽ mình với e n không có duyên số nên mình quyết định đem cho e ý

bạn nào muốn đón bé thì liên lạc với mình qua sdt : 0976 122 290
mình k nhận tin nhắn nhé, nghiêm túc có ý định nuôi thì liên lạc trực tiếp với mình, bạn nào có duyên thì đón đc bé, mình cũng nói luôn la mình sẽ có điều kiện cho các bạn muốn đón bé về phải có tiền vía, muốn biết bn thì liên lạc với mình
nhà mình ở Bach Đằng nên nhà bạn nào gần đấy thì tốt nhé

trungwan

Member
Hic,HN xa quá!........................................................................

meoo_97

Member
a ơi cho em nhận bé này nha ^^. SĐT em là: 01262086585. Em có liên lạc với anh nhưng không thấy anh nghe máy hay trả lời tin nhắn

hanhjen

Member
Mình là hàng xóm của chủ cũ bé mèo, người đầu tiên nuôi bé trong suốt hơn 1 năm. Nó rất hiền và ngoan, quấn người. Nhưng vì gào đực nhiều quá nên hàng xóm mình bán nó đi, và bé mèo này từ đó đã bị chuyển nhà đến 4,5 lần. Hết người này bán rồi người kia bán. Nhưng mình cam đoan là bé rất ngoan, không có bệnh tật gì nhưng không hiểu sao lại bị chuyển nhà nhiều vậy. Mình có gọi điện và nhắn tin cho bạn nhưng bạn không trả lời. Nếu được, mình muốn nhận lại bé để trả về cho hàng xóm nhà mình. Họ là 2 ông bà già ở chung với con trai và con dâu cùng 1 đứa cháu :( Tiền vía bao nhiêu bạn cứ nói. Thấy nó bị chuyển nhiều vậy mình thương lắm :( Đây là điều rất kị với loài mèo vì mỗi khi chuyển nhà, nó lại lạ nhà rồi không chịu ăn uống :(( Khổ thân nó quá :((

NhoBong

Mình là hàng xóm của chủ cũ bé mèo, người đầu tiên nuôi bé trong suốt hơn 1 năm. Nó rất hiền và ngoan, quấn người. Nhưng vì gào đực nhiều quá nên hàng xóm mình bán nó đi, và bé mèo này từ đó đã bị chuyển nhà đến 4,5 lần. Hết người này bán rồi người kia bán. Nhưng mình cam đoan là bé rất ngoan, không có bệnh tật gì nhưng không hiểu sao lại bị chuyển nhà nhiều vậy. Mình có gọi điện và nhắn tin cho bạn nhưng bạn không trả lời. Nếu được, mình muốn nhận lại bé để trả về cho hàng xóm nhà mình. Họ là 2 ông bà già ở chung với con trai và con dâu cùng 1 đứa cháu :( Tiền vía bao nhiêu bạn cứ nói. Thấy nó bị chuyển nhiều vậy mình thương lắm :( Đây là điều rất kị với loài mèo vì mỗi khi chuyển nhà, nó lại lạ nhà rồi không chịu ăn uống :(( Khổ thân nó quá :((
Trông bé đáng yêu quá. Sao bạn ko nuôi luôn mà lại đem bé trả về cho chủ đã bán bé đi làm gì?

Cricket_Kim

Member
Tiếc quá. mình ở Bắc Giang cơ...
Nhà mình thì bố mẹ là bác sĩ nên bận việc, đi làm suốt, đêm bệnh nhân hay gọi nên thậm chí ngủ trong đó luôn, nên chả ai phàn nàn vấn đề này
Cơ mà để sắp xếp nhờ được bạn bè/anh chị mình lên đón bé mèo về hộ thì cũng mất vài ngày rồi:((
Hi vọng bạn nào thực sự yêu mèo nhận nuôi và đừng bỏ rơi em nó nhé:x

bong90

Member
vậy à, mình công nhận bé rất ngoan, có gào đực nhưng chỉ 2-3 ngày là bé lại ngoan trở lại, chủ cũ đã bán bé đi vậy mình đưa lại cho chủ cũ làm gì, bé chuyển nhà nhưng k hề lạ nhà, vẫn ăn uống bt
p/s: sr các bạn hôm qua liên lạc với mình, mình để quên đt ở cq nên k nghe máy đc, mình muốn ng` nhận bé phải là ng` yêu mèo thật sự, và là ng` lớn, ý mình k phải nói cá bạn trẻ hay những bạn vẫn đang đi học k yêu mèo, nhưng đấy là ý muốn của mình, những bé mèo mình cho toàn cho những người lớn tuổi, thậm chí là các ông bà vì chỉ ở họ t mới thấy họ chăm sóc cho các bé đc toàn diện

hanhjen

Member
Trông bé đáng yêu quá. Sao bạn ko nuôi luôn mà lại đem bé trả về cho chủ đã bán bé đi làm gì?
Nhà mình đang nuôi mèo rồi bạn ạ :( Có lẽ nên để cho những bạn có điều kiện hơn

hanhjen

Member
vậy à, mình công nhận bé rất ngoan, có gào đực nhưng chỉ 2-3 ngày là bé lại ngoan trở lại, chủ cũ đã bán bé đi vậy mình đưa lại cho chủ cũ làm gì, bé chuyển nhà nhưng k hề lạ nhà, vẫn ăn uống bt
p/s: sr các bạn hôm qua liên lạc với mình, mình để quên đt ở cq nên k nghe máy đc, mình muốn ng` nhận bé phải là ng` yêu mèo thật sự, và là ng` lớn, ý mình k phải nói cá bạn trẻ hay những bạn vẫn đang đi học k yêu mèo, nhưng đấy là ý muốn của mình, những bé mèo mình cho toàn cho những người lớn tuổi, thậm chí là các ông bà vì chỉ ở họ t mới thấy họ chăm sóc cho các bé đc toàn diện
Nhưng tại mình thấy bé nó đã bị chuyển nhà nhiều quá rồi, mình chỉ sợ bây giờ bạn tặng cho người khác, họ lại có lý do gì đó rồi lại bán bé đi thôi :((

bong90

Member
Nhưng tại mình thấy bé nó đã bị chuyển nhà nhiều quá rồi, mình chỉ sợ bây giờ bạn tặng cho người khác, họ lại có lý do gì đó rồi lại bán bé đi thôi :((
thì thế nên có nhiều bạn muốn xin nuôi mình vẫn chưa đồng ý, và mình muốn ng` nhận nuôi bé phải là những người trung niên hoặc các ông bà

Cricket_Kim

Member
thì thế nên có nhiều bạn muốn xin nuôi mình vẫn chưa đồng ý, và mình muốn ng` nhận nuôi bé phải là những người trung niên hoặc các ông bà
Vậy thì mình nhận nó cho bà mình ở Thái Nguyên nhé?
Ông mình mất rồi, ở nhà bà toàn chơi với chó mèo:(
Bà yêu chúng nó ghê lắm, quý nó hơn cả mình cơ x-(
Lúc nào chúng nó chả dc cưng số 1 x-(
Nghĩ mà ghen tỵ x-(
Mình muốn hỏi xem bạn có đồng ý không
Và nếu được thì chắc cũng tầm thứ 7 mới đón em ấy về Thái Nguyên được, mình đang thi, không thể đi lung tung :)|

hathu08

Active Member
chúc bé về nhà mới ngoan và ổn định nhé, trông giống giống con Cun lùn nhà mình :)
Chủ top chọn nhà thật tốt cho em ấy nhé, mình cũng đồng ý là nên cho người lớn tuổi nuôi, những bạn trẻ chưa ổn định thì có vẻ là khó cho em ấy 1 cuôọ sống ổn đinh

hanhjen

Member
Công nhận là những bạn còn ít tuổi thì không thể ổn định như người lớn tuổi được. Vì các bạn ấy bận học, tài chính thì ko dư dả. Nhưng không có nghĩa là các bạn ấy không yêu động vật và không thể chăm sóc chúng. Điển hình như bạn linhmu trên 4rum mình sinh năm 92 nhưng nhà nuôi tận 3,4 bé mèo tây, bé nào cũng khỏe mạnh, xinh đẹp, được chăm sóc vô cùng cẩn thận :) Các anh chị lớn thì mình không nói nhưng nhiều khi người già họ không lên mạng tìm hiểu và cập nhật tin tức nên cũng không có nhiều kinh nghiệm nuôi mèo Tây đâu bạn ạ. Nào là tắm dầu gì ? Chải lông ntn, cho mèo ăn cannin loại gì...
Nói chung mình nghĩ ai cũng có người nọ người kia :)

hathu08

Active Member
em sn 91 nuôi chục con mèo, sinh viên đi ở trọ đây :(

dù gì thì em cũng thấy người đi làm rồi ổn định hơn, sinh viên thì nếu có nhà HN mới ổn định được, chứ đi thuê trọ khổ lắm ạ, khổ cả người cả mèo cơ

milkygirl6390

Active Member
hix ... hix ... tìm người trung niên thì ít người lên diễn đàn lắm bạn ạh ... còn những cô như cô Hoa cô Liễu cô Nhung thì nhà cả cơ số mèo rồi. Tìm chủ cho mèo cũng khổ. Tất cả là do duyên số. Do cái may rủi của con mèo. cuộc sống chả ai biết trước đc. bây giờ thì chăm tốt nhưng sau này thì cũng chả biết thế nào. :( thôi up lên cho bé tìm đc chủ tốt. Khổ thân chuyển nhà 4 5 lần thì chắc bé lúc nào cũng trong trạng thái lo sợ :(

meoo_97

Member
tuy em còn là học sinh nhưng e cam đoan sẽ chăm bé tốt. bé ngoan và xinh như vậy thì chắc chắn cả nhà sẽ yêu quí và chăm sóc bé cẩn thận. nếu a đồng ý cho em đón bé. e sẽ up hình đều đặn trên diễn đàn cho a theo dõi bé^^

bong90

Member
mình không nói là các bạn trẻ k yêu mèo bằng các ông bà, nhưng t chứng kiến rất nhiều các ông bà nuôi mèo rất cẩn thận, và thậm chí còn chăm chúng rất nhiều, người già thường chỉ còn thú vui với cây cảnh và vật nuôi mà. Mình cũng thông báo luôn là quá nhiều bạn gọi cho mình nhưng các bạn không để ý rằng mình chỉ đưa bé cho những ng` lớn tuổi, mong các bạn thông cảm cho mình
p/s : hiện có 1 bác có ý định đón bé về, và hnay sẽ sang nhà mình để xem, mong bé sẽ hợp với bác ý