• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng mèo con

chip_leo

Giang thân mến! Tớ là Hường khoảng 2 tuần trc đến nhà ấy xin em mèo trắng đốm ở trên đầu ý, giờ tớ đặt tên là Chíp. Rất cảm ơn ấy đã cho tớ em ý nhé. Ấy biết không mấy hôm đầu Chíp về nhà tớ thì 2 đứa Tôm với Sóc cứ xì xì suốt, nhưng bây giờ thì chúng nó nghịch như 1 lũ quỷ rồi ấy! Nhưng có 1 vấn đề là em Chíp bị tiêu chảy, hic hic, tớ cũng không biết làm thế nào mua men tiêu hóa cho em ý uống mãi mà giờ mới hơi đỡ 1 tí,tớ thương em ý quá, mà Tôm cũng bị giống Chíp rùi. Hic,hôm em ý về còi ơi là còi ý,may còn đc cái lông nó đỡ lại, đến nay là 2 tuần rùi mà mới lớn hơn đc tí, đợi em lớn hơn tí nữa tớ cho em đi tẩy giun xem có đỡ hơn không...:(
Mấy hôm nữa tớ sẽ post hình các em lên cho ấy xem nhớ, hứa với ấy từ hôm đấy mà mất tăm mất tích, chân thành xin lỗi nhé!:">

zjn2k11

Member
bạn ơi ở nhà mình có 1 chú mèo vàng vằn hổ rồi, mình muốn có thêm một con để làm bạn với nó cho đỡ buồn.bạn có thể cho mình xin 1 con không :).

nhím

Member
Cám ơn Giang nhé. Anh vừa qua đưa em mèo trắng đốm đầu về nhà. Em vẫn đang nhát trốn vào một chỗ. Quyết định đặt tên là Kiều cho duyên dáng.

tuanman123

Mèo Trắng ở trên ảnh kìa con không hả bạn ơi ... nếu còn bạn chụp ảnh lên cho mình xem có đẹp k nhé

hờ hờ, chủ tốt, mèo xinh nên mèo nhà bạn này đắt người nhận lắm, bây h mới vào, lại hỏi như thế kia thì chờ mùa tuyết sang năm nhé =))=))=))

Pirate Nhung

Giang thân mến! Tớ là Hường khoảng 2 tuần trc đến nhà ấy xin em mèo trắng đốm ở trên đầu ý, giờ tớ đặt tên là Chíp. Rất cảm ơn ấy đã cho tớ em ý nhé. Ấy biết không mấy hôm đầu Chíp về nhà tớ thì 2 đứa Tôm với Sóc cứ xì xì suốt, nhưng bây giờ thì chúng nó nghịch như 1 lũ quỷ rồi ấy! Nhưng có 1 vấn đề là em Chíp bị tiêu chảy, hic hic, tớ cũng không biết làm thế nào mua men tiêu hóa cho em ý uống mãi mà giờ mới hơi đỡ 1 tí,tớ thương em ý quá, mà Tôm cũng bị giống Chíp rùi. Hic,hôm em ý về còi ơi là còi ý,may còn đc cái lông nó đỡ lại, đến nay là 2 tuần rùi mà mới lớn hơn đc tí, đợi em lớn hơn tí nữa tớ cho em đi tẩy giun xem có đỡ hơn không...:(
Mấy hôm nữa tớ sẽ post hình các em lên cho ấy xem nhớ, hứa với ấy từ hôm đấy mà mất tăm mất tích, chân thành xin lỗi nhé!:">
Bạn có cho các bé ăn mặn hoặc ngọt ko?
Lần trước 1 em mèo nhà tớ cũng bị vậy, hóa ra là mẹ tớ ko biết nên mỗi lần đun cá lại cho 1 ít muối vào cho cá đỡ hỏng. Sau tớ nhắc mẹ ko cho nữa thế là em ấy đi vs bình thường và béo khỏe lắm! :)

nhím

Member
Em Kiều bắt từ nhà Giang rất ngoan, ít kêu và đi vệ sinh đúng chỗ. Đúng là mèo nhà Giang rất kỷ luật

chip_leo

Bạn có cho các bé ăn mặn hoặc ngọt ko?
Lần trước 1 em mèo nhà tớ cũng bị vậy, hóa ra là mẹ tớ ko biết nên mỗi lần đun cá lại cho 1 ít muối vào cho cá đỡ hỏng. Sau tớ nhắc mẹ ko cho nữa thế là em ấy đi vs bình thường và béo khỏe lắm! :)
Tớ nghĩ là em ấy bé quá nên mới vậy ấy ạ, hồi mới về nhà tớ nó cứ đòi ti mẹ suốt, Tôm nhà tớ là con trai mà nó cứ dụi đầu vào bụng tìm ti buồn cười lắm ý. Mới lại tớ không cho mặn gì cả. Mà hiện tại em đã rất chịu khó ăn và trông lớn lên hẳn, ko còn bị tiêu chảy nữa.

james

Member
dạonày bận quá ít khi có dịp vào topic, hnay vào đọc thấy các bạn kể chuyện mèo con mừng quá hic hic vậy là các em ý đều mạnh khỏe ngoan ngoãn...
bạn Chip_leo thân mến, có lẽ do mèo con bị giun thôi, bạn ra phòng khám thú y mua cho em ý 1 ít thuốc giun, tớ hay mua ở HANVET - uống 1-2 lần khỏiliền. Mèo con đa phần đều bịnhư vậy bạn ạ. Với cả cũng tránh cho ăn mặn và ăn tanh sớm quá các em ý cũng dễ đau bụngnữa. CHúng bạn và cae 3 em mèo đều mạnh khỏe vui vẻ :x
anh Nhim: hihi anh đặt tên cho mèo con dễ thương quá, ko biết là lớn lên có "sắc nước hương trời" như cái tên không ^^

james

Member
hihi còn 1 em mèo cái màu trắng nữa thui bạn ạ, bạn thích thi qua đón em ý về nuôi nhé. khổ thân em ý bị bỏ bom máy lần rùi, toàn giữ cho bạn này bạn kia xong từ chối người khác, cuối cùng chả qua dón em ý... thật là tủi thân

james

Member
Tất cả các em mèo đã về nhà mới . Cảm ơn tất cả các bạn đã qtâm :)