• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng mèo cho các anh chị thực sự yêu mèo

meoja

Đừng ngất, đứng cho vững mà còn chửi em à:)):)):)):))
Không cần ngất, cũng không cần chửi nhau làm gì, bình tĩnh mọi việc sẽ đâu vào đấy. Không phải mình cần tìm người để "tống khứ" các em mèo đi cho nhanh, mà cần tìm cho các em ý 1 mái nhà và được yêu thương thực sự. Cũng có nhiều em mèo trong số mèo nhà mình đã bị đem ra mua bán kiếm lời chênh lệch và cứ mượn cái danh mèo nhà mình để tăng giá lên trời, nên giờ mình cứ túc tắc tìm thôi, không cần phải vội vàng làm gì, mà nếu có không tìm được đi nữa thì các em vẫn nhận được sự chăm sóc của mình cơ mà. Tình cờ 1 lần lang thang trên yeuthucung mình đã tìm lại được 1 bé mèo, em bị bán vào tận Huế, nhưng cũng rất may mắn là bạn Q trong Huế rất yêu thương em và đăng tin tìm bạn cho em mèo đó. Đến giờ mình và Q vẫn giữ được tình bạn "vong niên" vì tình yêu thương các em mèo. Cứ có dịp đi đâu mà ghé qua Huế thể nào mình cũng phải chạy qua nhà Q để ôm lũ mèo lớn mèo bé 1 lúc.

Còn những chuyện cmt hay gọi điện thoại, hay nhắn tin hỏi mèo cho mình thì nhiều lắm, có bạn đến nhà , nhiệt tình, nhưng cũng có bạn chỉ là hỏi để đấy, như kiểu bà cần cho thì gọi tôi ý. Hài. Nhưng cũng là bình thường thôi. :)

lechan

Member
Em thích nuôi mèo , tây ta đều thích nhưng em cũng phải quan niệm rõ : nếu mình có đủ điều kiện tài chính + tinh thần + thời gian thì hãy đầu tư em mèo Tây hay mèo Ba Tư hay tất tần tật những em mèo thuộc loại xịn xịn mà mọi người hay kể ra đây. Em cũng giống chị meoja, túc ta túc tắc thôi vì đây coi như cho con mình đi làm dâu/rể nhà người khác ấy. Thấy chị đăng tin nhượng lại, em cũng ham hố lắm, cơ mà không có thời gian vả lại ở nhà em chỉ phục vụ chơi với mèo là chính, còn ăn uống tắm rửa hầu như bố + ông làm ( ahaha) nên thôi xin em mèo ta/lai để nuôi cho đỡ phức tạp :D

@meoja: ớ thế sao em tưởng chị cho con đi hết rồi mà??? Vẫn còn hả chị??

kemkẹo

Member
nhiều bạn vào spam toppic quá
chẳng có hiểu biết gì,cũng chẳng có đủ kiên nhẫn đọc hết mười mấy trang toppic vậy mà nói yêu thương mèo
haizzzzzzzzzzzz

suki8x

Member
thích nuôi lúc nào qua mình cho 1 bé mèo anh lông ngắn thuần chủng, mèo nhà mình đẻ nhưng chưa cho ai, mình ghét nhất cái bọn chuyên bán mèo và lừa đảo bằng chó mèo
mạnh miệng quá bạn nhỉ
bạn có * nhã ý* như thế sao ko cho luôn địa chỉ với sdt đi=))

Lynyeu

Member
Cô ơi. Tối qua Nhọ đi làm dâu rồi ạ :x
Đây là anh chồng đẹp trai của Nhọ

lunekute

chị ơi! chị ở đâu thế em vừa bị mất 1 con mèo,e nuôi đc 8 năm rồi,hixhix,lên đây thấy chị đăng topic thế này ko biết thế nào nên em muốn hỏi thử liệu chị có thể cho em nuôi 1 hoặc 2 em mèo ko?

mạnh miệng quá bạn nhỉ
bạn có * nhã ý* như thế sao ko cho luôn địa chỉ với sdt đi=))
Cái topic của mình biến đâu mất tiêu, các bé nhà mình đã được có chủ mới yêu thương rồi, cảm ơn cả nhà đã quan tâm

Không cần ngất, cũng không cần chửi nhau làm gì, bình tĩnh mọi việc sẽ đâu vào đấy. Không phải mình cần tìm người để "tống khứ" các em mèo đi cho nhanh, mà cần tìm cho các em ý 1 mái nhà và được yêu thương thực sự. Cũng có nhiều em mèo trong số mèo nhà mình đã bị đem ra mua bán kiếm lời chênh lệch và cứ mượn cái danh mèo nhà mình để tăng giá lên trời, nên giờ mình cứ túc tắc tìm thôi, không cần phải vội vàng làm gì, mà nếu có không tìm được đi nữa thì các em vẫn nhận được sự chăm sóc của mình cơ mà. Tình cờ 1 lần lang thang trên yeuthucung mình đã tìm lại được 1 bé mèo, em bị bán vào tận Huế, nhưng cũng rất may mắn là bạn Q trong Huế rất yêu thương em và đăng tin tìm bạn cho em mèo đó. Đến giờ mình và Q vẫn giữ được tình bạn "vong niên" vì tình yêu thương các em mèo. Cứ có dịp đi đâu mà ghé qua Huế thể nào mình cũng phải chạy qua nhà Q để ôm lũ mèo lớn mèo bé 1 lúc.

Còn những chuyện cmt hay gọi điện thoại, hay nhắn tin hỏi mèo cho mình thì nhiều lắm, có bạn đến nhà , nhiệt tình, nhưng cũng có bạn chỉ là hỏi để đấy, như kiểu bà cần cho thì gọi tôi ý. Hài. Nhưng cũng là bình thường thôi. :)
Cảnh jác cao h là rất tốt bạn ạ, t dạo cũg hay vào forum nên thấy cug k ít ng có mục đích xấu. Có lẽ mìh với bạn k chêh lệch tuổi nhìu, 7 năm rùi t k nuôi bé nào, trước kia if có webside nào như VP thì chắc mấy bé của mìh cũg tìm đc chủ tốt để trôg hộ, chứ k fải ốm rùi lần lượt ra đi(theo mẹ t nói). Hiện t sốg 1 m, bạn k ngại thì để mìh nuôi bé, tốt nhất cứ để mìh wa chơi với các bé trước if đồg í t đón cả bạn wa t chơi. Nhà t ở đt Văn Quán.
PS: thực ra t đã gọi điện 1 lần cho bạn rùi như lúc đo bạn nói cho hết rùi( chắc do k tin tưởng)^^ nên đàh để lại comment trên đây.

meoja

Các bé mèo đã được đón về nhà mới - mod close topic giúp nhé - thánk cả nhà mèo