• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tặng mèo ba tư lai anh 9 tháng

dênon

Member
do công việc mình k có thời gian chăm nó nên mình muốn tìm bạn nào có nhà khu vực cổ nhuế cầu giấy nhưng k quá xa cổ nhuế ...có nhà riêng có bé mào cái nào đang đọ tuổi lớn càng tốt vì thàng cu mình nó đang hám gái lắm gọi suốt ....mình bận bán hàng k chăm nó đc suy nghĩ lắm mới phải lên đây ... bạn nào quan tâm nó thì đón nó về nuôi quan trọng là quan tâm nó mình sẽ mua thức ăn và cát thường xuyên ,,,,mình có 1 số điều kiện như sau
nhà riêng kín vì nó mải chơi rất hiền dễ bị bắt nếu di ra ngoài ...nhà rộng rãi
khu vực nhà cổ nhuế cầu giấy nhưng k quá xa ....
thường xuyên up tình hinh cho mình
có thời gian quan tâm nó ,,,và mang nó qua chơi với mình hoạc mình qua chơi k quá thường xuyên đâu ...
mình sẽ k lấy 1 cái gì hết
bạn nào có điều kiện như trên liên lạc với mình và mang chứng minh thư qua mình sẽ giữ lại và sẽ trả khi mình qua thăm nhà ...và mình nói luôn là mình k tặng luôn chỉ là giờ mình đang bận nên muốn các bạn yêu mèo cùng chăm sóc nó với mình nên khi mình có điều kiện mình sẽ đón nó về khi nó ở với các bạn mình sẽ đảm bảo hết về thức ăn cát vs .....nếu các bạn thật ý thì liên lạc 0975487181....mình k sms nhé ...các bạn có thể đón luôn trong tối nay hoặc sáng mai giúp mình vì mình chuẩn bị khai trương quán nên rất bận ,,,,

dênon

Member
em làm quán ăn ở cổ nhuế ..thật sự rất bận ... bố bum là batu màu xanh xám mẹ màu đen ....

em làm quán ăn ở cổ nhuế ..thật sự rất bận ... bố bum là batu màu xanh xám mẹ màu đen ....
Làm quán ăn thì bận thật rồi, không ngơi tay ra được. Sao em ko mang Bum qua đó vừa phụ việc đuổi chuột, vừa được chơi. Nhưng mà kể ra để ở đó cũng nguy hiểm, khách vào ăn rồi bế đi lúc nào ai mà biết được. Tìm chủ nuôi kiểu foster trong một thời gian mà nhất là mèo đực thì sợ là khó đấy em ạ. Tiến thoái lưỡng nan thật >.<

dênon

Member
Mình đã nêu rõ ý của mình ..mình sẽ đảm bào hết vè mọi mặt chỉ cần bạn nào có thời gian yêu thuơng quan tâm tới nó ....mình k tặng luôn thôi chứ bạn nào.nuôi có đủ quyền với nó chỉ là k đc bán đối xử k tốt và công việc của mình thì khi nào cho rảnh ..mình đã suy nghĩ rất nhiều mới viết bài này ..chỉ là mình có cái lý và cái khó của mình ...nuôi đc 1 con mèo chăm sód ở bên nó bao lâu xa nó là bạn bạn có buồn k ...mình k muốn bán nó nên mới có điiều kiện như. Thế ....mình muốn bạn nào đó cùng nuôi bum với mình thôi k phải nuôi hộ

Em nên sửa lại topic thành: muốn tìm một bạn cùng nuôi bé mèo đực dễ thương với mình (Mình lo mọi chi phí thức ăn, vệ sinh, thú y)

Như vậy dễ gây thiện cảm ơn vì một số bạn không đọc kỹ lắm đâu.

Anh mà không có XYZ rồi thì kiểu gì anh cũng nhận nuôi. Hàng ngày được ôm ấp, xem nó đùa nghịch mà lại chẳng phải tốn chi phí gì cả thì ai mà không thích chứ. Chưa kể có mèo cái đẹp lấy giống thì có khi lại được 1 đàn con đen thùi lũi như than quảng ninh :)).

P/S: Hôm vừa rồi anh mua hụt bé mèo cũng ALD lai 34 đen sì 2,5 tháng tuổi đực giá rất hợp lý. Cả ngày hôm đó khó chịu trong người, ăn cơm không ngon, đứng lên ngồi xuống buồn chán vô cùng >.<

dênon

Member
Em nên sửa lại topic thành: muốn tìm một bạn cùng nuôi bé mèo đực dễ thương với mình (Mình lo mọi chi phí thức ăn, vệ sinh, thú y)

Như vậy dễ gây thiện cảm ơn vì một số bạn không đọc kỹ lắm đâu.

Anh mà không có XYZ rồi thì kiểu gì anh cũng nhận nuôi. Hàng ngày được ôm ấp, xem nó đùa nghịch mà lại chẳng phải tốn chi phí gì cả thì ai mà không thích chứ. Chưa kể có mèo cái đẹp lấy giống thì có khi lại được 1 đàn con đen thùi lũi như than quảng ninh :)).

P/S: Hôm vừa rồi anh mua hụt bé mèo cũng ALD lai 34 đen sì 2,5 tháng tuổi đực giá rất hợp lý. Cả ngày hôm đó khó chịu trong người, ăn cơm không ngon, đứng lên ngồi xuống buồn chán vô cùng >.<
Hiu hiu thank anh đã góp ý ....lúc rảnh rỗi nhiìn nó ngủ mà thật k nỡ xa ....nhưng thấy cu cậu.cứ lủi thủi chơi mình ..thấy bóng em.là lại kêu meo 1 cái ...buồn lắm mà để nó thế em lại thấy thuơng

phammanh1607

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
De sang mai nhe,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Kentluise

-nhà mình kín, nhưng bé...
-nhà ở cầu giấy, đường Láng, gần Trần Anh...
-cầm cmt với qua nhà?? đơn giản...
-mình muốn nuôi luôn, không muốn bạn mang về...
tùy ý bạn, giờ là 2r sáng mình không tiện gọi điện

nhà mình ở nhổn cơ gần trường công nghiệp, cũng chỉ là phòng trọ nhỏ, đang nuôi 1 con mèo 34 cái 3 tuổi với 1 con 34 đực 2 tháng tuổi, nhà mình cho mèo ăn thịt và canin 36, có người chơi với mèo cả ngày.nếu bạn k chê xa thì mình có thể nuôi giúp, bạn muốn đón mèo về lúc nào cũng đc. đồng ý thì liên lạc mình qua đón bé 0987748724, mình sn 92

emsomeo

Bạn ơi thức ăn vs cát ko đáng bao nhiêu nhưng chẳng ai nuôi hộ mèo cho bạn để 1 thời gian bạn bê đi đâu . Theo mình tốt nhất bạn nên tìm 1 người nào cũng nuôi mèo và trả tiền cho mèo bạn ở trọ . 1 con mèo đáng giá bao nhiêu đâu mà người ta phải nuôi dùm bạn

Nhờ nuôi giùm mà bạn viết yêu cầu nghe nặng nề quá. Nếu mà tặng thì mấy yêu cầu đó còn chấp nhận được. Đằng này...
Nếu nhờ người ta thì có lẽ bạn nên dùng từ ngữ cho đúng với là "nhờ" hơn.

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ý kiến chủ quan của m thôi
tiền TA, vệ sinh của mèo có thể tính đc , nhưng công chăm sóc , tình yêu dành cho mèo thì k tính đc bạn ạ !
ngta mang mèo bạn về chăm sóc , yêu thg - cái đó k tính đc . thế mà lại fai " nuôi hộ " rồi khi nào b cần thì bế về . thế thì chắc k ai muốn " nuôi hộ " được
ở ngoài kia tiền gửi mèo từ 50 k/ ngày đấy ạ :-s

dênon

Member
Ban qua gio moi vao tl cac bac dc ,,minh noi ro minh can tinh thuong cho no ,va minh noi ro la minh k tang luon chi hoi rang buoc 1 chut .minh da dang bai len day co nghia la minh muon tim nha moi cho no ..minh co don ve thi chi la ve choi chu k phai cai kieu don ve luon ,neu cac ban co thien y thi ll ban bac voi minh nhung cac ban tinh toan the hehee ...xl du nha cac ban co dieu kien sao thi minh cung k cho ve nha cac ban dau ,,,lan sau doc ky cac dieu minh muon va mon muon cua minh roi hay cmt nha ...:)|

selley

Nàng nhà mình đón từ nhà ThanhMy.cũng đang tuổi cập kê liệu có thể cho mấy bé gặp nhau đc k nhỉ:x

Các bạn này cứ thích ý Kiên thế nhỉ . Mèo 34 bộ nói muôn tặng La tặng hả , nêu như bạn ở trong Trương hợp ấy thì bạn sẽ làm thế nào :) ( dành cho máy bạn ít sn ) . Nói thật chị này mà muôn cho bé 1 ng chủ tốt thì đã bán cho bé vào 1 gia Đinh tốt rồi chứ đÂu đến lượt máy bạn :)) Minh chỉ nói vậy thôi ( nói ít hiễu nhiêu nha )
P/s : tiếc La e ở sg ^^ nêu k cũng nui hộ tại e đang trong tg nghĩ 3 Thang hè ^^ . chúc bé Tim đc người yEU thương nhe chi ^^

begauyeu

tớ đọc chủ đề này hơi muộn nhưng không biết bạn đã nhờ ai nuôi chưa nhưng tớ nói thật là nhà bạn chắc không thiếu gì anh chị em, sao bạn không nhờ họ nuôi hộ, người thân vẫn tốt nhất bạn ah. Một chú mèo đẹp như thế sẽ làm không ít ngừoi nổi lòng tham, nếu giả dụ họ đầy đủ các đk bạn đặt ra và hứa sẽ nuôi giúp bạn, một thời gian sau người ta bảo mất hoặc bị trôm thì bạn tính thế nào? chẳng nhẽ bắt đền họ, cùng lắm là họ trả bạn tiền, còn bạn thì mất bé mèo yêu quý. Thế nên tốt nhất là bạn hãy nhờ người thân chăm sóc giúp nhé

miuleem

Nhà mình ở ngay Cổ Nhuế đây,lại cũng có 1 bé mèo cái lai nữa,đang tính sau này bé gào đực sẽ đi mượn 1 em boy về cho nó.Mỗi tội em nó lại đang nhỏ quá chưa biết đến trai là j :D,kể mà mèo nhà mình lớn r thì tốt quá :-<