• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng con trai yêu thương của mẹ.

Cún Mèo

Member
Vừa viết bài vừa khóc.

Cún Mèo rất yêu mèo Bê, Bê ngoan, mũm mĩm, trắng muốt, mềm mại, tình cảm, dễ ăn dễ uống, cái gì cũng tuyệt vời.

Mẹ hiếm khi yêu một con mèo nào như con.

Sau hơn 3 tháng sống với mẹ, từ quả trứng nâu xám xịt bẩn thỉu đầy rận, con đã nặng hơn 3kg.

Con giúp mẹ bao việc: Bắt những con gián hôi hám trốn trong gầm tủ bếp của mẹ; Con đùa với bác Bò cả ngày, làm bác ấy vui. Con làm anh Lucky & chị Lucy trở nên sống động.

Ôm con trong tay, tiếng kêu nho nhỏ của con, bộ lông mượt như nhung của con, cái đuôi xù xinh đẹp của con... làm mẹ hạnh phúc lắm.

Tuy nhiên, cãi vã đã đến từ 2 tháng nay. Cái quan điểm "nhà chỉ có 3 con mèo thôi" đã khắc chặt vào rồi.

Mẹ cực mệt mỏi mỗi khi ngủ dậy phải nghe những tiếng cằn nhằn, cái mặt khó chịu...

Rồi những lúc ngồi uống trà hay gì đó, lại phải nghe những tiếng cằn nhằn và cái mặt xầm xì ấy.

Mẹ xót xa lắm con ạ. Giá như con có thể hiểu được thế nào.

Các bạn, bạn nào muốn xin mèo Bê của mình không? Mình thực sự cần 1 người chủ tốt cho con trai mình. Bê ngoan, hoàn hảo lắm.

Nói thật là mình khổ tâm cực kỳ...

Ảnh Bê đây, Bê là mèo đực, gần 5 tháng tuổi:

Xin lỗi, mình chán lắm nên không viết được gì hơn.

hoaquynhdem

Member
Em có thể nuôi bé Bê của chị được không ak?Tuy em là sinh viên nhưng rất yêu mèo,em hứa sẽ chăm sóc bé đầy đủ ^^số dt của em 01687642770,chị cứ liên lạc với em mọi lúc nhé

zorba_meow

Active Member
Bê đáng yêu quá. Nhìn bạn đứt ruột tìm nhà cho con trai mà ng ngoài như mình còn thấy cảm động. Chúc cháu Bê tìm được tổ ấm mới nhưng đừng quên mẹ Cún Mèo con nhé. Mẹ con thương con lắm ấy con ạ :)

Cún Mèo

Member
Mình xin lỗi các bạn vì quấy quả các bạn, nhưng cũng đã đôi lần mình tặng mèo rồi, mình yêu cầu về chủ của mèo hơi cao các bạn nhé.

Thứ nhất, bạn hãy làm ơn đảm bảo rằng mèo mình tặng sẽ được bảo vệ tối đa.

Thứ hai, bạn phải là người sạch sẽ, luôn cho mèo ăn uống bằng bát sạch, thay rửa hàng ngày. Thức ăn của nó phải tươi ngon, sạch.

Bạn sẵn sàng đưa mèo đến y tế nếu nó có vấn đề đáng ngại.

Hic, mình cảm thấy mệt mỏi quá... Thực sự mệt mỏi.

luuly78

Member
Chúc Bê sớm tìm được nhà mới, thương con , yêu con như mẹ Cún mèo nhé! Yêu con lắm nhưng nhà mình lại có 01 đứa là đực rồi.

TrangChan

Member
CHúc pé tìm được chủ mới. Nhà mình nhìu lúc cũng hơi giống nhà bạn, có đỡ hơn môt chút vì mới nuôi một pé. Bố mẹ mình không phải người ghét mèo nhưng không muốn nuôi vì sợ mùi và rụng lông. Hồi mới đứa pé về rất hay cằn nhằn mà nói nhiều nữa, hix. Mình chỉ bít cắn răng chịu cũng may pé không kêu nhiều, đi vệ sinh đúng chỗ + biết nịnh nên giờ bố mẹ mình cũng quý pé.

DiepGem

Member
Mình hiểu tâm trạng của bạn. Mình cũng từ 4 em mèo xuống 3, xuống 2, rồi cuối cùng là một. Em Bê nhìn cũng giống Gem nhà mình lắm. Mong Bê sớm tìm được "mẹ nuôi" yêu thương em.

Cún Mèo

Member
Mình hiểu tâm trạng của bạn. Mình cũng từ 4 em mèo xuống 3, xuống 2, rồi cuối cùng là một. Em Bê nhìn cũng giống Gem nhà mình lắm. Mong Bê sớm tìm được "mẹ nuôi" yêu thương em.
Hi em,

Chồng chị vừa bảo là em cũng thích mèo, hỏi em có muốn nuôi Bê không đấy.

Em chồng chị (Sơn Hà) là bạn em thì phải.

Chồng chị bảo em chăm mèo tốt.

hanhjen

Member
Bạn ơi mình rất thích mèo trắng. Bạn có thể cho mình nuôi bé đc ko :( Mình sẽ chăm sóc em ý cẩn thận, sạch sẽ. Bạn yên tâm. Mình biết xin bạn em mèo này rất khó nhưng mình cũng muốn viết lên đây thử xin bạn

DiepGem

Member
Hi em,

Chồng chị vừa bảo là em cũng thích mèo, hỏi em có muốn nuôi Bê không đấy.

Em chồng chị (Sơn Hà) là bạn em thì phải.

Chồng chị bảo em chăm mèo tốt.
Ơ Sơn Hà SH ý hả chị? Hehe, em thích mèo lắm, đang nuôi 1 em y hệt Bê mà mập hơn :D Chị đang ở HN hay HCM ạ? Em đang ở HCM, nếu chị ở đây thì em sẽ nuôi bé thật cẩn thận thay chị :)

Cún Mèo

Member
Ơ Sơn Hà SH ý hả chị? Hehe, em thích mèo lắm, đang nuôi 1 em y hệt Bê mà mập hơn :D Chị đang ở HN hay HCM ạ? Em đang ở HCM, nếu chị ở đây thì em sẽ nuôi bé thật cẩn thận thay chị :)
Tiếc là chị ở Hà Nội em ạ. Thôi để chị cố gắng tìm bạn khác phù hợp vậy.

DiepGem

Member
Dạ, ngoài đó nhiều bạn yêu mèo mà cũng cẩn thận mà, chúc chị sớm tìm được chủ mới cho Bê nhé. Trong trường hợp không tìm được thì em tìm cách đón bé qua đường hàng không, chỉ sợ chị không muốn bé đi xa quá thôi.

Gem nhà em lúc được 4,5 tháng (giờ mập ú rồi), chắc nhận anh em họ được chị nhể >:D<

meomeocool

Member
chị ui nếu đc thì chị gửi vào HCM cho chị diepgem đi gửi cho người quen vẫn tốt hơn

Super Panda

Bê rất đáng yêu.Nếu được em xin rước bé về được k ạ
Các tiêu chí chị đưa ra thì em nghĩ là mình đáp ứng đủ.Có ji chị mail vào inbox cho e nhé :)

yeupeo91

Member
Chúc c tìm được chủ tốt chăm lo cho Bê cưng. :x:x:x:x:x:x:x. E chưa tìm được nhà nên ko dám ngỏ lời nuôi Bê giúp c! Và cũng sợ mọi ng bảo e tham quá, đi đâu thấy gửi gắm mèo là cũng "la liếm". :D.... Mau lấy lại tinh thần nhé c!!.... :|

hanhjen

Member
Em ở Hà Nội, có nhà riêng rất thoải mái. Em thích mèo lắm, nếu đc nhận nuôi bé, em hứa sẽ chăm sóc bé thật tốt chị ạ :D Nhà em thì đang nuôi 1 bé mèo cũng màu trắng muốt như thế, nhưng cũng còn nhỏ, tầm 4 tháng tuổi thui hihi. Chắc 2 bé chơi với nhau không sao đâu :)