• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng chim ưng non (3 tuần tuổi)

Tamkem_vq

Cảm ơn các bác đã quan tâm ợ, chiều qua em nó đã lên đường về nhà mới rồi, bác 1819 đúng rồi ấy ạ, em nói là "tặng" nhưng nhà mới đón em ấy về nói là phải "bán" mới nuôi được. Vậy nên em đã bán với giá.... 90k (con mái mà hihihi), kèm theo 01 giỏ mây size 25cm, 1 lồng củ hảnh Inox size 40, 1 áo quây chống ị... phụt linh tinh, 1 panh kẹp, 1/2 lọ Cx, 1/2 hộp MTH và..... 3 con chim cút đã xay. Em đã nói là còn tặng thêm 1 số thứ mà.....
Thankssss các bác đã quan tâm nhé.:-h

Xin lỗi bạn vì đã hiểu lầm! Vì mình thấy bạn vòng vo quá làm mình....! He he! Sorry mạnh ạ!!!! Mình cũng mừng nếu chú chim ấy về với người có kinh nghiệm. Một lần nữa cám ơn bạn!

Tamkem_vq

Xin lỗi bạn vì đã hiểu lầm! Vì mình thấy bạn vòng vo quá làm mình....! He he! Sorry mạnh ạ!!!! Mình cũng mừng nếu chú chim ấy về với người có kinh nghiệm. Một lần nữa cám ơn bạn!
Ko có jì đâu bác ah, thực tình nuôi tụi này tốn . . .nhiều thứ quá, tiền, thời jian, kỹ thuật, đặc biệt là khoản vệ sinh. Em ko giám cho add bởi em có mỗi 1 con. Tìm được người ko xin về bán lại hoặc ngẫu hứng đã khó, huốnh jì còn bao nhiêu điều kiện. Được bác thông củm em cũng xin cảm ơn nhìu ạ.

Vẫn thấy topic này có Vấn đề... Ko sdt, ko địa chỉ ha..ha... thời buổi này còn có trường hợp đó sao... tôi nghĩ là Ma Giáo thôi bác 1819 ạ

Tamkem_vq

Vẫn thấy topic này có Vấn đề... Ko sdt, ko địa chỉ ha..ha... thời buổi này còn có trường hợp đó sao... tôi nghĩ là Ma Giáo thôi bác 1819 ạ

Chí ít cái lick của iem cũng sắp sinh nhậT lần thứ 3 rồi. Bác cứ quá khen chứ iem chửa được làm "ma", sao mà làm "giáo" được.

Tamkem_vq

Cho iem hỏi thêm luôn với, con DỐt của bác đấy ợ? em í bao nhiu tuổi và nhiu nhiu Kg rồi ợ, iem thích 1 tên thế này quá.

hainamnd

Member
Cho iem hỏi thêm luôn với, con DỐt của bác đấy ợ? em í bao nhiu tuổi và nhiu nhiu Kg rồi ợ, iem thích 1 tên thế này quá.
Rốt của A Giáp chắc khoảng trên 65kg rồi, bác nuôi chim ưng đã tốn ko kham nổi thì có thích 1 tên như thế cũng phải đợi khi nào lương tăng gấp 5 lần lương 2tr hiện tại đi bác ợ =))

bengvip

Active Member
Rốt của A Giáp chắc khoảng trên 65kg rồi, bác nuôi chim ưng đã tốn ko kham nổi thì có thích 1 tên như thế cũng phải đợi khi nào lương tăng gấp 5 lần lương 2tr hiện tại đi bác ợ =))
bác này đoán lệch tận chục cân!

bạn ơi, bạn tặng mình nha, mình có một con sáo rùi, giờ xin thêm em này cho vui, mình ở tp hcm, nếu đc bạn lh với mình nhé: 0978. 055. 312
bạn chủ topic ở hà nội đấy ạ

-------

topic đã hơn 2 tháng, bạn chủ topic ghi rõ đã tặng rùi mà còn bạn up lên '' xin '' mình nghĩ chắc ko ai siêng mà ngồi đọc từng trang trong topic nhĩ, hihi

riêng mình thì, trước khi xin, mua, tặng, bán thì xem ngày tháng của topic, xem từng trang coi ng` đó thế nào rồi mới bắt đầu '' liên lạc ''

hj, bạn chủ topic viết chữ xì tin quá, mod cảnh cáo vẫn như thế :D :D, thú thật bác thích rott nhưng mình nghĩ chắc bác ko đủ khả năng hay điều kiện nuôi, bởi rott hay các dòng chó lớn nói chung, ngoài không gian rộng, chế độ dinh dưỡng mà còn phải luyện tập, huấn luyện thì mới nuôi tốt, 1 con chim ưng baby bạn nuôi ko xong thì mình nghĩ bạn khó nuôi cún rủi, bởi nuôi cún còn nhiều khó khăn hơn nữa :D

đối với mình: ngoài cún ra thì mình chả đam mê gì cả, cho dù 1 con cá kiểng hay 1 con chim kiểng trị giá 10tr đồng đi chăng nữa, mình ko hứng thú thì họ tặng mình cũng chẳng lấy :)

Trời ah, nó tiêu diệt mình iem thế thì cần jì "TIN TƯỞNG", thả nó không bay được thì đành chịu ấy chứ. Sáng nay, iem đang cho nó ăn, tưởng nó nũng nịu mình tí, ai dè, nó quay mông lại .... PHỤT... thẳng vài mặt iem mới tức chứ.... may mà đeo kính... nhưng cũng có chảy 1 tí vào ... mồm 8->
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))