• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng chó

Anthonynguyen

Xin chào,chó mình là chó cái ngoại lai Phú Quốc, 8 tháng tuổi, thông minh , dễ thương, năng động, hơi nghịch ngợm nhưng biết nghe lời, rất tình cảm luôn quấn quýt bên chủ thích được vuốt ve, đùa giỡn và hay làm nũng. Mình sẽ tặng cho những bạn nào yêu quý và có thời gian chăm sóc chó ( không được làm thịt hay bán nhé ) . Mình sẽ ghé thăm khi rảnh. Ưu tiên cho những bạn nào ở quận Tân Bình - Sài Gòn
Mail :nguyenquocdung93@gmail.com
phone: 0974221805 ( nt cho mình nhé)

htmlien9x

theo mình thì bạn đừng cho nữa . Người ta có lòng yêu mến chó của bạn thì người ta mới hỏi xin nuôi . Cho chó mà còn chảnh,đòi hỏi như này như kia rồi lại bảo xa xôi nên ko cho . Thế thì bạn cứ giữ mà nuôi .
Tiện thể nói luôn với bạn mình chính là người đt xin chó đây, ở KCN Tân Bình- Trường Chinh thì nóko phải quận Tân Bình à bạn, nực cười . Nói thật là mình muốn chăm sóc nó nhưng thái độ của bạn láo quá, mình nt kêu bằng a nhưng thực chất bạn chỉ bằng tuổi em trai mình thôi .
Giữ lại mà nuôi chứ đăng cho thì có ngày lọt vào tay bọn buôn chó thì khổ thân em ấy .

Chonhatgia

Con chó là món tài sản tinh thần, như là một thành viên trong gia đình. Giống như một đứa con đem cho đi đau đứt ruột, phải dò hỏi người nhận nuôi có thương yêu được như mình không. Bên nước ngoài người ta văn minh nên còn kĩ hơn bạn nhé, phải đến nhà kiểm tra mọi thứ đâu ra đó, xem có phải là người đàng hoàng, gia cảnh có đủ điều kiện nuôi không , có phải dạng tâm thần đem về để hành hạ không. Ở việt nam còn có nạn bắt trộm chó, nếu bạn không cho người ta dò xét, lỡ đưa nhầm cái bọn ấy rồi thì khổ đời con chó đang sung sướng lại rơi vào cảnh địa ngục trần gian, nghĩ tới cảnh ấy sao chịu nổi hả bạn. Bạn không hiểu kĩ vấn đề nên cho là người chủ chảnh này nọ, bạn hiểu sai ý người ta rồi mắng oan người ta tội nghiệp. Người ta cho không là mừng đấy chứ cỏ cũng phải từ 500k trở lên, mà người ta cho không, chỉ nói có vài tiếng theo qui tắc thôi mà bạn cũng xỉ vả người ta như vậy là không phải đạo, bạn lớn tuổi hơn người thì bạn phải hiểu sự đời phải khôn hơn chứ nhỉ!

htmlien9x

Con chó là món tài sản tinh thần, như là một thành viên trong gia đình. Giống như một đứa con đem cho đi đau đứt ruột, phải dò hỏi người nhận nuôi có thương yêu được như mình không. Bên nước ngoài người ta văn minh nên còn kĩ hơn bạn nhé, phải đến nhà kiểm tra mọi thứ đâu ra đó, xem có phải là người đàng hoàng, gia cảnh có đủ điều kiện nuôi không , có phải dạng tâm thần đem về để hành hạ không. Ở việt nam còn có nạn bắt trộm chó, nếu bạn không cho người ta dò xét, lỡ đưa nhầm cái bọn ấy rồi thì khổ đời con chó đang sung sướng lại rơi vào cảnh địa ngục trần gian, nghĩ tới cảnh ấy sao chịu nổi hả bạn. Bạn không hiểu kĩ vấn đề nên cho là người chủ chảnh này nọ, bạn hiểu sai ý người ta rồi mắng oan người ta tội nghiệp. Người ta cho không là mừng đấy chứ cỏ cũng phải từ 500k trở lên, mà người ta cho không, chỉ nói có vài tiếng theo qui tắc thôi mà bạn cũng xỉ vả người ta như vậy là không phải đạo, bạn lớn tuổi hơn người thì bạn phải hiểu sự đời phải khôn hơn chứ nhỉ!
bạn ơi bạn có hiểu ko vậy . Mình hỏi xin nuôi rất thật lòng nhưng kiểu cách bạn đó trả lời rất hách dịch . Mình vì thật lòng muốn nuôi nên cũng vui vẻ ok chờ đợi . Địa chỉ nhà mình cho sẵn,nếu mình ko đàng hoàng thì đâu chờ đợi để đc nhận nuôi con chó ấy?
TRên đó bạn đó bảo là nhà quận tân bình thì đc rồi sau lại lật lọng và trả lời 1 câu đéo thể nào chấp nhận đc "nhà bạn xa quá nên mình ko cho được" . Thà đưa ra lý do khác thì có thể chấp nhận, chứ lý do này thì hơi buồn cười bạn ạ

ankhang2011

Mình ở TP hồ chí minh quận 5 và đang rất muốn nhận nuôi 1 em chó :D mong ad sớm rp lại mình nhé 0945.199.188

Hoa19

Mình đang ở 471/9/21 Phạm Văn Bạch quận Tân Bình. Mình đang rất muốn nuôi một e chó. Mình hứa sẽ chăm sóc em một cách tốt nhất và khi nào bạn rảnh cũng có thể qua thăm em nó. Số điện thoại mình 098 702 46 90 hoặc 01688154498. Mong sớm nhận được hồi đáp của bạn

chú chó đáng yêu quá, mình rất yêu quý chó nhưng chắc ở xa thế này không có cơ hội nhận nuôi e nó r -_-

hoarfrost

Nhà mình có 1 em golden (lai, không phải thuần chủng), đã 4 tuổi rồi. Do mình đi công tác thường xuyên, nhà lại không có ai chăm. Mong muốn tìm 1 chủ mới cho bé golden này. Chỉ mong chủ mới thương chó, có thể chăm sóc nó thay cho mình. Email liên lạc của mình là: gigi_dung@yahoo.com.

upin90

Mih co gui mail cho bạn do,hien tai mih rat mun nuoi 1 e cho,nha mih tuy k giau nhug hua la se iu thuog nó