• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 2 em mèo: 1Anh lông dài thuần chủng + 1 nga lai batư mặt tịt

ruồi bẹp

Active Member
hình như xám bị tự kỉ ấy chỉ thu mình lại thôi không thích tiếp xúc đông người phải kiên trì thôi
ko phải thế đâu bạn ạ, tính Xám nó vậy đấy. Nó khá độc lập và cá tính, mình thấy Xám bây giờ không hề nhát nữa mà chỉ đơn giản nó không thích người lạ thui chứ thằng cu nếu cần vẫn đầu gấu lắm đấy :))

Chi thì ngộ nghĩnh lắm, rất nhanh nhẹn, thông minh mà hiền và tình cảm nữa.

Yêu Xám với Chi lắm hi vọng hai em được về nhà mới ăn tết thật vui vẻ nhé:D

tenchil

Member
hình như xám bị tự kỉ ấy chỉ thu mình lại thôi không thích tiếp xúc đông người phải kiên trì thôi
Xám không phải bị "tự kỷ" mà tính Xám như thế, tớ nghĩ là nhìn thấy Xám, có thể mọi người sẽ rất thích, nhưng chắc chắn là không thể không có chút gì đó e ngại việc làm quen với cu cậu. Dù là chưa thấy được biểu hiện tình cảm của Xám nhưng tớ rất yêu ^^ Và tớ dùng cụm từ "tình yêu bị động" vì cảm thấy chính mình bị cu cậu làm cho thích mê thích mẩn, chứ không phải tình cảm này được mình dành ra trước :p

leloc

Member
Muốn xin mèo trắng mà buồn quá, vì toàn là của AE phía ngoài Bắc không xa xôi cách trở đành ngậm ngùi tiếc rẻ

i love cat

- Bạn nào đáp ứng đủ yêu cầu dưới đây thì liên lạc với mình để đón các em ấy về nhé :
+ Mọi thành viên trong gia đình tán thành và yêu quý mèo. Bạn phải ở Hà Nội để mình có thể đến thăm nom các em ấy thường xuyên. Nhà cửa phải rào kín + khô ráo, thoáng khí. Ưu tiên những ai gần nhà mình, ưu tiên những anh, chị, cô bác lớn tuổi. Xác định nuôi mèo là nuôi bằng tình yêu động vật chứ không phải nuôi vì phong trào hay sở thích nhất thời.
+ Đối với Xám thì bạn nào có ý định nuôi 1 mình Xám mình mới có thể yên tâm tặng mèo. Nói trước là Xám rất khó chấp nhận chủ mới nên cần 1 bạn có tâm huyết mới có thể thuần phục được nó.
+ Nuôi mèo rất tốn kém nên bạn xác định 1 tháng tốn ít nhất 300k/ 1 mèo để mua thức ăn và cát cho bọn nó, chưa kể hàng năm bạn phải tiêm chủng phòng bệnh, tẩy giun để mèo có sức khỏe tốt. Tuyệt đối không cho ăn hạt Meo, Whiskat, khi bắt mèo về băt buộc bạn phải để dành tiền để mua Royal cannin( 2,5 kg /tháng) , cát vệ sinh cho mèo( 1bịch/tháng). Về sữa và phomai hàng tháng qua nhà mình lấy về cho bọn nó ăn.
+ Các bạn cảm thấy thật sự hợp với mèo nhà mình hãy qua chơi vài lần với bọn chúng, tầm 14, 15 tháng 2 mình mới có thể giao mèo cho các bạn. Mình sẽ đến thăm quan nhà cửa, gia đình của bạn trước khi quyết định cho mèo.
-Mọi liên lạc với mình qua yahoo : pham_ngoc_bjch . Số điện thoại : 0129.44.22.968 . Địa chỉ : Chung cư CT9 định công. Hoàng Mai . Hà nội.
- Xin chân thành cảm ơn đã đọc bài.
em cũng muốn nuôi mèo của chị lắm, Nhưng nhà em ở Quảng Bình cơ! Và nhà em cũng có 2 chú mèo rồi nên đành chịu:cry:

Sheryl

Active Member
Chi ngố và Xám ú đều đã có gia đình mới hạnh phúc. :x

Kún¥êu

Member
Hiện tại Chi tồ và Xám ú đã tìm thấy ngôi nhà hạnh phúc của mình.
- Chi về nhà mới của 1 đôi vợ chồng trẻ yêu quý động vật vô cùng, thương yêu Chi như con trai ruột vậy, Chi mới về nhà mới mà được bố mẹ sắm cho đủ đồ dùng cá nhân mới cóng : nào lược, nào túi sách v...v, ở nhà mới không bị ở bẩn như nhà mẹ Bích nữa nên lông tóc Chi lúc nào cũng trắng tinh, xù bông, lại còn được nhai Royal cả ngày :D .
- Còn Xám thì cũng không kém phần sung sướng khi chọn được cô chủ mới dành mọi tình cảm yêu thương cho Xám. Cô chủ mới quan tâm từ cái ăn đến giấc ngủ của Xám khiến mẹ Bích yên tâm lắm.
- Qua topic này em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến anh Sơn chị Hiền, em Linh đã dành nhiều thời gian, công sức và tiền bạc để nuôi dạy 2 đứa con của em mạnh khỏe. Cám ơn tất cả mọi thành viên trong VP đã quan quan tâm đến gia đình mình trong thời gian qua.
- Topic xin đóng tại đây. Làm phiền Mod Phu Dung khóa topic cho cháu.

Chúng rất xinh đẹp và đáng yêu ! Chúng xứng đáng nhận được tình yêu như thế từ mọi người mà!

BlewCandy

báo cáo với bạn KunYeu là sáng nay nếu không nhầm thì mình gặp em Chi Tồ nhà bạn ở chợ phiên dọc bờ sông kim ngưu. Bạn check lại xem có đúng Chi tồ nhà bạn là mèo đực đã thiến không nhé. Nếu đúng thế thì chuẩn rồi. 1 mắt vàng 1 mắt xanh. Mình đã định mua nó với giá 800k nhưng có 1 cô bé đến sau năn nỉ nhường cho nên mình đã để em ý mua. Cô bé đó cũng có vẻ khá yêu mèo nên mình thấy yên tâm, Chắc pé Chi tồ sẽ không khổ đâu

vicky2310

cực kỳ mún nuôi 1 bé mèo :D cơ mà nhà tớ có chế độ ăn riêng dành cho thú cưng :D còn chuyện bệnh tật thì bố tớ là bác sĩ thú y :D bản thân tớ đang theo học chuyên ngành thú y nên bé mèo sẽ an tâm :d mỗi tội kể cả wen người nhưng khi về nhà bạn ý sẽ nhớ nhà :-s

truongson1188

Phó ban chủ nhiệm offline Hà Nội
báo cáo với bạn KunYeu là sáng nay nếu không nhầm thì mình gặp em Chi Tồ nhà bạn ở chợ phiên dọc bờ sông kim ngưu. Bạn check lại xem có đúng Chi tồ nhà bạn là mèo đực đã thiến không nhé. Nếu đúng thế thì chuẩn rồi. 1 mắt vàng 1 mắt xanh. Mình đã định mua nó với giá 800k nhưng có 1 cô bé đến sau năn nỉ nhường cho nên mình đã để em ý mua. Cô bé đó cũng có vẻ khá yêu mèo nên mình thấy yên tâm, Chắc pé Chi tồ sẽ không khổ đâu
Mình là người bạn mới của Chi tồ đây, sao bạn lại nói năng hồ đồ thế nhỉ, mình thấy bùn wa. Chi đang sống rất tốt và ngoan bên cạnh mình, sao mình lại làm cái việc vô nhân đạo thế được. :angry:

truongson1188

Hiện tại Chi tồ và Xám ú đã tìm thấy ngôi nhà hạnh phúc của mình.
- Chi về nhà mới của 1 đôi vợ chồng trẻ yêu quý động vật vô cùng, thương yêu Chi như con trai ruột vậy, Chi mới về nhà mới mà được bố mẹ sắm cho đủ đồ dùng cá nhân mới cóng : nào lược, nào túi sách v...v, ở nhà mới không bị ở bẩn như nhà mẹ Bích nữa nên lông tóc Chi lúc nào cũng trắng tinh, xù bông, lại còn được nhai Royal cả ngày :D .
- Còn Xám thì cũng không kém phần sung sướng khi chọn được cô chủ mới dành mọi tình cảm yêu thương cho Xám. Cô chủ mới quan tâm từ cái ăn đến giấc ngủ của Xám khiến mẹ Bích yên tâm lắm.
- Qua topic này em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến anh Sơn chị Hiền, em Linh đã dành nhiều thời gian, công sức và tiền bạc để nuôi dạy 2 đứa con của em mạnh khỏe. Cám ơn tất cả mọi thành viên trong VP đã quan quan tâm đến gia đình mình trong thời gian qua.
- Topic xin đóng tại đây. Làm phiền Mod Phu Dung khóa topic cho cháu.
Mẹ Bích cứ yên tâm nha. A c sẽ luôn qtam chăm sóc để Chi lúc nào cũng hào hoa, phong độ như cậu chủ cũ và mới của Chi vậy, :)

doisam8085

chắc là bạn này thấy e Chi tồ đẹp zai nên nhìn chú nào cũng ra Chi tồ rồi :)). Chi tồ đang ở nhà a Sơn và Hiền rất tốt mà.

moimm

Member
(sorry mod vi minh khong go duoc tieng Viet)
Mung qua cuoi cung con nuoi cung cung tim duoc nha tu te, ca em Xam mat to nua chu. Chuc hai dua song sung suong hanh phuc nhe !

truongson1188

chắc là bạn này thấy e Chi tồ đẹp zai nên nhìn chú nào cũng ra Chi tồ rồi :)). Chi tồ đang ở nhà a Sơn và Hiền rất tốt mà.
Nhầm sao được bạn, bình thường thì nhiều, chứ đẹp trai thì ít lắm, như ngôi sao điện ảnh ấy, người nào là người đấy chứ, fai hok bạn.

ruồi bẹp

Active Member
nhìn qua thì Chi có màu lông trắng giống mèo nga bt nhưng vì em nó có một nửa máu 34 nên nếu để ý kĩ bạn sẽ thấy lông của em ấy khác mèo Nga và cái mặt cũng có chỗ khác nữa :D.

không biết 2 em này còn available không ta? nếu còn thì bạn chủ topic có muốn cho em xám béo vào nam không :D ?

phenmaleat

Active Member
chị bích phải chọn lựa kĩ càng lắm mới cho 2 em miu đi ở chủ mới đấy nên mọi người cứ an tâm đi