• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 2 em mèo: 1Anh lông dài thuần chủng + 1 nga lai batư mặt tịt

phenmaleat

Active Member
mèo nhà chị bích được chăm sóc rất cẩn thận nên chắc kén chủ lắm.hãy tới nhà thường xuyên để hợp với bọn chúng.vì nếu chưa quên nhận về thì chủ và tớ đều khó hiểu nhau lắm.chắc chắn mình không thể chăm sóc tốt như vợ chồng chị ấy được nhưng dù sao mọi người hãy cố gắng lên.các bạn ở hà nội nhận nuôi là tốt nhất vì có nhà cửa thoải mái, không ảnh hưởng tới chủ nhà.không phải về quê phải gửi mèo.khi ra trường ở lại hà nội có điều kiện tìm bác sĩ cho chúng khi chúng ốm đau,về quê khó lắm

duongpham

Em rất muốn nhận một trong hai bé, nhưng nhà có một bé rồi chắc là không đủ điều kiện nhận bé xám nữa, nếu mà được nhận thêm bé chi tồ nữa thì tuyệt với, Ruby nhà em hơn 5 tháng biết đâu lại là duyên số với bé chi tồ, chắc chiều mà rảnh rỗi sang xin phép chị bích thôi

Phải công nhận thằng cu xám nhà chị kunyeu rất là khó tính khó nết đó nhé, cho nó ăn món khoái khẩu mà nó chỉ ngửi tay mình, 2 lần đều không chịu ăn, đến khi những con mèo khác nhà chị kunyeu ăn ngon lành, để ý thấy cu cậu liếm mép liền chìa ra mời , phải mất đến 1 phút hít ngửi nó mới chịu ăn :(.. mà ăn xong là chui ngay vào gầm ghế mà lại còn nhìn người cho ăn với ánh mắt rất khó tả, bảo lườm thì không phải, bảo nó muốn cảm ơn mình cũng không phải, hình như em nó muốn ăn thêm nhưng không muốn lộ sắc diện trên khuôn mặt ra hay sao ý :(,thế là đưa thêm miếng phomat lại ăn tiếp ngon lành( lần này vẫn có công đoạn hít ngửi gần 1 phút em ý mới chịu ăn, ngoạm cái hết luôn:X, rất là thích )
mình cảm thấy xám khó gần, sợ người và tiếng động mạnh .. làm chủ mới của em ý chắc trong vài tuần đầu( có khi là vài tháng ấy, vì nghe chị kunyeu nói lúc mới nhận nuôi em ấy phải mất mấy tháng trời xám mới bắt đầu quen..:-s) sẽ gặp ít nhiều khó khăn , mong mọi người cố gắng nhé ;)
mình tưởng bạn haiphong định xin chị kunyeu ku xám về nuôi mà?

haiphong5849

mình đang trong thời kì làm quen mà, mình chưa dám quyết định gì cả, chưa biết nên nuôi hay không, đang hoang mang, mình muốn tính toán thật kỹ lưỡng mọi thứ rồi mới quyết định cơ.
Đâu chỉ có mình mình đâu, còn nhiều bạn khác mà :D

meodomy

Hôm nào rảnh mình qua chơi với Xám nhé. Mình mới mua Mun về nhưng lạ nhà cứ buồn thiu nên muốn nuôi một em nữa cho có bạn có bè

thuan81

Active Member
chúc hai bé nhà Kun sớm tìm được người chủ mới...thương yêu,chăm sóc ..không phụ tình cảm của Kun tin tưởng để giao hai bé....!

pynngoz

Member
e có thể nhận nuôi bé chi tồ được k hả chị kun ^^ nếu e ko dùng xỉ than cho bé đi vệ sinh nhưng vẫn cho bé ăn thức ăn royal đc chứ chị ?

misspanda1810

2 em mèo của bạn yêu lắm, t thích em xám lắm, nhưng sợ k đáp ứng đủ điều kiện bạn đưa ra vì t ở trọ. nhưng t có thể chăm sóc tốt cho em mèo đó.

tenchil

Member
Chị ơi còn bé nào không ? Em cũng ở Hoàng Mai này, đã chờ nửa năm nhưng Flo của em một đi không trở lại rồi :( Em nhớ mà muốn tìm một em mèo quá :(

phenmaleat

Active Member
bạn không nên làm quen với chúng bằng cách cho chung ăn không đúng chõ.nên tao. thói quen cho chúng ăn ở bát và ăn đúng 1 chõ nhất định.vì ở nhà chị bích là căn hộ nên khép kín còn ở nhà bạn nếu nó mải chơi đi ra ngoài nó không có thói quen ăn đúng chỗ bạ đâu ăn đấy ễ bị người ta bắt mất lăm vì có vẻ mấy đứa này hấu ăn lắm

Kún¥êu

Member
-Trong thời gian mình đăng tin tặng mèo, có rất nhiều bạn gọi điện hay nhắn tin cho mình hỏi xin mèo, mình mừng vì được sự quan tâm của nhiều người dành cho 2 mèo nhà mình.
-Đặc biệt có 2 em hảiphong nhà ở hà đông và 1 em nữa nhà ở mĩ đình(mải tám chuyện chó mèo mà quên mất chưa hỏi tên em này ) , tuy rất đường đi rất xa+ trời rét buốt nhưng vẫn rất nhiệt tình đến chơi với gia đình mình nhiều lần để làm quen với mèo. Cảm ơn 2 em đã dành tình cảm chân thành cho gia đình chị. Mai sau nếu 2 em không nhận nuôi được mèo nhà chị vẫn muốn làm bạn với 2 em":>
- Mình vẫn chưa quyết định ai sẽ là chủ mới cho Xám và Chi nhà mình, những cô bác, anh chị em nào có tấm lòng yêu động vật và muốn nuôi mèo hãy liên lạc với mình nhé.
- Vì lí do công việc nên mình ko trả lời được tất cả các sms mà các bạn gửi, Các bạn muốn đến chơi gia đình mình xin chủ động gọi điện thoại trực tiếp. Nhà mình luôn chào đón khách rất nhiệt tình.
( Nếu Diệu Anh(moimm) đọc được comment này của mình, hãy login vào nick diễn đàn đọc tin nhắn mình gửi cho bạn nhé )

tenchil

Member
Nhìn ngoài đời còn đáng yêu hơn nhiều lần nữa kia các bạn à ^^

@ chị Bích: Em nuốt phải lông Chi tồ rùi chị ơi o_O hihi

duongpham

Nhìn hai bé đáng yêu quá, cầu mong hai bé gặp được chủ mới thật tốt. Nhìn thấy chị bích yêu thương tụi nó thấy hâm mộ quá, thế mới thấy hình như mình còn phải học nhiều hơn thế nữa thế mới làm chủ tốt được,

tenchil

Member
anh là cái anh học Ngân hàng đến nhà chị Bích à ;;)
Bạn là Hải Phong phải không ;)) tenchil không phải anh, cũng không phải chị :)) mà nếu đúng như chị Bích nói thì tớ bằng tuổi bạn :p

haiphong5849

Bạn là Hải Phong phải không ;)) tenchil không phải anh, cũng không phải chị :)) mà nếu đúng như chị Bích nói thì tớ bằng tuổi bạn :p
không phải anh, cũng không phải chị thì giới tính gì ý nhỉ:thingking::thingking: ;;)