• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 2 con chó từ Myanmar !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Tặng 2 con chó từ Myanmar !

Chị Kimerly quốc tịch Hoa-Kỳ trong chuyến đi nghỉ ở Myanmar có mang về Việt nam 2 con chó :

- Giống: Chó địa phương ở Myanmar.
- Mô tả: Lông ngắn. màu đen trắng.
- Tính biệt : Cái.
- Đã tiêm phòng vaccine 1 mũi 5 bệnh. Sắp tiêm nhắc lại và phòng Dại.

Muốn tặng cho thành viên Vietpet với các điều kiện sau:

1. Yêu quý và biết chăm sóc chó.
2. Ở Hà nội , nhà có khoảng không gian thích hợp cho chó vận động.

Anh chị em nào muốn nhận nuôi xin đăng ký ở đây.

Cám ơn các bạn đã đọc tin.

bi.ryan

Member
cũng k khác ji` chó ta VN ngoài đôi tai dài hơn 1 chút nhỉ :D ...chó đẹp ...up phụ bác nhé :D ...cho về quê là hợp lý nhất ...rộng rãi thoải mái ;;)

nglong

Member
Có yêu cầu chăm sóc gì đặc biệt ko Bác? Nếu ko quá khó thì em đăng ký nhé

asaki2009

Cho mình đăng ký nhé!
Địa chỉ của mình là : Số 79 đường Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, HN
Số điện thoại liên lạc : 0904 093 458
Khi vọng được nhận về chăm sóc.
Rất vui được giao lưu cùng bạn, cảm ơn bạn.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cho mình đăng ký nhé!
Địa chỉ của mình là : Số 79 đường Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, HN
Số điện thoại liên lạc : 0904 093 458
Khi vọng được nhận về chăm sóc.
Rất vui được giao lưu cùng bạn, cảm ơn bạn.
Bạn liên lạc qua đt với tôi dưới chữ ký nhé . Thanks

bi.ryan

Member
Hnay thật may mắn khi đc gặp bác Báu (bsĩ greenvet) để trao đổi, trò chuyện...mình cùng anh mình ngồi nc cùng bác...3 bác con hàn huyên tâm sự...đầu tiên hỏi han về gia đình, sau là về đôi chó bản địa myanmar ...rồi tiếp đó về tình yêu thương, kinh nghiệm nuôi dạy, chăm sóc chó...rồi về lịch sử vietpet (mình thích phần này nhất), về các thành viên quen thuộc, chủ chốt...
Đến 7h, 3 bác con ghé thăm gia đình ngoại quốc, giao lưu ,trao đổi (cảm ơn bác Báu vì đã làm phiên dịch giúp ae con)...rồi 3 bác con cùng người đàn ông ngoại quốc chụp ảnh lưu niệm...
còn rất nhiều chuyện ấn tượng tuy chỉ trong 1 buổi chiều ,nhưng mà mình k có khả năng lột tả hết qua từ ngữ...chỉ biết rằng qua cuộc gặp gỡ này mình thấy kinh nghiệm nuôi chó, kiến thức mình sưu tầm bao lâu nay cũng chỉ là hạt cát trong sa mạc mà thôi .

bi.ryan

Member
xin thay mặt toàn thể ace trong diễn đàn cảm ơn những con người đã hết lòng vì 1 vietpet lớn mạnh như bác Báu...xin chúc bác cùng gia đình mạnh khỏe...chúc bác ngày càng góp phần xây dựng 1 vietpet vững chắc hơn nữa...
con Duy xin cảm ơn bác !

kenny_linh

thank bác báu nhé,đã giúp cho ae cháu hiểu thêm về diễn đàn vietpet của chúng ta,về lịch sử của vietpet.cảm ơn tất cả những người đã góp phần xây dựng vietpet từ những ngày đầu đến nay.cháu linh cảm ơn bác báu nhiều.

lambeckham

Active Member
Hnay thật may mắn khi đc gặp bác Báu (bsĩ greenvet) để trao đổi, trò chuyện...mình cùng anh mình ngồi nc cùng bác...3 bác con hàn huyên tâm sự...đầu tiên hỏi han về gia đình, sau là về đôi chó bản địa myanmar ...rồi tiếp đó về tình yêu thương, kinh nghiệm nuôi dạy, chăm sóc chó...rồi về lịch sử vietpet (mình thích phần này nhất), về các thành viên quen thuộc, chủ chốt...
Đến 7h, 3 bác con ghé thăm gia đình ngoại quốc, giao lưu ,trao đổi (cảm ơn bác Báu vì đã làm phiên dịch giúp ae con)...rồi 3 bác con cùng người đàn ông ngoại quốc chụp ảnh lưu niệm...
còn rất nhiều chuyện ấn tượng tuy chỉ trong 1 buổi chiều ,nhưng mà mình k có khả năng lột tả hết qua từ ngữ...chỉ biết rằng qua cuộc gặp gỡ này mình thấy kinh nghiệm nuôi chó, kiến thức mình sưu tầm bao lâu nay cũng chỉ là hạt cát trong sa mạc mà thôi .
cảm ơn anh đọc bài của anh em cũng cảm nhận phần nào

bi.ryan

Member
cảm ơn anh đọc bài của anh em cũng cảm nhận phần nào
anh đừng nói vậy em ngại ...em mới có 19t thôi anh ạ ...nhưng cuối cùng kết quả không đạt đc như ý vì gia đình ngoại quốc kia cùng bác Báu không yên tâm về tương lai của 2 chú chó khi gửi gắm cho anh em em ...bác sợ con rott vs gsd nhà em bắt nạt 2 con cún đấy =.=
thật là đáng tiếc...đáng tiếc :(

hoandang

Member
nếu trong miền nam mình có thể xin nhận nuôi 2 em được không bác. cho Hoan đăng kí với nhé, thanks chúc em tìm dc chủ tốt nếu Hoan ko đủ điều kiện nhận bé hihi...

bi.ryan

Member
nếu trong miền nam mình có thể xin nhận nuôi 2 em được không bác. cho Hoan đăng kí với nhé, thanks chúc em tìm dc chủ tốt nếu Hoan ko đủ điều kiện nhận bé hihi...
có thể 2 chú cún này đã về Mỹ với gia đình bạn của cô con gái nhỏ của người đàn ông ngoại quốc kia rồi...tiếc quá bác ạ ^^

HQ-empire

Senior Member
Mình cũng muốn đăng ký, nhưng sợ ko còn cơ hội nữa..................

phananhlong

em o thai binh co the nhan nuoi dc khong? em la nguoi thich va yeu quy tat ca cac laloai cho . nha em hien dang nuo«mt chu begie duoc mot nam tuoi. neu chi dong y thi tra loi cho em biet nhe.

Mr.Kun

Nếu bạn thực sự muốn tặng thì mình xin đặt 1 xuất nhé,mình yêu cho chứ không phải dân buôn chó mình đang nuôi 1 em cún muốn có em nữa về bầu bạn cùng cún thôi.mong tin bạn ở hòm thư nhé

thuan81

Active Member
thích nhất là bé bông vàng Bác Báu ạ!nhìn nó xinh quá..phải chi cháu ở ngoài Hà Nội thì có thể đăng 1 vé cho bé bông vàng :x:x