• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 1 bé mèo con

hathu08

Active Member
tình hình là mình đón bé này về làm bạn với Tí chuột, nhưng Tí chuột có vẻ không quen được, nó cứ bám riết lấy em mèo mới, coi em ấy như là đồ chơi, cứ vần vò cắn cấu, nhìn tội lắm. Vấn đề là em kia hiền quá, chẳng kêu gì cả, cứ để Tí nó bắt nạt, rồi lủi đi, chẳng dám ăn chẳng dám ị.
Với lại Tí chuột cũng kiểu bị stress ấy, nó già hẳn.
Thế nên không còn cách nào khác, dù mới về nhà được có 1 ngày,mình đành tách 2 đứa ra, mong có bạn nào yêu mèo nhận nuôi em ấy giúp mình. Em ấy là mèo ta, lông trắng đốm đen, là mèo cái, hiền lắm.
Thu.điện thoại : 01642852027
Cảm ơn mọi người nhiều lắm

puka_puka

Tiiecs quá, mình vừa nhận nuôi 1 em mèo rùi chứ mình thích mèo hiền lắm. mong cầu chúc cho em tìm được người chủ mới yêu thương em nhé

hathu08

Active Member
tình hình cấp bách lắm rồi, Tí nhà mình bị stress nghiêm trọng rồi, với lại 2 đứa không thể hòa hợp được với nhau :( mình không nỡ xích đứa nào vào cả, cứ như thế này thì chúng nó sẽ ốm hết mất :((

moimm

Member
Bạn nhốt mỗi bé vào một phòng, nếu hai phòng có 1 cái cửa chung thì tốt, để bọn nó thò tay qua khe cửa tiếp xúc và biết mùi nhau. Mới đầu mình nuôi đứa thứ 2 cũng có trò đánh nhau như thế đấy.

tzenki

Member
bạn ơi thử xem thế này :khi nào thấy Tí đánh em bé thì bạn xích lại 15' rồi thả ra .Bạn cứ làm thế vài lần Tí sẽ biết không được đánh em đâu .Hồi mình mới cho em mới về thì em lớn nhà mình cũng thế mà .Bị xích cho 2 lần là sợ ngay rồi nên mình cũng không phải xích nữa .Bây giờ 2 đứa chơi với nhau thân lắm,ăn ngủ chơi bời phá phách toàn có nhau à .Bạn thử cách đấy xem :D

hathu08

Active Member
uhm, vấn đề là Tí bé mình nhặt được,khổ từ bé, nên từ lúc mình âu yếm nó đến giờ, nó giữ mình như là của riêng ấy. Đến người yêu mình đụng vào mình nó còn dỗi, lủi thủi ra 1 góc :( mình thì không muốn làm gì làm nó buồn hết :((
Bé này là một người bạn của mình gửi, hiện tại thì mình muốn dồn hết tình cảm cho Tí bé bù cho nó :( nên mình muốn tìm một gia đình chủ tốt cho bé kia :(:

Phu Dung

Moderator
tình hình là mình đón bé này về làm bạn với Tí chuột, nhưng Tí chuột có vẻ không quen được, nó cứ bám riết lấy em mèo mới, coi em ấy như là đồ chơi, cứ vần vò cắn cấu, nhìn tội lắm. Vấn đề là em kia hiền quá, chẳng kêu gì cả, cứ để Tí nó bắt nạt, rồi lủi đi, chẳng dám ăn chẳng dám ị.
Với lại Tí chuột cũng kiểu bị stress ấy, nó già hẳn.
He he, thế là hội mèo VP có thêm một đứa tên Tí Chuột nữa :D Vậy là Tí Chuột nhà mình mất độc quyền rồi. Vậy để phân biệt cho dễ thì phải gọi Tí Chuột nhà mình là Đặng Tí Chuột :D

moimm

Member
Ơ thế hathu ở Hà Nội hay Quảng Ninh ? (viết thêm tí cho đủ ký tự)

hathu08

Active Member
Cô Phù Dung :) thằng giặc nhà cháu nó tên là Tý thôi cô ạ, Tý còi, nhưng mấy hôm mới về trông hơi bị giống chuột nên gọi nó thế cho nó mau lớn cô ạ :D mong là nó cũng được như Tý chuột nhà cô :D

@moimm:mình ở Hà Nội bạn ạ :)
Tình hình là chúng nó làm ầm ĩ quá nên đứa bạn cùng phòng mình đã "hạ chỉ thị" (đúng hơn là năn nỉ mình :( ) là chỉ nuôi 1 đứa thôi :((
Mình muốn kiếm một gia đình cho em mèo mới, hứa với bạn mình là sẽ tìm cho bé ấy 1 gia đình tốt :(

moimm

Member
Ôi nếu ở Hà Nội thì tìm chủ mới cho em ý đâu có khó. Mình chỉ nghĩ là nick của hathu ghi là đến từ Quảng Ninh nên nhiều bạn ở HN không dám xin bé thôi, chứ nếu ghi rõ bạn ở HN thì chắc chắn sẽ có nhiều bạn xếp hàng đăng ký xin bé mèo trắng ý chứ :)

hathu08

Active Member
Cảm ơn bạn nhiều, mình đã sửa rồi , vì mình đang học ở Hà Nội :D
Mong em mèo sớm tìm được chủ tốt :(

ruồi bẹp

Active Member
bạn thử lấy cùng một lọ nước hoa xịt lên người 2 đứa xem có khá hơn không
lúc mới mang em mèo thứ 2 về Kem nhà mình nó cũng phản đối ghê lắm
nhưng mình cứ thấy đánh nhau là nhốt riêng mỗi đứa 1 phòng, giờ thì ổn rồi :D

hathu08

Active Member
Cảm ơn các bạn nhiều, em mèo mới ấy đã được đến với một anh chủ tốt rồi :) Chẳng có gì cho nó cả, hành trang chỉ có 1 gói whiscat với 1 gói Bio, hy vọng bù được cho nó trong khoảng thời gian bị Tí hành hạ, khổ thân.

bobochan

Member
Cảm ơn các bạn nhiều, em mèo mới ấy đã được đến với một anh chủ tốt rồi :) Chẳng có gì cho nó cả, hành trang chỉ có 1 gói whiscat với 1 gói Bio, hy vọng bù được cho nó trong khoảng thời gian bị Tí hành hạ, khổ thân.
sorry cho mình hỏi,nhà mình có con mèo,cho nó ăn whiskat riết nó ko chịu ăn cá nữa.cho mình hỏi gói bio đó là gì vậy ạ?

hathu08

Active Member
Bio đó là sữa Bio for pet bạn ạ, bạn có thể hỏi ở các cửa hàng thú y hoặc chuyên bán đồ ăn cho mèo ấy :)