• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tắm cho mèo mang thai như thế nào? Nó hôi quá!

meolano1

Member
các bạn oi mình là thành viên mới ! cho hỏi có nên tắm cho miu cái có thai ko ???? Vì em sữa nhà mình có thai nhưng em ý hôi cực kỳ nên mình muốn tắm cho em ý wa nh sơ mãi là em miu có thể chết

Boo09

Member
chào bạn....nhà mình cũng đang có 1 bé mang thai nhưng mà ship về hôi kinh khủng :( 2 bé ở BK lúc có bầu mình cũng không tắm vì mèo thơm tho sẵn rồi....nhưng mà mình vẫn không tắm..mình cũng sợ ảnh hưởng đến bé với baby trong bụng lắm.....nên thôi :)

ruồi bẹp

Active Member
các bạn oi mình là thành viên mới ! cho hỏi có nên tắm cho miu cái có thai ko ???? Vì em sữa nhà mình có thai nhưng em ý hôi cực kỳ nên mình muốn tắm cho em ý wa nh sơ mãi là em miu có thể chết
cứ tắm bình thừong bạn ạ nhưng chú ý dội nước nhẹ bằng gáo chứ không dùng vòi hoa sen xịt thẳng vào người mèo nhất là nếu vòi nhà bạn nước mạnh mà cũng không được giữ chân giữ tay mèo gây động thai. Mèo nhà mình bầu to đùng vẫn tắm, bạn nên tắm cho mèo trước khi nó sinh vì sau khi sinh xong thì nên kiêng tắm :D

X

xuka3691

Guest
mình nghĩ còn tùy vào mèo nhà bạn có tắm quen hay không, mèo tắm quen thì lúc tắm sẽ đơn giản và dễ dàng vì nó không phản kháng. còn mèo chưa tắm bao giờ thì nó giãy giụa sợ ảnh hửong đến em bé. nếu tắm bạn tắm nhanh, nhẹ nhàng, lau khô, tránh kì cọ mạnh ở bụng bé

motokute1988

tắm bằng dầu tắm khô ý bạn, k lo bị cảm lạnh vì nướ :D, ra trường chinh nhìu lắm

milkygirl6390

Active Member
mình cũng có chung câu hỏi với bạn chủ top, có lẽ tắm khô là cách tốt nhất nhưng mình vẫn không hiểu là tắm khô thì làm sao mà sạch được, hay nó chỉ giúp mèo bớt hôi thôi. bạn nào dùng rồi có thể cho mình và mọi người biết cách dùng và công dụng như nào đc không ạ.

ruồi bẹp

Active Member
mình cũng có chung câu hỏi với bạn chủ top, có lẽ tắm khô là cách tốt nhất nhưng mình vẫn không hiểu là tắm khô thì làm sao mà sạch được, hay nó chỉ giúp mèo bớt hôi thôi. bạn nào dùng rồi có thể cho mình và mọi người biết cách dùng và công dụng như nào đc không ạ.
cái tắm khô của chó mèo thực chất chỉ là phấn rôm và cách đó chỉ giải quyết vấn đề ... tâm lý vì mùi phấn rôm phần vào át mùi hôi nhưng nó không gột sạch các chất bẩn khổi người con mèo.

milkygirl6390

Active Member
cái tắm khô của chó mèo thực chất chỉ là phấn rôm và cách đó chỉ giải quyết vấn đề ... tâm lý vì mùi phấn rôm phần vào át mùi hôi nhưng nó không gột sạch các chất bẩn khổi người con mèo.
Thanks bạn Ruồi, nếu vậy thì nó không có tác dụng với con bé nhà mình rồi, nó bẩn nhưng lại không hôi :(

lkdh24

Member
mèo mang thai hơn 1 tháng thì bạn có thể tắm bình thường sau đó sấy khô hẳn lông rồi mới thả nó ra, còn mang thai dưới 1 tháng thì không nên tắm
lông ướt thì mèo sẽ có phản xạ rũ lông nên dễ bị rụng phôi khi mèo mang thai dưới 1 tháng.
đôi lơi với bạn và miu :D

hooyeonfam

mèo nhà mình giữ lắm, nó toàn cào cấu thôi à, ko giữ chân tay ko được mà nếu giữ chân tay thì sợ động thai, hix hix. chắc đành chịu bận quá :(

Cubin

Member
Mình nghĩ bạn có thể lấy khăn sạch, nhúng nước cho ẩm rồi lau qua người cho em nó.
Tránh đụng vào bụng vì em nó đang có thai.
Tất nhiên làm như cách của mình sẽ mất kha khá thời gian vì phải lau nhiều lần mới có thể cải thiện được tình hình vệ sinh của em nó
Thằng mèo nhà mình cũng rất sợ tắm, mỗi lần mình bế nó vào phòng tắm là nó bấu víu, cào cấu mặt mình. Có mấy lần nó nghịch bẩn, chân tay người ngợm lấm lem. Dụ cách nào nó cũng ko vào phòng tắm. Thế là mình đành phải đi lấy khăn sạch, vò qua sữa tắm rồi lau cho thằng bé. Thế mà lúc lau nó còn lim dim mắt khoan khoái mới ảo chứ =.="