• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tắm chó có bầu

meocon98

Member
Tôi có một con chó phốc có baby dã dk 1 tháng rồi, tôi muốn tắm cho nó nhưng không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ? Bạn nào biết tư vấn giùm tôi.
Thanks

Nó làm sao mà phải tắm hả bác :-o em nghĩ chó chỉ tắm khi cần thiết thôi :-?? nếu bị ve rận bác nên kết hợp đeo vòng tránh ve hay nhỏ thuốc Frontline, + bắt những con còn sót lại thôi ạ, tắm giờ em sợ động thai hay ốm chó mẹ thì khổ

sennai

Member
nhà mình nuôi mấy con fox, mà cứ một tuần tắm một lần, chó cái đến ngày sắp đẻ, mình vẫn tắm bình thường, chỉ khi nó đẻ thì mình không tắm khoảng 2 tuần, sau đó vẫn tắm khi trời nắng, và tránh để nó bị lạnh, vì chó đẻ mà tắm lạnh nó dễ teo tuyến sữa.

bi2004

Member
chó nhà mình thì đầu t9 đẻ nhưng mình vẫn tắm tuần 1 lần mà, khi lấy giống về thì mình kiêng tắm cho em ý 2 tuần nhưng vẫn lau người