• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập huấn Phan Rang 350km (270km)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:party: Loa :party: loa :party: loa

Dự kiến Thứ 3 ngày 02/02/2010 (19/12 âm lịch) (Chiều thứ 2 gửi chiến binh) sẽ có chuyến tập huấn Phan Rang 350km (270km) do Thắng_Q.5 đảm trách và có lẽ gần như là chuyến tập huấn cuối cùng trong năm Kỷ Sửu.
Các bạn nào có hứng thú thì nhớ tập luyện thể lực thường xuyên (nếu tập luyện 40 -50km liên tục hàng ngày trước khi thả 4 -5ngày thì quá tốt :-bd), bồi bổ cho chiến binh và chuẩn bị $$$ $-) nhé!

Theo mình:
- Trước khi bay 4 -5 ngày thì không đem đi dợt xa nữa nhé!

- Trước khi bay 2 ngày cho chúng tắm nước, tắm nắng sạch sẽ nhé!

- Ngày gửi chim thì buổi sáng không cho ăn hay ăn ít rồi buổi chiều cho ăn no rồi gửi chim.

trantantai

Active Member
Theo thông báo trên của anh Big Tài sẽ mang những chiến binh của mình đi tập huấn Ngã ba Dầu Giây vào sáng T7, đường chim bay khoảng 50km.
Theo mình đi đường này khá an toàn vì mình đi quen nên không sợ police chặn bất ngờ, hơn nữa thả xong có thể đi làm một bữa cháo rắn, chim rá rụng ở quán mà mình đã ăn 1 lần.
Vậy có anh em nào cũng có ý định đi tập huấn thì hẹn nhau cùng đi cho vui nhé. Vì tương lai con em chúng ta mà

trantantai

Active Member
Hiện nay có 2 người đặt cọc rồi nhưng chưa có bạn đồng hành, có ai nữa không?? Anh Bình Hóc Môn chắc là sẽ gởi rồi, còn anh Hoàng Dương không có bắn tin gì hết sao vậy anh?

Nghỉ hưu rồi pa ơi! hưu non :)) :)) :)) :)). Giờ chỉ còn một con chim thôi, để làm giống.

Nói chung là đang thất nghiệp, nên làm gì có chim chóc mà thả! Giờ đang chuyển hướng vui chơi món khác, khi nào có chim thì tính tiếp.

Mình thấy một nơi họ bán đậu nành phế, hạt nhỏ giá khoảng 7 đến 10 ngàn 1 kg tương đương bằng 1 kg gạo lứt, Thứ 7 này chắc chạy ra đó kiếm mấy kg.
Tập huấn mới thiệt hại có mấy con chim mà Mod xụi lơ vậy Mod, xài ngôn ngữ chat luôn kìa :D

thang_Q5

Active Member

Dự kiến Thứ 3 ngày 02/02/2010 (19/12 âm lịch) (Chiều thứ 2 gửi chiến binh) sẽ có chuyến tập huấn Phan Rang 350km (270km) do Thắng_Q.5 đảm trách và có lẽ gần như là chuyến tập huấn cuối cùng trong năm Kỷ Sửu.
Các bạn nào có hứng thú thì nhớ tập luyện thể lực thường xuyên (nếu tập luyện 40 -50km liên tục hàng ngày trước khi thả 4 -5ngày thì quá tốt :-bd), bồi bổ cho chiến binh và chuẩn bị $$$ $-) nhé!

Theo mình:
- Trước khi bay 4 -5 ngày thì không đem đi dợt xa nữa nhé!

- Trước khi bay 2 ngày cho chúng tắm nước, tắm nắng sạch sẽ nhé!

- Ngày gửi chim thì buổi sáng không cho ăn hay ăn ít rồi buổi chiều cho ăn no rồi gửi chim.
Thông báo có thay đổi vì chuyến đi Phan Rang này không như chuyến Phan thiết xe rước buổi sáng mà 20h tối xe bắt đầu khởi hành cho nên các ae phải gởi chim trước 17h tối Thứ Ba 02/02/2010 nếu ae nào không gửi chim trước 17h tối thứ ba 02/02/2010 thì mình sẽ không nhận chim nữa vì có không thể vì không thể có 1,2 ae mà ảnh hơởng đến tất cả mấy ae khác mong tất cả nhửng ae nào có nhà xa hoặc bận công việc.... vui lòng tranh thủ mà thời gian nhé .thanks :D .Còn chuyện gửi chim thì ae nào đã từng gửi thì cũng biết rồi nên không cần nói thêm nửa :p

Vì đây là đợt tập huấn cuối năm Kỷ Sửu mong tất cả ae tham gia đông đủ cho vui :D

Phúc_Thắng

Thông báo có thay đổi vì chuyến đi Phan Rang này không như chuyến Phan thiết xe rước buổi sáng mà 20h tối xe bắt đầu khởi hành cho nên các ae phải gởi chim trước 17h tối Thứ Ba 02/02/2010 nếu ae nào không gửi chim trước 17h tối thứ ba 02/02/2010 thì mình sẽ không nhận chim nữa vì có không thể vì không thể có 1,2 ae mà ảnh hơởng đến tất cả mấy ae khác mong tất cả nhửng ae nào có nhà xa hoặc bận công việc.... vui lòng tranh thủ mà thời gian nhé .thanks :D .Còn chuyện gửi chim thì ae nào đã từng gửi thì cũng biết rồi nên không cần nói thêm nửa :p

Vì đây là đợt tập huấn cuối năm Kỷ Sửu mong tất cả ae tham gia đông đủ cho vui :D

Phúc_Thắng
Cho minh đăng kí vài em nha Thắng. :D:D:D Cũng khoảng 4-5 em gì đó.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu

Vậy là chính thức Thứ 3 ngày 02/02/2010 gửi chim (Vì 20h00 khởi hành nên các bạn tranh thủ gửi chim sớm nhé!) và sáng thứ 4 ngày 03/02/2010 (20/12 âm lịch) các chiến binh sẽ cất cánh tại Phan Rang 350km (270km) sau khi được ăn uống do Thắng_Q.5.

Chi phí hỗ trợ chăm sóc và vận chuyển là 20.000VND/chiến binh.

Các bạn có ý định cho chiến binh đi chuyến này thì bắt đầu cho uống Multi-vitamin liên tục đến ngày gửi chim và sau khi chim về luôn nhé :)!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:party: :party: :party: :

Căn cứ nào tham gia chuyến Phan Rang 03/02/2010 (giờ chót gửi chiến binh là chiều 02/02/2010) thì xác nhận số lượng để bạn Thắng_Q.5 thu xếp nhé!

trantantai

Active Member
Tài chỉ cho đi 1 em, hiện căn cứ Bình Hóc Môn không gửi. Cám ơn Thắng trước nha, anh Big để dùm em cái giỏ em ghé lấy luôn nhe.

2 chiến binh đi Phan Rang đã về đến căn cứ lúc 11h.Không biết các căn cứ khác thì sao? Cảm ơn anh Thắng_Q.5 và chờ kết quả của các căn cứ khác.

thang_Q5

Active Member
Cập nhật hình ảnh chuyến đi Phang Rang cho ae xem nha :D
khi xe vừa tới bến mình đem các chiến binh ra hít thở không khí trong lành sau vài giờ nằm trong hầm xe ;)

Sau khi nghĩ ngơi và chuẩn bị xuất phát :blusshing::blusshing::blusshing:

Và tới giờ Xuất phát :)]:)]:)]

bay :praying: bay :praying:bay :praying:bay :praying:bay:praying:bay

Sau thời gian thả những chiến binh mới đi lần đầu xong mình gé làm 1 tô hủ tíu và 1 chai cocacola :D sau khi ăn và nghĩ ít phút và thả tiếp những chiến binh còn lại :))
Nơi thả những chiến binh còn lại :D

trantantai

Active Member
Tối hôm qua mới đi làm về, lên căn cứ đã thấy em mái xi tỉm đứng đó đợi ăn rồi. Chuyến đi này chỉ có mình nó nên cũng lo. Như thường lệ mình cho nó một nắm gạo lức, rồi đến một nắm đậu phọng để thưởng công, bắt nó lên tay nhưng vẫn ăn như thường. Tội nghiệp bữa gởi đi bắt nó từ sớm chưa được ăn uống cho tới chiều mới được mấy hạt đậu xanh dọc đường ăn không kịp nuốt, dù sao nó không làm mình thất vọng đáng được thưởng tết hà nha, định tết cho nó đi chơi Nha Trang luôn. Thừa thắng xông lên.:dancing:.
Hoan hô những chiến binh đã trở về lãnh giải nhe=D>
Cám ơn Anh Big và Thắng nhiều:-bd

thang_Q5

Active Member
Danh sách những căn cứ tham gia tập huấn Phang Rang 350km(270km) :D
Căn cứ PVT_TT: 4 chiến binh
Căn cứ Lễ quận8:6 chiến binh
Căn cứ Boyquay676:4 chiến binh
Căn cứ trantantai:1 chiến binh
Căn cứ VINHTOANQ.11:2 chiến binh
Căn cứ Vayca:2 chiến binh
Căn cứ Mario Vo:2 chiến binh
Căn cứ A-Hùng:1 chiến binh
Căn cứ Qui Q.6:3 chiến binh
Căn cứ Hainguyen:2 chiến binh

Tổng cộng 27 chiến binh tham gia tập huấn Phang Rang 350km (270km):-bd:-bd:-bd

thang_Q5

Active Member
Cập nhật các chiến binh đã về căn cứ ngày 04/02/2010 :D

Căn cứ PVT_TT: 4 chiến binh về 2 chiến binh thiếu 2

Căn cứ Lễ quận8:6 chiến binh Về đủ/B]

Căn cứ Boyquay676:4 chiến binh về 3 thiếu 1

Căn cứ trantantai:1 chiến binh về đủ

Căn cứ VINHTOANQ.11:2 chiến binh về đủ

Căn cứ Vayca:2 chiến binh Về 1 chiến binh thiếu 1

Căn cứ Mario Vo:2 chiến binh về đủ

Căn cứ A-Hùng:1 chiến binh thiếu 1 chiến binh

Căn cứ Qui Q.6:3 chiến binh chưa báo

Căn cứ Hainguyen:2 chiến binh về đủ

Tổng cộng 27 chiến binh tham gia tập huấn Phan Rang 350km (270km):-bd:-bd:-bd đã về căn cứ 13 chiến binh còn 08 chiến binh hy vọng hôm nay sẽ về hết :):):) Chúc mừng những chiến binh vượt mốc Phan Rang 350km(270km) :-bd:-bd:-bd

trantantai

Active Member
Mộc Phan Rang vượt rồi, thắng coi thiết kế chuyến du lịch sắp tới đi nhe, chắc là qua tết hả?? :))
Theo mình thấy tiết trời rất phù hợp tập huấn, tranh thủ tết rảnh nên cũng cho chim đi chơi luôn.>:D< Tết này mình về quê chắc cũng phải mang theo những chiến binh về, vì ở đây không có người cho ăn, nhân tiện mình sẽ cho đi lên Bảo Lộc để tăng thử thách .:-";)
Hy vọng gởi cho seal được vài em để đi NT và CM. Trước khi đó thì cũng tranh thủ cho chúng đi vòng vòng vài nơi trong tuần này đã.
Chúc mừng các chiến binh sẽ về hôm nay.:-bd:-bd:-bd:-bd

thang_Q5

Active Member
Cập nhật các chiến binh đã về căn cứ cuối ngày 4/02/2010 :D

Căn cứ PVT_TT: 4 chiến binh về 3 chiến binh thiếu 1

Căn cứ Lễ quận8:6 chiến binh về đủ

Căn cứ Boyquay676:4 chiến binh về 3 thiếu 1

Căn cứ Vayca:2 chiến binh Về 1 chiến binh thiếu 1

Căn cứ Qui Q.6:3 chiến binh về 2 thiếu 1

Còn 5 chiến binh giờ này đi đâu :worried: đành mong chờ vào ngày 05/02/2010 :love struck:

thang_Q5

Active Member
Cập nhật các chiến binh đã về căn cứ cuối ngày 05/02/2010 :D

Căn cứ PVT_TT: 4 chiến binh về 3 chiến binh thiếu 1

Căn cứ Lễ quận8:6 chiến binh về đủ

Căn cứ Boyquay676:4 chiến binh về đủ

Căn cứ Vayca:2 chiến binh Về đủ

Căn cứ Qui Q.6:3 chiến binh về 2 thiếu 1

Còn 3 chiến binh giờ này đi đâu chẳng lẽ ra bãi biển tham quan hả :worried: đành mong chờ vào ngày 06/02/2010 :love struck:(Ngày thứ 3 chờ đợi )