• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Nha Trang 450km (320km)

seal203

Member
Chiều hôm qua điên thoại cho bạn Vinhtoan thì được báo đã về 2/3 em. Căn cứ TTT chắc không cập nhật dc vì TTT đã về Lâm Đồng.

seal203

Member
sáng nay các em ở cà mau cũng được sổ lồng về nhà ăn tết. Báo cáo tình hình
seal203 10/10 chiến binh (còn 1 em nha trang vẫn chưa về)
vinh toan 2/3 chiến binh
ttt ?/3 chiến binh
Chúc mọi người năm mới vui vẻ. Tranh thủ làm 1 giấc đón giao thừa. Hôm nay mới chính thức được nghỉ

trantantai

Active Member
sáng nay các em ở cà mau cũng được sổ lồng về nhà ăn tết. Báo cáo tình hình
seal203 10/10 chiến binh (còn 1 em nha trang vẫn chưa về)
vinh toan 2/3 chiến binh
ttt ?/3 chiến binh
Chúc mọi người năm mới vui vẻ. Tranh thủ làm 1 giấc đón giao thừa. Hôm nay mới chính thức được nghỉ
Đầu tiên là chúc bạn làm sức khoẻ và làm ăn phát tài nhe$-). Sau là cám ơn bạn đã ra tay nghĩa hiệp mang mấy em nó đi du xuân, thật là hân hạnh biết bao.:-bd Chắc là bạn mát tay nên chim mình về đầy đủ.
Đi Nha Trang 1 về 1 ( xitỉm cánh trắng)
Đi Cà Mau 3 về 3 (3 xám )
Rất là mừng vì hôm giờ về quê không hề biết là mấy em nó về giờ nào mà chỉ thấy thùng nước hết sạch, may là không có em nào chết khát cả khoẻ mạnh bình thường nhưng có lẽ nó bị nhốt gần nửa tháng trong chuồng nên hơi cuồng cánh.:shame on you:
Đầu năm chúc toàn thể anh em mã đáo thành công hết nhé, chim đi là về là hạnh phúc =))

thang_Q5

Active Member
Tập huấn Nha Trang 450km(320km)

Theo tình hình thì thời tiết sắp tới mùa mưa roài :( mà các chiến chưa có cơ hội đi xa ;) mình xem tình hình nên quyết định chọn thứ ba ngày 01/06/2010 tổ chức 1 chuyến đi Nha Trang 450km(320km) theo lời các cao thủ nuôi chim bay thì mốc Nha Trang rất nguy hiểm, anh em nào muốn tham gia thì bắt đầu rèn luyện thể lực,cách tìm đường về cho các chiến binh của mình nha :D .Lệ phí thì mình sẽ báo sau ;)

thang_Q5

Active Member
sory ae nhé

Vì bận một số công việc nhà nên chuyến đi Nha Trang vào đầu tháng 6 sẽ trì hoản mong ae

thông cảm nhé :( khi nào thu xếp được công việc mình sẽ thông báo cho ae .Mong ae thông

cảm .Thanks :blusshing:

minhlp74

Tập Huấn Nha Trang 28-09-10

Các chiến binh đến từ các căn cứ
Căn cứ VINHTOANQ.11: 1. Xám trống – 945
2. Xám trống – 045.
Căn cứ Hainguyen : 1. Xi tỉm mái – Kiềng điện tử đen.
2. Xám mái – 610.
3. Xám trống – 302.
4. Fo trống – 988.
5. Xám trống – 255.
Căn cứ Conic : 1. Xi tỉm trống – 97.
Căn cứ dieuhuy : 1. Xám mái cánh trắng – 542.
2. Xám trống – 062.
3. Xi tỉm trống – 964.
4. Xám trống – 880.
Căn cứ vuanh : 1. Xám trống cánh trắng – 045.
Tổng cộng 5 căn cứ 13 chiến binh.

Tập kết các chiến binh

Đúng 11h00 PM ngày 27-Aug-2010 tàu chạy
Đúng 5h35 AM ngày 28-Aug-2010 tàu đến ga Nha Trang

Cho các chiến binh uống nước trước khi xuất trận

Các chiến binh tung cánh.

Chúc các chiến binh về đến căn cứ an toàn

vuanh

Member
Thông báo kết quả tập huấn ngày 28/09/10

Đầu tiên Vuanh thay mặt các anh em gửi lời cám ơn bạn minhlp74.

Và sau đây là kết quả :

1- Xám trống 302 -hainguyen( đến từ căn cứ osscar ) đã về trong ngày 28 lúc 15g30.

2- Xám cánh trắng trống 045- Vuanh ( đến từ căn cứ Thipham, bổn của Trinhviet71 ) về lúc 10h34 ngày 29.

3- Fo trống 988 hainguyen về lúc 11g34 ngày 29.

4- Xám trống 062 dieuhuy về lúc 17g30 ngày 29.

Tổng cộng về 4/13. Hy vọng ngày mai nhận thêm tin vui từ các căn cứ và mong rằng các em sẽ sớm trở về đoàn tụ gia đình.

vuanh

Member
Tin vui, tin vui.......

Theo thông tin mới nhận được từ căn cứ hainguyen và VINHTOANQ.11 2 em vừa về căn cứ chiều nay. Vậy là sau 14 ngày du lịch và hưởng tuần trăng mật tân nương xám mái - 610- hainguyen và tân lang xám trống - 945- VINHTOANQ.11 đã về nhà thăm gia đình với thân xác " xả láng sáng xanh lè ".

Vậy là 6/13 chiến binh đã về căn cứ và vẫn còn hy vọng cho những chiến binh khác. Hãy tiếp tục chờ đợi, hy vọng..........

thang_Q5

Active Member
Chúc mừng

Tin vui, tin vui.......

Theo thông tin mới nhận được từ căn cứ hainguyen và VINHTOANQ.11 2 em vừa về căn cứ chiều nay. Vậy là sau 14 ngày du lịch và hưởng tuần trăng mật tân nương xám mái - 610- hainguyen và tân lang xám trống - 945- VINHTOANQ.11 đã về nhà thăm gia đình với thân xác " xả láng sáng xanh lè ".

Vậy là 6/13 chiến binh đã về căn cứ và vẫn còn hy vọng cho những chiến binh khác. Hãy tiếp tục chờ đợi, hy vọng..........
Chúc mừng 2 chiến binh cừ khôi vừa có mặt tại căn cứ nhé :D .Các căn cứ có chiến binh bị thất lạc có thể yên tâm nhé ;) .Vì chiến binh cừ khôi của mình 1 ngày nào đó sẽ về căn cứ thôi ;) .Nhưng không biết ngày nào thôi :))

Thiếu gì mấy bạn, ngoài bắc cũng có nhiều chim đua mà. Hiện tại cũng có 1 em gái đặt hàng mình gửi ra Hà Nội 2 cặp chim con, chắc vài tuần nữa thì chim sẽ ra đến nơi.

Ngoài HN cũng có bác kia nuôi chừng 20 con, mà hình như chim hạn chế đẻ, nếu giao lưu được sẽ có chim giống để nuôi thôi. giống bồ câu đó cũng từ sài gòn ra đó.

rồi cũng có một vài căn cứ cũng có chim từ sài gòn gửi ra, đó là anh em ngoài đó ít giao lưu và tập huấn, chứ nếu chịu khó thì cũng đâu thua gì trong này.